Cập nhật giá, chia sẻ địa chỉ mua ổ cứng chất lượng tốt giá rẻ

thangba81

Well-Known Member
Ðề: HN - Mua HDD ở đâu giá tốt nhất?

nói chung mua mới không quá khó cũng chỉ vênh khoảng 100k thôi mà các bác. Chứ mua cũ thì em thấy mới hãi.... có bác mua dùng 1 năm mất có độ 2 lít...

cruel

Ðề: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

E tính mua 1 con WD My Passport 1TB màu bạc? Mọi người biết chỗ nào bán k? E gọi thử nhiều chỗ nhưng họ k còn màu bạc

salenguyenduong

Re: Ðề: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

E tính mua 1 con WD My Passport 1TB màu bạc? Mọi người biết chỗ nào bán k? E gọi thử nhiều chỗ nhưng họ k còn màu bạc

Mình còn màu xanh và đen, màu bạc mới hết cách đây 1 tuần.

c0ngit

:D em có 1 con hdd 1tb down phim hd gần hết dung lượng rồi

author

Re: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

bao giờ giá HDD bằng với giá USB nhỉ,haha:D:D:D:D

Hai Scm

Active Member

Giá HDD tháng 3 này chỉ giảm nhẹ vài chục ngàn so với cuối năm 2012

Master

Active Member

Giá hdd int và ext tuần sau sẽ lên vài chục ngàn . Thông tin là vậy , đợi thực tế ....

skyfire

đang là thời hoàng kim của HDD

Hai Scm

Active Member

Giá hdd int và ext tuần sau sẽ lên vài chục ngàn . Thông tin là vậy , đợi thực tế ....

Tỷ giá USD xuống lại rồi mà bác sao HDD lại lên ạ....

E đang định mua WD my book 2T ở Trần Anh. E thấy giá có vẻ tốt nhất thị trường. Mua ở đây đc ko các bác. E hỏi vậy vì chưa mua của Trần Anh bao giờ.

hbot

Well-Known Member

E đang định mua WD my book 2T ở Trần Anh. E thấy giá có vẻ tốt nhất thị trường. Mua ở đây đc ko các bác. E hỏi vậy vì chưa mua của Trần Anh bao giờ.

Bọn Trần Anh vãi lắm. Bài học kinh nghiệm của tôi là ... cạch mặt Trần Anh. Không thể kể hết nỗi bực mình đâu về khoản bảo hành. Sau vụ đó (cách đây vài năm rồi), mình chuyển qua Phúc Anh mua, được mang đến tận nhà ,bảo hành cũng được như ý> VD: Năm kia mua chú WD 1,5TB dùng 6 tháng bị trục trặc, đem bảo hành ... trong 1 tuần nó đổi cho mình cái mới và bây giờ vẫn copy phim và xem liên tục không vấn đề.

thienthanxanh

Active Member

Bác thử qua đây xem sao. Em thấy giá tương đối tốt:

HDD western, ổ đĩa cứng chính hãng giá cạnh tranh, WD tivi

Bọn Trần Anh vãi lắm. Bài học kinh nghiệm của tôi là ... cạch mặt Trần Anh. Không thể kể hết nỗi bực mình đâu về khoản bảo hành. Sau vụ đó (cách đây vài năm rồi), mình chuyển qua Phúc Anh mua, được mang đến tận nhà ,bảo hành cũng được như ý> VD: Năm kia mua chú WD 1,5TB dùng 6 tháng bị trục trặc, đem bảo hành ... trong 1 tuần nó đổi cho mình cái mới và bây giờ vẫn copy phim và xem liên tục không vấn đề.

Em cũng mua một cái ổ di động 1TB ở Phúc Anh, dùng được 2 năm rồi chưa làm sao nhưng giá ở đây bán vẫn hơi đắt.

salenguyenduong

Hàng chính hãng sao anh em ko mang lên thẳng hãng mà bh cho nó nhanh gọn lẹ nhỉ, mang qua chỗ bán làm gì cho mắc công.
Khi các pác mang qua họ sẽ gom hàng bh 3,4 hôm rồi mang qua hãng 1 lần, có chỗ còn lâu hơn. Vì thế các pác sẽ chờ lâu hơn mới có hàng trả BH.
Theo em, mấy ổ cứng chính hãng này có vấn đề gì các pác cứ mang thẳng lên hãng mà bh, ko cần qua chỗ bán làm gì cả.

songthan29

Member
Ðề: Re: Cập nhật thông tin về tình hình giá ổ cứng trong nước và thế giới

Hàng chính hãng sao anh em ko mang lên thẳng hãng mà bh cho nó nhanh gọn lẹ nhỉ, mang qua chỗ bán làm gì cho mắc công.
Khi các pác mang qua họ sẽ gom hàng bh 3,4 hôm rồi mang qua hãng 1 lần, có chỗ còn lâu hơn. Vì thế các pác sẽ chờ lâu hơn mới có hàng trả BH.
Theo em, mấy ổ cứng chính hãng này có vấn đề gì các pác cứ mang thẳng lên hãng mà bh, ko cần qua chỗ bán làm gì cả.
Bác nguyenduong nói chuẩn, anh em cứ mang thẳng lên hãng có TT BH ở HN và TPHCM cho nhanh gọn đổi mới luôn

trannguyenhien

Active Member

ổ gắn trong 1Tb WD bên bác giờ bao nhiêu vậy bác.em ở thái bình đây

skyfire

xin các anh giảm giá chút ổ của em đầy hết rồi

Bên trên