can tu van !!

minhvu

Máy Dell Dimesion C521, main Dell chipset Geforce Nvidia 6150 NForce 430 hỗ trợ CPU AMD
** CPU AMD Dual core 5000+ 2.6 Ghz
** DDRam 1 Gb/667
** Ổ đĩa cứng 160 Gb
** Ổ đĩa quang DVD - Rom
** Card màn hình onboard 512 Mb Shared Ram

co du de coi HD 720 chua a !! va can fai nang cap them j , mong anh em HDVN tu van ho cai , mau lam roi

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: can tu van !!

coi 720p ok rồi đó bạn. Nếu kinh tế cho phép thì kiếm cái video card rời lắp vào cho nó lung linh nữa là ổn.

minhvu

anh em tu van them :( cai lap them j va nang cap them j nhe :)) ko biet the cai cong HDMi nhu th enao nhi . lap them hay nang cap ntn

MrBo682

Well-Known Member

Máy Dell Dimesion C521, main Dell chipset Geforce Nvidia 6150 NForce 430 hỗ trợ CPU AMD
** DDRam 1 Gb/667
** Ổ đĩa cứng 160 Gb
** Ổ đĩa quang DVD - Rom

co du de coi HD 720 chua a !! va can fai nang cap them j , mong anh em HDVN tu van ho cai , mau lam roi
OC chút Bác xem được 1080 luôn( nhớ nâng Vcore luôn bác nhé)

MrBo682

Well-Known Member

anh em tu van them :( cai lap them j va nang cap them j nhe :)) ko biet the cai cong HDMi nhu th enao nhi . lap them hay nang cap ntn
Có cable chuyển DVI >HDMI(Bác search trên 5s.vn).Hình như dòng Mainboard của bác không có xuất DVI,nếu vậy phải thêm Card rời để có DVI(đẹp thêm nha bác), nếu có dễ thở rồi

sukanice

Member

** DDRam 1 Gb/667
** Ổ đĩa cứng 160 Gb
** Ổ đĩa quang DVD - Rom

Cái này máy đồng bộ đay mà, hình thức khá đẹp, Lê Thanh Nghị - Hà Nội bán có card rời đi đồng bộ theo máy đấy (card bình thường thôi).

HTung

Member

Góp ý là nếu bạn đã dùng main chip AMD rồi thì nên dùng lọai hỗ trợ ATI card, cụ thể là chipset AMD® 780G + SB700.
Vì nếu nói về VGA onboard thì ATI Radeon 3200 mạnh hơn so với của Intel và NVidia.

Gợi ý cho bạn mainboard J&W Rs780UVD-AM2+, có đủ vả D-Sub, DVI, HDMI.

MrBo682

Well-Known Member

Góp ý là nếu bạn đã dùng main chip AMD rồi thì nên dùng lọai hỗ trợ ATI card, cụ thể là chipset AMD® 780G + SB700.
Vì nếu nói về VGA onboard thì ATI Radeon 3200 mạnh hơn so với của Intel và NVidia.

Gợi ý cho bạn mainboard J&W Rs780UVD-AM2+, có đủ vả D-Sub, DVI, HDMI.
Vâng và hình như dòng main của bác kia (Nvdia 6150) không hổ trợ dualchanel,chạy single RAM,nhưng có cái nó là máy bộ ~X(

minhvu

the h minh muon anh em tu van cho minh bo. hoan chinh , thom ngon bo re dc ko :(( ... tu A -> Z

MrBo682

Well-Known Member

Mới đọc bài bác Silver Knight.(tuy nhiên mình dùng cả complex Klite Codecs pack 455).AMD 4200+ của mình chơi 1080 có cửa rồi.Hướng ngon bổ rẽ AMD hay Intel đều có ròi.Bác tham khảo thử web mấy cửa hàng máy tính lephung.vn,phongvu.vn,annhatcomputer.vn... nếu bác ở TP HCM.

Bên trên