Cần xin lời khuyên về Sarotech

vn_soft

Member
Mình thấy trên diễn đàn có nhiều loại HDD box khác nhau như TVix, popcorn, HDX mình thấy ở HN có bán loại Sarotech made in Korea thì phải, giá cả cũng hợp lý, ở đây không biết bác nào dùng qua chưa, xin cho mình lời khuyên, đây là quảng cáo của nó:

Multimedia Player - Máy nghe nhạc - Xem Phim Full HD
Sarotech - 3,5"abigs DVP-570X ( Model đuợc mong đơi nhất của năm 2008)
Made In Korea
Best Solution for Home Theater - Made In Korea

Mố số đặc điểm nổi bật :

+ Giải pháp tốt nhất cho việc dựng 1 rạp hát ngay tại nhà.

+ H.264(Đọc File MKV Định dạng File FULL HD Video -Music được tải nhiều nhất trên internet), VC -1, MOV, AVC(HD) Codec supported

+ Hỗ trợ tín hiệu Số (Optical)(Coxial)

+ Âm thanh vòm 5.1 coaxial/optical

+ Có thể kết nối ra Tivi bình thường qua :cổng HD Component, Composite, S-Video - và đặc biệt là HDMI for Full HD

+ Sử dụng ổ cứng HDD ( Chuẩn SATA I hoặc II) như của máy tính để bàn = 3,5" để lưu trữ phim,nhạc,ảnh số,dữ liệu...Sử dụng như một ổ cứng di động

+ Abigs có thể có thể xem phim ở độ phân giải cực cao trên 1920x1080P

+ Xem phim trực tiếp trên Abigs,không nhất thiết phải copy phim vào Abigs.

+ Xem phime nghe nhạc ngay trên USB Disk khi kết nối qua cổng USB(2.0) đến Abigs

+ Abigs đã bao gồm cổng HDMI for Full HD để hỗ trợ phim với độ phân giải cao 1920x 1080P,Cho hình ảnh đẹp như trong mơ , rực rỡ hơn, trong hơn, tuơi hơn.

+ Abigs có màn hình LCD nhỏ riêng dùng để duyệt,tìm các file nhạc,phim..

+ Lưu trữ,chia sẻ và xem ảnh số trong lúc nghe những bản nhạc yêu thích.

Giá: 295$

Đính kèm

5.6 KB · Xem: 103

quvinh

Active Member
Ðề: Cần xin lời khuyên về Sarotech

Con này ko hiểu sao xem một số phim 1080p như bản Troy.DC.2004.1080p.BluRay.x264-TiMELORDS.mkv lại bị giật, ko hiểu do phim hay do box
Nhân tiện hỏi có ai down bản Troy này xem bị giật ko nhỉ?

Mình thấy trên diễn đàn có nhiều loại HDD box khác nhau như TVix, popcorn, HDX mình thấy ở HN có bán loại Sarotech made in Korea thì phải, giá cả cũng hợp lý, ở đây không biết bác nào dùng qua chưa, xin cho mình lời khuyên, đây là quảng cáo của nó:

lúc đầu em cũng định múc con này về,nhưng khi đi xem demo nó thì lại hơi thất vọng. thứ nhất là hình ảnh khi xem phim nó ko được đẹp, xem bản 720p thì đẹp cũng ngang DVD, xem bản 1080p thì còn có thể chấp nhận được.
thứ 2 là con này phải bắt buộc gắn 1 ổ cứng bên trong nó thì mới có thể xem được từ các ổ cứng usb gắn ngoài. nếu chỉ gắn ổ cứng usb ngoài mà ko có ổ cứng bên trong thì con này ko đọc đc.
thông tin về file phim đang xem rất hạn chế, nó ko cho mình biết là phim này là 720p, 1080i hay 1080p, audio của phim thì cũng ko biết là ac3 hay dts...
giao diện bề ngoài ko được pro lắm.
giá thì cũng đắt hơn con popcornhour hiện nay.
may mà em chưa lượm sarotech, hiện đang tạm hài lòng với con popcornhour, nhưng vẫn đang tiếc vì nếu ko mua popcornhour sớm thì em cũng lên đời đc con 5100sh với ổ cứng 500gb chỗ bác tuấn

Thế Anh

295$ là dựng đc 1 Case PC Play HD 1080p ngon rồi. Dĩ nhiên là ko tính ổ cứng

megymax

Member

hình như con này k support (idx+sub) y như con pch thôi.. firmware nghe nói có lỗi gì gì đó...

