Cần tư vấn về loa Center

Re: Ðề: Cần tư vấn về loa Center

loa center mà bác nối song song 2 loa 4 ohm lâu dài là chết con amply đó bác ơi
mún đấu 2 loa song song vào center thì phải lựa 2 loa 8 ohm và receiver phải thật gấu nhé vì lúc đó máy nóng lắm ^^!
với 2tr bác tìm con Klipsh KV-1 ngon đó bác
2 loa 4 ohm thì phải đấu nối tiếp cho nó thành 8 ohm chứ bác, em đang làm thế đây nghe ngon.

nha ngheo

Loa nào cũng quan trọng cả vì mỗi loa có một chức năng riêng nếu để xem phim HD, và loa center năm giữ vai trò là lời thoại. ko biết em nói thế có đúng ko??? ^_^

haigiayviet

Member
tóm lại là bạn đang xài dàn HT của bạn là gì,vì tất cả nên đồng bộ mới hay

trust

Member
BÁc xài JBL SC305 đi...mình đang cho đánh chung Yamaha AX2 thấy tuyệt vời..Mới bán amly giờ dư ra...co nhu cầu pm mình

duchuu

Member
Ðề: Re: Cần tư vấn về loa Center

bose VCS-10 các bác thấy sao,đánh giá,ném đá dùm em
center bose mình chưa dùng nhưng SR đã dùng rồi, không đáng để đầu tư. JBL SC35 theo mình bị đẩy giá cao quá , bác nên tìm con infinity video I là ổn (Cỡ tầm 1,1t)

haigiayviet

Member
Re: Ðề: Re: Cần tư vấn về loa Center

center bose mình chưa dùng nhưng SR đã dùng rồi, không đáng để đầu tư. JBL SC35 theo mình bị đẩy giá cao quá , bác nên tìm con infinity video I là ổn (Cỡ tầm 1,1t)

bác có ý kiến thế em thấy đúng quá,vì em xài jbl sc-305 rồi tầm tiền 1t300,jbl CL 505 cũng rồi luôn,JBL S cũng rồi luôn,theo em thì 305 so với bose thì 6-10,505 thì 7-10,S thì 9-10,không biết anh em thấy sao,center thì về phần tiếng phải rõ,tiếng thở của diễn viên phải mồn một mới thích

Ðề: Cần tư vấn về loa Center

Trời, có cái loa center mà từ năm ngoái đến năm nay mua chưa xong?

BoseMan

Member
Em cũng đang dùng Center Klipsch KV2,độ nhạy cao và dễ ghép lắm.Đang muốn nâng cấp dòng cao hơn.Nếu bác chủ cần thì pm em.

Bên trên