Cần tư vấn về loa Center

hainam1982

Well-Known Member
Ðề: Cần tư vấn về loa Center

bác cố lên khoảng 3t thì có nhiều lựa chọn lắm. JBL, polk,jamo trên diễn đàn nhiều bạn thanh lý lắm. Bác dùng yamaha thì nên lấy jbl.

buyer2010

Hôm qua e có may mắn đc gặp chú Viết Tân. Em có hỏi về vụ loa Center thì chú bảo loa center và 2 loa trước thì nên đi cùng 1 hãng với nhau. Rồi sắp xếp hướng về 1 phía . Vì cùng hãng và đồng bộ thì chúng sẽ phát ra cùng 1 tiếng.

chịu thôi, nhà mình toàn xài loa vi tính mấy xị thôi nên đành up phụ chủ thớt vậy:O)

vietducati

em biết bộ Center và surround Pioneer S-MT5

hàng nguyên bản hình thức gần như mới phong cách rất độc đáo giá 1.5tr. Bác tham khảo xem

hunghdvt

Member

Tầm 2 tr bác chịu khó tìm kiếm trên trang mua bán, hoặc qua 5giay.vn tìm mục âm thanh xem có ai bán không? Chắc là có đó. Nhưng bác có rành về Loa không? Nếu không rành thì cứ mua của mấy ae trên diễn đàn này. Những người chơi, mà ngta có nhu cầu nâng cấp thì mua lại là chắc ăn nhất.

Nhân tiện mình đang muốn nâng cấp loa Center của mình. Loa Center Jamo S60 trong bộ Jamo S606 HCS3. Nếu bác quan tâm thì pm riêng cho mình nhé.
Thông tin em nó đây:
Loa S60 center
Hệ thống loa: 2 đường tiếng
Loa siêu trầm(mm/in): 2 x 4 / 102
Loa âm tần cao(mm/in): 1 / 25
Công suất: 80 – 130W
Độ nhạy (dB - 2,8V / 1m): 87
Đáp tuyến tần số(Hz): 75-20,000
Trở kháng(Ohm): 6
Kích thước (HxWxD/mm/in): 133x400x210 / 5.2x15.7x8.3
Trọng lượng (kg/lb): 4.9 / 10.8

Hàng còn mới trên 98%. Từ lúc mua về chỉ để 1 chỗ nghe nên bác cứ yên tâm.

hunghdvt

Member

Hôm qua e có may mắn đc gặp chú Viết Tân. Em có hỏi về vụ loa Center thì chú bảo loa center và 2 loa trước thì nên đi cùng 1 hãng với nhau. Rồi sắp xếp hướng về 1 phía . Vì cùng hãng và đồng bộ thì chúng sẽ phát ra cùng 1 tiếng.

Theo lý thuyết thì đúng. Vì trong cùng level, cùng tầm tiền đó, thì Center cùng bộ với font là lựa chọn hàng đầu.
Nhưng bác vẫn có thể thay đổi. Nhưng thay đổi phải là con sịn hơn, đắt tiền hơn, to hơn (Trong tầm CS của Rec nhé). Có con có tới 4 củ loa. Càng nhiều loa thì âm thanh, tiếng càng được chi tiết.

bca258nt

Well-Known Member

Về cơ bản là vậy, cùng 1 chất liệu, công nghệ....có tính đồng bộ cao. Tóm lại loa càng "khủng" CS amly đáp ứng thì càng phê, có đúng vậy không các Bác?

meochim1

Cái j đồng bộ cũng là chuẩn nhất. hihhihi

Bên trên