Thế Anh

Vậy thì thằng nào dở hơi mới đi mua con này. Mọc cánh hóa thành gà rồi.

KMys0ns

Đã lở dại xài qua thằng này, bán ngay sau hai ngày, --- Nên tránh xa, -- chỉ có độ tương phản và độ sáng cao thôi, --- thất vọng tràn trề... Khuyên a e đừng đụng vào nó kẻo ân hận

HD_HN

Đã lở dại xài qua thằng này, bán ngay sau hai ngày, --- Nên tránh xa, -- chỉ có độ tương phản và độ sáng cao thôi, --- thất vọng tràn trề... Khuyên a e đừng đụng vào nó kẻo ân hận
Nói chung thì nó cũng tự bị đào thải trong thế giới cạnh tranh khốc liệt của các loại HD player thôi,chia bùn với những ai đã trót mua con sarotech

vn_soft

Member

Cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến, con này còn 1 phiên bản nữa giá 275 usd, nhưng nghe các bác comment xong, bỏ luôn ý định, dành tiền làm con 7000A + HDD 1G thôi ạ. Chơi loại phổ thông có bệnh tật gì lên đây còn hỏi ý kiến các bác hehe

tdhvn

Active Member

Cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến, con này còn 1 phiên bản nữa giá 275 usd, nhưng nghe các bác comment xong, bỏ luôn ý định, dành tiền làm con 7000A + HDD 1G thôi ạ. Chơi loại phổ thông có bệnh tật gì lên đây còn hỏi ý kiến các bác hehe

Bạn mà muốn re rẻ thì hình như chương trình của bạn hoangtuan_neu vẫn còn cho TViX 5100 + 500GB giá 350usd đấy: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1225

lúc đầu em cũng định múc con này về,nhưng khi đi xem demo nó thì lại hơi thất vọng. thứ nhất là hình ảnh khi xem phim nó ko được đẹp, xem bản 720p thì đẹp cũng ngang DVD, xem bản 1080p thì còn có thể chấp nhận được.
thứ 2 là con này phải bắt buộc gắn 1 ổ cứng bên trong nó thì mới có thể xem được từ các ổ cứng usb gắn ngoài. nếu chỉ gắn ổ cứng usb ngoài mà ko có ổ cứng bên trong thì con này ko đọc đc.
thông tin về file phim đang xem rất hạn chế, nó ko cho mình biết là phim này là 720p, 1080i hay 1080p, audio của phim thì cũng ko biết là ac3 hay dts...
may mà em chưa lượm sarotech, hiện đang tạm hài lòng với con popcornhour, nhưng vẫn đang tiếc vì nếu ko mua popcornhour sớm thì em cũng lên đời đc con 5100sh với ổ cứng 500gb chỗ bác tuấn

+ Về hình ảnh thì sarotech và các loại máy xem phim HD không khác gì nhau cả , chắc chắn là như thế.
Hình ảnh đẹp, phụ thuộc rất nhiều yếu tố, Nguồn Film và màn hình.

Film đẹp và màn hình đẹp chắc chắn là cho ra hình ảnh đẹp. Hình ảnh sắc nét, tươi ,rực rỡ rõ ràng,chi tiết.

điều này nên đi thực tế để xem và so sánh là chuẩn nhất. Đôi khi vì sự bon chen bán sản phẩm mà người bán tivx sẽ chê sarotech và ngược lại.
mọi thông tin chỉ nên tham khảo, Đi thực tế rồi quyết định, đó mới là một quyết định sáng suốt.

Mình đã ngồi xem cả mấy loại máy xem phim HD, cùng trên 1 màn hình cùng 1 bộ phim và khác nhau về máy, kết quả na ná nhau, các bạn có thể thử mà.

Về âm thanh, cùng là dân máy tính nên có thể ví dụ gần với logitech Z5500 qua ngõ cáp quang, với bộ phim có DTS trên bộ điều khiển sẽ hiện rõ thông tin về âm thanh bạn đang xem là DTS hay không DTS.

