Cần tư vấn và nơi bán android tv box(trừ mấy cái android nhỏ như cái 3g)

Vào 4r hdvn lâu rồi.Nhưng trước giờ ko để ý lắm mấy cái hd box hay android box mà chỉ chú ý truyền hình HD.đam mê nào cũng qua.Bây giờ thấy anh em ai cũng xài hd box,3d android box,thấy cũng khá thú vị(đang xài galaxy s2 chạy android nên ko lạ lắm với tiện ích khổng lồ mà android mang lại,thich nhất là sự tiện dụng và hỗ trợ cực lớn của cộng đồng.Nên mình đang có ý định sắm 1 con android box.mình thich sự chắc chắn,rất di ứng với mấy cái android box nhỏ xíu như 3g,nhìn khác nào đồ chơi.

Mình chỉ mới biết Minix NEO X5.ko biết còn cái nào giống vậy k anh em,(tương tự về kích thước và chạy andoid 4)

Kinh nghiệm chưa có,chưa từng chơi qua một đầu HD nào,mong anh em tư vấn 1 con Android box giá cả tầm 3 chai(càng rẻ càng tốt) và nơi bán uy tín,sản phẩm chất lượng.Và đặc biệt phải hỗ trợ AV.nhà có TV LCD,nhưng hàng ngày phải ngổi trên pc để trông coi quán xá,coi tv qua cái tv box,chỉ có tối mới rảnh mà coi cái TV LCD 32 inch.Xin cám ơn anh em nhiều

HayvaDep

Bác thữ cái này thữ xe,, khách mua dùng rồi ai cũng khen

Thiết bị mới BeeHD Android TV Box , biến mọi TV thành TV thông minh, xem phim full HD online miễn phí .......

trantrang90

Vào 4r hdvn lâu rồi.Nhưng trước giờ ko để ý lắm mấy cái hd box hay android box mà chỉ chú ý truyền hình HD.đam mê nào cũng qua.Bây giờ thấy anh em ai cũng xài hd box,3d android box,thấy cũng khá thú vị(đang xài galaxy s2 chạy android nên ko lạ lắm với tiện ích khổng lồ mà android mang lại,thich nhất là sự tiện dụng và hỗ trợ cực lớn của cộng đồng.Nên mình đang có ý định sắm 1 con android box.mình thich sự chắc chắn,rất di ứng với mấy cái android box nhỏ xíu như 3g,nhìn khác nào đồ chơi.

Mình chỉ mới biết Minix NEO X5.ko biết còn cái nào giống vậy k anh em,(tương tự về kích thước và chạy andoid 4)

Kinh nghiệm chưa có,chưa từng chơi qua một đầu HD nào,mong anh em tư vấn 1 con Android box giá cả tầm 3 chai(càng rẻ càng tốt) và nơi bán uy tín,sản phẩm chất lượng.Và đặc biệt phải hỗ trợ AV.nhà có TV LCD,nhưng hàng ngày phải ngổi trên pc để trông coi quán xá,coi tv qua cái tv box,chỉ có tối mới rảnh mà coi cái TV LCD 32 inch.Xin cám ơn anh em nhiều
Bác chọn em Himedia Q5 í, cực chất, em mới tậu và khá hài lòng. Giá cũng rẻ 2tr5, em mua ở đây : HIMEDIA Q5 và đúng ý, đáp ứng hết điều kiện bác đặt ra ở trên.

smallgent

Well-Known Member
MINIX NEO X5 ...........hiện giờ là #1

Xem spec ở đây: MiniX NEO X5 - MiniX

Facebook nhà Minix ở đây:MINIX

Mua tại đây: Deals on Electronics Tablet PC's Free Shipping Prime Service ..... khoảng trên dưới 15 ngày có hàng.

Nâng cấp firmware tại đây http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/476435-firmware-4-1-1-cho-neo.html

Sắp có dts-passthru (beta) theo dõi tường nhà Minix trên Facebook hoặc ở đây http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/527347-minix-neo-x5-dts-pass-through.html

Theo mình con số người dùng X5 trên diễn đàn này là đông nhất :)

không có con Android box nào nhét được cái ổ cứng 3,5' vào trong nhỉ, giống như TizzBird F30 ấy, chứ mấy con này nhỏ quá, bỏ phòng khách chẳng đẹp
mà con F30 thì già cỗi quá rồi

smallgent

Well-Known Member
không có con Android box nào nhét được cái ổ cứng 3,5' vào trong nhỉ, giống như TizzBird F30 ấy, chứ mấy con này nhỏ quá, bỏ phòng khách chẳng đẹp
mà con F30 thì già cỗi quá rồi
Nhét hdd làm gì pak ...phim toàn chiếm dung lượng cao. Pak làm bộ NAS cỏ 4 cái hdd 3TB rồi cắm vào wifi router xong đâu đấy là X5 chỉ việc truy cập wifi tới ....ma ma milk toẹt :D

