Canon 60D đã hết thời

terabyte

Banned
Không chỉ có 60D mà ngay Canon 5D mark III cũng đang rơi vào tình trạng nguy hiểm. Những ngày gần đây rất nhiều tin đồn cho rằng Nikon sẽ tung ra D600 làm rất nhiều fan DSRL của Canon lo ngại cho số phận chiếc 60D già cỗi của mình. Tới lúc này thì mặt mũi của D600 vẫn chưa biết ra sao thì lại có tin chính Canon đã sẽ kết liễu 60D bằng việc ra mắt 70D.

Nếu các bạn chú ý thì cải tiến của dòng máy cao cấp ở Canon được truyền xuống dòng thấp hơn là rất nhanh. 70D dự kiến sẽ thừa hưởng rất nhiều tính năng ưu việt từ 5D mark III, nhiều khả năng sẽ vượt trội hơn rất nhiều so với dòng trước.

Dù chỉ mới ra mắt cách đây không lâu, 5D mark III cũng đang gặp khá nhiều nguy hiểm khi Canon đang chuẩn bị cho ra mắt 7D. Và cũng như trường hợp của 60D, nó sẽ thừa hưởng rất nhiều nâng cấp từ 1DX - máy ảnh cao cấp nhất hiện nay của Canon.

Fan của Canon không biết nên vui hay nên buồn đây nhỉ?

Theo techradar

dangthang

Member
Ðề: Canon 60D đã hết thời

Khi một hãng nào đó cho ra một sản phẩm có tính năng tương đương với sản phẩm hiện tại thì sản phẩm hiện tại sẽ ngưng sản xuất ngay, vấn đề này là bình thường. Còn nếu hãng nào đó vẫn sản xuất sản phẩm mới và sản phẩm cũ thì sản phẩm sau sẽ có những tính năng tốt hơn và giá sẽ cao hơn. các hãng sẽ đưa ra các mẫu khác nhau để cho khách hàng lựa chọn theo tiêu chí của khách hàng.

Haxen

Well-Known Member

Nó về máy ảnh chuyên nghiệp thì đứng đầu là Canon, tiếp theo là Sony rồi đến Nikon nhưng mình vẫn yêu Canon

bbbooo

Member

bài viết sai ỡ chỗ cuối, là 70D chứ không phải 7D, 7D ra lâu rồi bác nợ !

Em đang dùng canon 60D , bác đừng làm em tủi chứ. 60D vẫn còn tốt chán :) :) :)

VThanhgtvt

Well-Known Member

Khi nào Canon ra 90D, em sẽ tậu em 5D Mark III!!!

RCHobby365

Em cũng đang mong chờ 7D mark II :D dùng 5D mark II quay phim đẹp nhưng làm slow motion ko sướng vì chỉ có 30fps :D nếu 7D mark II lên được 120fps thì tuyệt :D

babythikgame

Nhìn lại còn 40D của em sao mà em tủi thân quá :(( . Đâm đầu vào cái thú chơi xa xỉ này:(

theanh2901

Nó về máy ảnh chuyên nghiệp thì đứng đầu là Canon, tiếp theo là Sony rồi đến Nikon nhưng mình vẫn yêu Canon
Hả :eek:

Nhìn lại còn 40D của em sao mà em tủi thân quá :(( . Đâm đầu vào cái thú chơi xa xỉ này:(

Có gì mà tủi thân hả bác. Cùng nhóm với em có mấy anh dùng 40D. Chụp vẫn đẹp như mấy con máy khủng nào đó mà :D Cái thú chơi này nó xa xỉ thật. :(( sờ vào cái gì là thích cái đấy, là lại ham hố muốn mua bằng được :((

dungcoi

60D đã là quá tốt cho rất nhiều người, trong đó có mình !...
Còn vươn cao vươn xa thì vô cùng lắm, nào ai bít được đâu là điểm dừng !

behe35

Member

@: Haxen: bạn cho mình hỏi hơi "ngu ngu" tí nha!=)) Bạn căn cứ vào thông tin hay tài liệu có nguồn gốc từ đâu mà bạn "phán" câu chắc nịch vậy bạn? Bạn cho mình được mở mang tí kiến thức về Máy Ảnh "chuyên nghiệp" đi bạn. (Mình nghĩ "chuyên nghiệp" đây chắc là dòng DSLR rồi!)
Cảm ơn vì những thông tin trên của bạn.;;)

toetoehn

mình vẫn hóng khi nào 50D còn dưới 10tr hê hê

luuchi

Có Bác nào có máy canon 60D cũ,thì pm cho mình nhé. mình đang quan tâm em này. thanks

Bên trên