Ví dụ là âm thanh DTS nó sẽ hiện rõ chữ DTS
Nếu phim không có hỗ trợ âm thanh DTS thì nó sẽ hiện chữ dolby prologi II hoặc dolby movie hoặc nhiều chế độ khác.

ngoài việc hiển thị về thông số trên màn hình. Thì khi xem phim bạn cũng sẽ cực dễ dàng để cảm nhận phim có hỗ trợ dts hay giả lập

DTS sẽ cho âm thanh tách bạch rõ ràng trên từng loa, như khi có đối thoại từ đằng trước thì sẽ chỉ có loa center nói còn các loa khác không phát ra 1 thứ âm thành nào cả, hoặc những cảnh rượt đuổi ô tô sẽ tùy vào chủ ý của nhà phát hành phim sẽ có những âm thanh trên từng loa vệ tinh sao cho cảm giác của người xem như đang nhập tâm ở trong phim

Ví dụ với cảnh bắn nhau, chú đứng trước bên trái bắn súng, thì sẽ chỉ có loa đằng trước bên trái phát ra tiếng súng các loa khác có thể sẽ có các âm thanh khác như nhạc nền hoặc không có âm thanh nào cả.
Chú đối diện với chú bắn súng tương ứng với cảm giác khi ta ngồi giữa sẽ là loa đằng sau phát ra tiếng súng đáp trả.

Đối với các sản phẩm kỹ thuật, thì thông số kỹ thuật là yếu tố quan trọng quyết định đến việc chọn sản phẩm này hay sản phẩm kia.
sau đó sẽ thử trực tiếp để có quyết định cuối cùng.

Các hãng sản suất khi đã công bố các thông số kỹ thuật, thì thông số đó chắc chắn sẽ là thật , không thể giả được.

VD cả sarotech và tivx đều xem các file MKV hay H.264
đều support các file tittle thông dụng hiện nay như Sub,Srt,Sub+IDX

Mỗi hãng sản xuất đều có điểm mạnh điểm yếu riêng, không hãng nào toàn diện, khi bán hàng cho hãng nào, người bán hàng thưởng tung hô nhãn hiệu mình bán và chê bai nhãn hiệu kia, đó là chuyện rất bình thường

Người tiêu dùng nên tham khảo và trải nghiệm thực tế và đưa ra quyết định cuối cùng để mua sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình.

Tranh trường hợp sản phẩm cũng chỉ đạt chất lượng như thế,hoặc thông số kỹ thuật cũng chỉ như thế . nhưng giá thành thì bị mua đắt hơn rất nhiều.

Thức tế là sarotech có giá thành rẻ hơn gần 100$ so với tivx. Và đây là 1 lợi thế lớn đối với tivx, Và có lẽ đề khỏa lấp việc đắt hơn, người bán tivx có thể sẽ phải chê bai sarotech vì rẻ mà chất lượng kém để có thể bán được hàng.
Nhưng sẽ chỉ làm được điều này với 1 số người chứ không thể làm được tất với mọi người .

Tinh vi 1 tý hi hi..., Tivx ko có được sản phẩm nào giống như chú sarotech DVP260x
Anh em tham khảo rồi đến xem thực tế rồi cùng cho ý kiến nhe

Multimedia Player - Máy nghe nhạc - Xem Phim
Sarotech - 2,5"abigs DVP-260X
Made In Korea
Bảo hành 1 năm
Vua co hang
Kiểu dáng đẹp kinh khủng, nhỏ,mỏng nhất so với tất cả các thiết bị xem multimedia có trên thị trường.Vỏ ngoài bằng hợp kim nhôm,vô cùng chắc chắn và sang trọng.

Multimedia Player - Máy nghe nhạc - Xem Phim
Sarotech - 2,5"abigs DVP-260X
Made In Korea
Kiểu dáng đẹp kinh khủng, nhỏ,mỏng nhất so với tất cả các thiết bị xem multimedia có trên thị trường.Vỏ ngoài bằng hợp kim nhôm,vô cùng chắc chắn và sang trọng.

