Cập nhật giá, chia sẻ địa chỉ mua ổ cứng chất lượng tốt giá rẻ

Blackpearls

Re: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

My passport 1T và My book essential 1T nên chọn cái nào hơn vậy các bác ? Nhu cầu của e là lưu trữ 1 số dữ liệu và mag đi cop fim ạh ?

Master

Active Member
Ðề: Re: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

My passport 1T và My book essential 1T nên chọn cái nào hơn vậy các bác ? Nhu cầu của e là lưu trữ 1 số dữ liệu và mag đi cop fim ạh ?

Mypass là ổ 2.5" , sử dụng k cần adapter . My book thì 3.5" , sử dụng adapter . Di chuyển thường xuyên thì nên chọn passport

Chỉnh sửa lần cuối:

VThanhgtvt

Well-Known Member

Blackpearls

Re: Ðề: Re: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

Mypass là ổ 2.5" , sử dụng k cần adapter . My book thì 3.5" , sử dụng adapter . Di chuyển thường xuyên thì nên chọn passport

Vâng thế là passport tiện lợi hơn ,mà giá my book 2TB đắt hơn có 500k nên e cứ lăn tăn mãi :( Tạm thời e chưa mua đc HDP thì 2 e này cắm thẳng vào TV đọc có ngon làh ko bác ?

pdnhsa

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

Bác ship về tới VN thì bao nhiêu thế ah? Giá thơm quá!

5 năm rồi chưa về (Saigon) nên không rõ! Tôi đoán bọn hải quan nó đòi khoảng 10 USD/cái là cùng!

Hai Scm

Active Member
Re: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

My passport 1T hình như không cần nguồn (cắm vào ổ điện), My book essential 1T thì cần phải cắm điện mới chạy được

Hai Scm

Active Member

Vâng thế là passport tiện lợi hơn ,mà giá my book 2TB đắt hơn có 500k nên e cứ lăn tăn mãi :( Tạm thời e chưa mua đc HDP thì 2 e này cắm thẳng vào TV đọc có ngon làh ko bác ?

Tùy TV của bác hỗ trợ nhiều hay ít định dạng video và audio bác ạ.... thường thì TV chỉ hỗ trợ một số định dạng chính thôi...

salenguyenduong

Đúng ngon lành cành đào, tuy nhiên TV chỉ là hỗ trợ, có nhiều hạn chế, xem tạm thôi bạn nhé. Còn nếu ko có nhu cầu cao cứ để xem cũng dc, còn nếu muốn thưởng thức gần như đầy đủ hiệu ứng của 1 bộ phim HD, 3D thì nên kiếm 1 em DHP.

5 năm rồi chưa về (Saigon) nên không rõ! Tôi đoán bọn hải quan nó đòi khoảng 10 USD/cái là cùng!
Cá nhân hình như cũng 100k/1kg, mà mua hàng trong nước để dc bh good hơn.
My passport 1T hình như không cần nguồn (cắm vào ổ điện), My book essential 1T thì cần phải cắm điện mới chạy được
Ko phải hình như mà chính xác là vậy.
Tùy TV của bác hỗ trợ nhiều hay ít định dạng video và audio bác ạ.... thường thì TV chỉ hỗ trợ một số định dạng chính thôi...
Chính xác luôn. TV có nhiều định dạng, có nhiều chuẩn âm thanh ko đọc dc.

quanghaith2

Well-Known Member
Ðề: HN - Mua HDD ở đâu giá tốt nhất?

Ổ gắn ngoài 4TB bây giờ giá rẻ nhỉ, có 4tr6-4tr7

kissme10

Ðề: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

mình chưa rõ lắmb-(

tuankhai

Well-Known Member
Re: HN - Mua HDD ở đâu giá tốt nhất?

Giá ổ 2Tb giờ bao nhiêu các bác? Có xuống ít nào không?

VICH

Ðề: HN - Mua HDD ở đâu giá tốt nhất?

Giá rẻ đây:

songthan29

Member
Ðề: Re: Ðề: HN - Mua HDD ở đâu giá tốt nhất?

Cái đó hàng xách tay tất nhiên giá tốt hơn rồi, hiển nhiên mà. Ngoài HN thấy bên wd.com.vn giá khá good.
WD hiện tại xiết chặt bảo hành với hàng xách tay, rất khó để chuyển vùng rồi. Mua WD hàng chính hãng tại VN tuy đắt hơn hàng xách tay chút nhưng không phải lo lắng về bảo hành sau này.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: HN - Mua HDD ở đâu giá tốt nhất?

WD hiện tại xiết chặt bảo hành với hàng xách tay, rất khó để chuyển vùng rồi. Mua WD hàng chính hãng tại VN tuy đắt hơn hàng xách tay chút nhưng không phải lo lắng về bảo hành sau này.

Tình hình là giá HDD lâu giảm thế bác nhỉ?

songthan29

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HN - Mua HDD ở đâu giá tốt nhất?

Tình hình là giá HDD lâu giảm thế bác nhỉ?
Giảm như trc lụt rồi bạn. Mình thấy vẫn giảm đều đấy chứ
Gia giờ same same trước lụt còn gì nữa pác. Vật giá lên nên hdd lên 50-100k cũng là chuyện bình thường thôi mà.
Bác nói chuẩn, lạm phát mà. Năm ngoái 80k/ kg thịt chó năm nay đã 150k/kg rồi còn gì :D

Bên trên