Cần tư vấn về sound onboard

quần_tà _lỏn

Active Member
Main EP45-DS3LR, vista. Hiện em dùng optical xuất tiếng. Xin hỏi làm sao vừa lấy tiếng từ optical vừa lấy tiếng từ 6 jack 3 ly đồng thời cùng lúc? Vista nó chỉ cho set default cái nào thì cái đó xuất thôi!

Vần đề nữa là xuất 2 nội dung âm thanh trên mỗi ngã đó đồng thời thì làm cách nào?

Số là "gấu" nhà e đòi nghe nhạc, cho nó cái phone kô dây 767 nghe từ jack 3 ly. Optical dùng xem phim!

Xin cảm ơn!

phuong210876

Ðề: Cần tư vấn về sound onboard

Vậy là cùng lúc máy tính vừa nghe nhạc vừa xem phim. hiện tượng lần đầu tiên xuất hiện trong diễn đàn Hét đê.

Bác ra múc ngay con ipod nano loại 2g rẻ ấy mà cho gấu chùm chăn nghe luôn khỏi phải nghĩ. Còn cái việc máy tính vừa xem phim vừa nghe nhạc bất tiện lắm...đang xem gấu thò mặt ra bảo "em chuyển album khác cơ, lúc sau em chuyển bài khác cơ" = cụt hứng luôn. chùm chăn nghe cùng luôn

quanghaiphong

Well-Known Member

Vậy là cùng lúc máy tính vừa nghe nhạc vừa xem phim. hiện tượng lần đầu tiên xuất hiện trong diễn đàn Hét đê.

Bác ra múc ngay con ipod nano loại 2g rẻ ấy mà cho gấu chùm chăn nghe luôn khỏi phải nghĩ. Còn cái việc máy tính vừa xem phim vừa nghe nhạc bất tiện lắm...đang xem gấu thò mặt ra bảo "em chuyển album khác cơ, lúc sau em chuyển bài khác cơ" = cụt hứng luôn. chùm chăn nghe cùng luôn
Dạo này spam nhiều thế???bala,xếp về kìa

quanghaiphong

Well-Known Member

Dạo này spam nhiều thế???bala,xếp về kìa

hbc

Moderator

Setting kiểu gì để cho ra hai đường audio riêng biệt vừa digital vừa analog? Chưa nghe thấy có vụ này! Còn vụ clone màn hình thì cũng chỉ dùng một đường audio chung cho cả hai. Chắc phải sắm thêm 1 quả HDplayer kết nối với PC qua LAN để sử dụng chung tài nguyên của hdd !

quần_tà _lỏn

Active Member

Setting kiểu gì để cho ra hai đường audio riêng biệt vừa digital vừa analog? Chưa nghe thấy có vụ này! Còn vụ clone màn hình thì cũng chỉ dùng một đường audio chung cho cả hai. Chắc phải sắm thêm 1 quả HDplayer kết nối với PC qua LAN để sử dụng chung tài nguyên của hdd !

Thì em clone 2 màn hình rồi, LCD 19 cho "gấu" nghe nhạc, LCD 32 xem phim. Mouse+key kô dây rồi nên ko ngại vụ chuyển bài nhạc.

Cái chính kô phải nghe nhạc mà khi "gấu' nhà e ôm máy thì e ko cách gì dụng đc pc. E chỉ cần bật phim lên rồi đế đó xem còn máy ko cần dùng!

tieuthieugia

Well-Known Member

1 sound on board muh làm 1 lúc 2 nhiệm vụ riêng biệt , ra 2 đường âm thanh riêng biệt thì em nghĩ là botay toàn tập

mua thêm 1 card sound rời rồi setup phần mềm nghe nhạc ra đường card rời.
bác mua mấy cái card Creative cũ chừng 200k đổ lại là nghe được rồi.Chỉ có điều card đó ra âm Stereo.Việc bác mua card tốt ra sao thì tuỳ vào bác yêu Gấu như thế nào thôi

Bên trên