Mố số đặc điểm nổi bật :

+ Hỗ trợ Full HD ( 1920 x 1080P),Hỗ trợ những định dang film mới nhất, hiện đại nhất bây giờ như MKV, H.264,VC-1,WMV 9

+ Sử dụng ổ cứng HDD như của máy tính Laptop = 2,5" để lưu trữ phim,nhạc,ảnh số...

+ Xem những bộ Phim,những bản nhạc mình yêu thích ở khắp nơi - ở nhà,ở khách sạn,ở văn phòng hoặc ngay cả ở trong ô tô.

+ Thay đổi 7 chế độ khác nhau bởi các nút điều khiển tiện ích không cần điều khiển từ xa.

+5 Đèn LED hiển thị thông tin về các chế độ đang sử dụng .

+ Abigs Hỗ trợ Âm thanh 5.1 Qua ngõ cắm Cáp Quang (Optical) hoặc cáp đồng trục(Coaxial)

+ Âm thanh vòm 5.1 coaxial/optical để bạn nghe âm thanh đến từ nhiều hướng, vì thế nhiều lúc bạn cảm thấy mình như đang ở trong phim "Black Hawk Down" ngồi trên con Apache AH-64 với tiếng cánh quạt phừn phựt ngay trên đầu, còn xung quanh khắp nơi là tiếng AK47 của quân Somalia,thỉnh thoảng lại có 1 tiếng Rít lên của khẩu B40, tệ thật Down rùi.

+ Có sẵn Đài FM

+ Lưu trữ,chia sẻ và xem ảnh số trong lúc nghe những bản nhạc yêu thích.

+Dễ dàng điều khiển mọi thứ vì có thêm cả điều khiển từ xa

+Bạn có thể dễ dàng chuyển đổi những File không được hỗ trợ trong 1 thời gian ngắn vì bạn có thể vào trang web của sarotech để tải về phần mềm quản lý và điều khiển và chuyển đổi

