Canon 5D M III xuất hiện rồi các Bác ơi !

[IVAN]

Ðề: Canon 5D M III xuất hiện rồi các Bác ơi !

Nikon vẫn đỉnh của đỉnh

lúc trước tui mua canon xà 1 time ko thích nên chuyne qua xài thữ nikon nhìn màu sắc thíck ve luon, quyết định dừng lại nikon luon ko chơi canon

tommy8288

Mỗi dòng máy có 1 thế mạnh riêng trong từng thể loại ảnh, chưa kể cộng thêm tay nghề của cao thủ.

Ví dụ: Bác Duy My bên VNPT với thể loại Marco, Close-up trong tay chỉ chiến con P&S Sony H-9 và em Nex C-3 tiển biệt hầu như 99% mấy ngoại bên đó cầm DSLR khủng bố bất kỳ nhãn mác nào:-c
D có Cafe với bác Duy My 1 lần rồi , hôm ấy thấy Bác My dùng con 50D nữa .

dangnhuquynh

EM chính thức cho lên sàn 5D Mark II kèm Grip xịn chính hãng và Pin để chờ chào đón 5D Mark III và 1DX. Hi vọng trong bõ sẽ có thêm người nối tiếp em. Đến giờ phút này em biết đã có thêm bác Trandzung cũng tham gia 5D Mark III (làm Backup) và 1DX là chụp chính ạ...........=))

[IVAN]

EM chính thức cho lên sàn 5D Mark II kèm Grip xịn chính hãng và Pin để chờ chào đón 5D Mark III và 1DX. Hi vọng trong bõ sẽ có thêm người nối tiếp em. Đến giờ phút này em biết đã có thêm bác Trandzung cũng tham gia 5D Mark III (làm Backup) và 1DX là chụp chính ạ...........=))

Bán rẻ em mua về làm backup chơi, ngay và luôn nhé, hehe

[IVAN]

Mỗi dòng máy có 1 thế mạnh riêng trong từng thể loại ảnh, chưa kể cộng thêm tay nghề của cao thủ.

Ví dụ: Bác Duy My bên VNPT với thể loại Marco, Close-up trong tay chỉ chiến con P&S Sony H-9 và em Nex C-3 tiển biệt hầu như 99% mấy ngoại bên đó cầm DSLR khủng bố bất kỳ nhãn mác nào:-c

Bác Tuyến ơi, bác DM chụp macro bằng P&S là xoàng rồi, ông hello còn chơi con alosony chụp macro nữa là, hehe

dh201hy

Well-Known Member

Đúng lúc đang nghiên cứu cái khác thì lão Q béo lên sàn. Hix

tieuthieugia

Well-Known Member

vâng, càng chơi càng thấy hao tiền, như lão longvu mà hay ah

dangnhuquynh

Theo thông tin mới nhất em có được.............
Bên Công ty Lê Bảo Minh đề nghị mức giá bán như sau.......
Giá bán 5D Mark III tại Việt Nam là 72.999.000 VNĐ ạ Nếu mua riêng Body (Theo tỷ giá hiện tại) Sẽ bán trước 1DX ạ. Dự kiến 20 tháng 3 có máy tại Việt Nam ạ
Nếu mua theo Ống kính kèm theo là 24-70 II (Mới ra )thì thêm 35.999.000 VNĐ nữa ạ
Giá bán 1D X tại Việt Nam là 141.999.000 VNĐ ạ chỉ bán Body không thôi ạ (Vào ngày 20 tháng 3 bắt đầu nhận đặt hàng tại Lê Bảo Minh ạ)

Nhưng CANON Việt nam đã duyệt giá cho Công ty Lê Bảo Minh phân phối tại thị trường Việt Nam như sau.......

Chỉ có 5 máy 5D Mark III và 3 Máy 1DX bán theo giá Lê Bảo Minh đề xuất "Những máy này nhập theo đường Hàng Không và kê khai thuế là Máy nhập khẩu về sử dụng vào mục đích giới thiệu sản phẩm"

Còn lại các lô hàng sau đó "Dự kiến là sau 45 ngày tính từ 20/3 đối với 5D Mark III và 31/3 đối với 1DX vì những lô máy này sẽ phải về bằng đường biển ạ" Thì giá máy bán tại Việt Nam phải cao hơn tại thị trường Mỹ khoảng từ 10% đến 15% ạ "Được giải thích là tăng do thuế Nhập khẩu và VAT". Vì vậy giá bán dự kiến sau khi thống nhất với bên Canon sẽ là
1DX giá khoảng 7.999 USD riêng Body
5D Mark III giá khoảng 3.999 USD riêng Body "Tỷ giá tính theo liên ngân hàng và giá đã bao gồm 10%VAT"
24-70 Model II giá không thấp hơn 2050 USD
Nên chắc chắn đợt tới sẽ làm giàu cho các đại gia nhập khẩu theo đường Tiểu ngạch là xách tay ạ .................. Ôi Việt Nam của tôi...... Chán quá cơ.... thu nhập thì thấp mà toàn phải mua hàng giá cao

Bên trên