Nhét hdd làm gì pak ...phim toàn chiếm dung lượng cao. Pak làm bộ NAS cỏ 4 cái hdd 3TB rồi cắm vào wifi router xong đâu đấy là X5 chỉ việc truy cập wifi tới ....ma ma milk toẹt :D

bộ NAS bao nhiêu tiền vậy bác, em đang thanh lý em F30 già cỗi đã :-"

Ðề: Re: Cần tư vấn và nơi bán android tv box(trừ mấy cái android nhỏ như cái 3g)

bộ NAS bao nhiêu tiền vậy bác, em đang thanh lý em F30 già cỗi đã :-"

Bao nhiêu ổ, mỗi ổ dung lượng bao nhiêu tuỳ bác
Bác mua cục NAS Buffalo 2 hdd khoảng 2,2tr, 4 hdd khoảng 3,6tr. Tất cả chưa bao gồm hdd
Tôi đang xài WVL thấy tốt lắm

thanhyk

Well-Known Member
Bác có điều kiện thì làm luôn Nas Buffalo TS-8VHL, nó có 8 khay hdd, hotswap, tốc độ 1.66ghz x 2 nhân, 2gb ram 3. Mình mới mua 10.5 triệu. Vấn đề là theo thời gian dung lượng và số lượng hdd sẽ tăng, mà cái Nas này rất gọn gần bằng cái ổn áp 2KV, sẽ không hối hận vì xài loại 4 hdd rất mau mua thêm box, gắn qua usb có giới hạn mà không bằng.
Mới chép sơ sơ 100 phim bluray hết 4Tb rùi... Với lại sau một thời gian khuynh hướng sẽ chạy raid để có 1 ổ tổng và bảo vệ dữ liệu, nếu chạy raid 5 thì mất 1 hdd, raid 6 mất 2 hdd nên Nas 4 hdd mình vẫn thấy ít.

woodhouse

Ðề: Cần tư vấn và nơi bán android tv box(trừ mấy cái android nhỏ như cái 3g)

Thiệt tình chớ giờ mình hết thích chứa phim hd rồi....phim nào mới ra rạp coi ,chủ yếu giải trí vui nhộn cho xả tress thôi...bộ sưu tập phim hd giờ cũng gần 200 phim. Con X5 giờ trùm mền luôn...vì hổng có tivi.

vhtuananh

Member

lạ nhỉ, topic này mới mở mà sao có tới 5 sao vàng rồi ta =D>

Mình thấy con Q5 là ok nhất.ko biết anh em xài qua,đánh giá nó thế nào ah

tienlequoc

Well-Known Member
Q5 dùng chíp lõi đơn. Giá tương đương với X5 lõi kép. Theo bác lấy cái nào? ::D

trannguyenhien

Active Member

Xin hỏi Bác TIẾN.Em có một HDD WD 1Tb mypassport nguồn trong.con này cắm vào tivi xem phim bị giật(90% do cổng USB Không cấp đủ điện cho HDD hoạt động). Em đang kiếm một ANDROID box bác tư vấn giúp em một con khắc phục được vấn đề trên. Cảm ơn bác

Ðề: Re: Cần tư vấn và nơi bán android tv box(trừ mấy cái android nhỏ như cái 3g)

Em dùng cho tv box tận dụng cái LCD cùi bắp,vừa làm việc,vừa giải trí.chứ ko có TV LCD nên X5 ko xài được,khá là tiếc

tienlequoc

Well-Known Member
Xin hỏi Bác TIẾN.Em có một HDD WD 1Tb mypassport nguồn trong.con này cắm vào tivi xem phim bị giật(90% do cổng USB Không cấp đủ điện cho HDD hoạt động). Em đang kiếm một ANDROID box bác tư vấn giúp em một con khắc phục được vấn đề trên. Cảm ơn bác
stick có BeeHD, G4, Box có ATV1200, X5. Nếu mua stick thì nên mua thêm bộ chia USB có nguồn ngoài, Box thì không cần.

trannguyenhien

Active Member
Cảm ơn bác nhưng HDD của em chỉ có một cổng để cắm thôi.hình như là cổng usb 3.0 nhưng nó lại khác kiểu với đầu cắm vào tivi hay pc

Chỉnh sửa lần cuối:

hieusghd

Member

Himedia Q10 là con HD mà bạn đang tìm kiếm.
Sử dụng Adroid 4.0, hỗ trợ đọc ổ cứng 2.5", 3.5" gắn trong, gắn ngoài. Hỗ trợ full HD
Hỗ trợ các cổng Âm thanh đầy đủ: AV,Optical,HDMI
Các cổng hình ảnh: HDMI, AV, Component
Con này cấu hình mạnh, chạy mượt mà theo mình nghĩ đây là thiết bị rất tốt hiện nay.

kientt37

Bạn xài con CX-818 này nè. Hỗ trợ A/V out luôn!

Bên trên