Giá chỉ : 240$
Bảo hành 01 năm

chimchimz

Banned

Thứ nhất là bác cho em hỏi là bác xem ở đâu ạ.
Thứ 2 là bác xem phim thế nào mà nhận được ra sự khác biệt giữa 720p và 1080p bằng mắt thường ạ. Xin thưa với bác là em ngâm con này khá lâu rồi, và mắt em cũng không thể nhận ra được sự khác biệt giữa 720 và 1080 nếu chỉ xem phim và không xem tiêu đề. Chỉ có những phim chất lượng cực tốt do những nhóm zip nổi tiếng làm thì may ra em vẫn có thể nhìn thấy một số sự khác biệt nho nhỏ. Tuy nhiên em cận thì vẫn nhìn thấy lỗ chân lông mặt của diễn viên, và độ tương phản màu, cùng sắc nét thì chưa biết mèo nào cắn mỉu mèo nào đâu ạ. Bác nói thế oan quá.
Thứ 3 là bác bảo xem 720p ngang DVD thì em cũng thật là vãi linh hồn, bác nên nhớ 1 điều là chất lượng phim phụ thuộc vào nhiều yếu tố, nhóm zip, màn hình, mắt thẩm mĩ, máy chơi... Nếu như bác nói chất lượng hình xấu thì bác là người đầu tiên em thấy đấy ạ, vì tất cả các khách hàng của em đều nói chất lượng hình không hề thua kém DviX hoạ chăng chỉ hơn thua nhau về độ sâu của hình. Vấn đề khách gặp phải đó là: Phụ đề, cái này xấu, em xin thưa đúng là như vậy, chữ hơi to và rạn cạnh, tuy nhiên cũng có một khách hàng của em tâm huyết, sau khi mua về quyết định tìm cho ra chân tướng sự việc, và đã không uổng công, khi dùng phần mềm subtile cre lại phụ đề từ *.srt sang IDX + Sub và đổi font thì đã cho ra phụ đề cực chuẩn. Vấn đề này nếu có time thì em sẽ confirm lại sớm cho khách hàng. Nguyên nhân ở đây là do mỗi hãng đều có code đặc biệt, không giống nhau, chắc hãng nó ít quan tâm hoặc mấy bác phiên dịch bên nó không biết nói tiếng việt nên chưa có bảng mã chuẩn cho font chữ việt.
Chuyện cái Sarotech này bắt buộc phải dùng ổ cứng trong mới cắm được các thiết bị ngoại vi thì hoàn toàn xác nhận, thứ nhất chipset của nó là 8623 cùng dòng với DViX 4100SH và không dùng bộ nhớ đệm nên không lưu giữ được thông tin ngoại vi, bản firm mới nhất chưa quan tâm đến tốc độ xử lí của chipset nên đôi lúc tua phim hơi giật và đứng hình, khá nhạy cảm trong việc xử lí phim ảnh, đối với phim chất luợng nguồn hơi yếu có thể không nhận, khá kén phim và có timedelay thường ỏ mức 4 - 5s. Vẫn phải trông chờ vào tình hình cải thiện firm trong tương lai có thể khắc phục được điều này, vì cơ bản thưa các bác là cái mới chưa thể hoàn thiện nhanh chóng trong 1 sớm 1 chiều, hình như cái 4100SH hồi xưa cũng vậy, đến giờ khi update firm liên tục đầy đủ thì nó trở thành hiện tượng. Và mong các bác tin tưởng hơn 1 lần nữa về firm, có thể lấy ví dụ FireFox năm xưa thường bị chê là ngốn tài nguyên, dễ sinh ra tràn bộ nhớ đệm, nhưng sau phiên bản 3 năm 2008 thì FireFox thật tuyệt vời.
Vấn đề về âm thanh thì có thể nói là giải quyết được ngay khi bác xem tiêu đề phim từ bên ngoài, nó có hiện thông số tất cả ạ.
Còn ai đó mang PC ra để so sánh với Sarotech thì xin lỗi bác, ở Việt Nam sắm 1 chiếc PC quá dễ nên có lẽ bác nhầm tưởng. Thứ nhất là khả năng chơi của Sarotech bị hạn chế so với một chiếc PC toàn năng, thế nhưng Sarotech nó hơn PC ở những vấn đề như sau: trong một căn phòng, khi xem phim quạt mát PC kêu ro ro nghe cũng vui tai, bác chỉ lắp cho mình bác chơi, ví dụ nhà có người không biết nhiều về PC không thể xem phim khi bác vắng nhà, hoặc buộc phải xem những gì bác xem, xấu tốt chưa biết. Thứ 3 là khi đi công tác xa nhà, nhà nghỉ hoặc khách sạn, thay vì chỉ cần mang một cái box to hơn cái ổ cứng một chút, và một đống nhợ lằng nhằng cho Sarotech thì bác cần mang cho em một đống như sau: 1 cái cây PC to chềnh ềnh, một cái màn hình LCD và một nắm chuột bàn phím cùng dây nhợ, sẽ tốt cho sức khoẻ lắm đấy ạ, cũng ích cho nhân viên vận chuyển. cái vấn đề so sánh giữa PC và Mutil Player nó cực kì là khập khiễng.
Sẽ tiếp tục thu nhận ý kiến để phản hồi lại bên hãng để có một giải pháp tốt nhất và sớm nhất. Thân ái chào các bác >:D<

Ku_Sứt

Hai bác loa phân tích hay và chi tiết, nhưng bác đầu tiên có nhất thiết phải chèn cái đoạn quảng cáo to đùng thế kia vào ko, gây phản cảm quá, nhờ các cụ min mod ra tay giúp cái ạ !

tdhvn

Active Member

Hai bác loa phân tích hay và chi tiết, nhưng bác đầu tiên có nhất thiết phải chèn cái đoạn quảng cáo to đùng thế kia vào ko, gây phản cảm quá, nhờ các cụ min mod ra tay giúp cái ạ !

YESSSSSSSSSSS :)
SAROTECH dùng Chipset 8623, nên không thể so sánh giá rẻ hơn với TViX 6500/ 7000 dùng Chipset 8635 được nhé. Chỉ so với TViX 4100/ 5100 cùng đời chipset thôi.

Thứ nhất là bác cho em hỏi là bác xem ở đâu ạ.
Thứ 2 là bác xem phim thế nào mà nhận được ra sự khác biệt giữa 720p và 1080p bằng mắt thường ạ. Xin thưa với bác là em ngâm con này khá lâu rồi, và mắt em cũng không thể nhận ra được sự khác biệt giữa 720 và 1080 nếu chỉ xem phim và không xem tiêu đề. Chỉ có những phim chất lượng cực tốt do những nhóm zip nổi tiếng làm thì may ra em vẫn có thể nhìn thấy một số sự khác biệt nho nhỏ. Tuy nhiên em cận thì vẫn nhìn thấy lỗ chân lông mặt của diễn viên, và độ tương phản màu, cùng sắc nét thì chưa biết mèo nào cắn mỉu mèo nào đâu ạ. Bác nói thế oan quá.
nếu bác nói thế thì thua rồi, 720p và 1080p ko khác biệt gì nhau =)) :-j ,ko đôi co nhìu với bác nữa.
con nhà em nó xem nó còn thắc mắc là sao phim này (1080p) lại đẹp hơn phim kia (720p) hả bố :-J. Đúng là mắt bác cận nặng roài.

Không đôi co nhiều,em hỏi các bác trên HDVietNam là xem 720p với 1080p ở màn SHARP 65-inch có khác nhiều không nhỉ ;)) , hay tại em bị mù màu nên thấy nó khác. bác chimchim nói là ko khác :-j =)) =:))

đúng rồi , phải cỡ màn hình 65" như bạn nói mới dễ phân biệt được đối với người sử dụng thông thường. Tuy nhiên phần lớn khách hàng đang sử dụng bây giờ là màn hình 32" và 40" 2 dòng bán chạy nhất và được nhiều người lựa chọn nhất vì độ bình dân của sản phẩm

anh em cùng nhau chia sẻ thôi, chứ con mình thì đương nhiền mình phải yêu nhiều hơn con hàng xóm rồi kaf kaf

đâu có đâu, em đã trích một dòng về sự so sánh giữa sarotech và tivs mà

chứ koo phải quảng cáo .

Vì ngôi soi các sản phẩm của tivs ko thấy sản xuất được như cái DVP260x của sarotech kaf kaf

manhthang

Huyền Thoại

nếu bác nói thế thì thua rồi, 720p và 1080p ko khác biệt gì nhau =)) :-j ,ko đôi co nhìu với bác nữa.
con nhà em nó xem nó còn thắc mắc là sao phim này (1080p) lại đẹp hơn phim kia (720p) hả bố :-J. Đúng là mắt bác cận nặng roài.

Không đôi co nhiều,em hỏi các bác trên HDVietNam là xem 720p với 1080p ở màn SHARP 65-inch có khác nhiều không nhỉ ;)) , hay tại em bị mù màu nên thấy nó khác. bác chimchim nói là ko khác :-j =)) =:))

1080p và 720p khác nhau hay không thì phải chơi màn 60inch trở lên và màn hình phải Full HD chứ không phải HD Ready. Bác chơi đến 65inch mà lại còn là SHARP thì em sợ rồi X_X
Em mới đang tự thỏa mãn với em SamSung 46inch Full HD thôi, nghe bác nói mà thèm quá. Đề nghị bác cho xem vài tấm hình chân dung em nó để trị dùm em cơn nghiền nhé.

chimchimz

Banned

1080p và 720p khác nhau hay không thì phải chơi màn 60inch trở lên và màn hình phải Full HD chứ không phải HD Ready. Bác chơi đến 65inch mà lại còn là SHARP thì em sợ rồi X_X
Em mới đang tự thỏa mãn với em SamSung 46inch Full HD thôi, nghe bác nói mà thèm quá. Đề nghị bác cho xem vài tấm hình chân dung em nó để trị dùm em cơn nghiền nhé.
Màn hình lớn đi kèm với giá tiền và nhiều thứ nữa chứ những người đang quan tâm đến Sarotech vì giá rẻ chắc khó có thể sắm được những sản phẩm đắt tiền ấy. Với lại có một điều khiến 720p và 1080p trên Sarotech có sự khác biệt nhỏ là Sarotech vẫn đang dùng cổng HDMI 1.1 còn các dòng khác của DViX đã được nâng cấp lên cổng HDMI 1.3, đây là điều khiến các bác xem có vẻ như thấy rằng có sự khác biệt giữa màn hình loại dưới 42" và loại trên 60".

Bên trên