Cập nhật giá HDD Western Digital tháng 10 tại Việt Nam

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Cập nhật giá HDD Western Digital tháng 10 tại Việt Nam

các bạn cho mình hỏi, nếu bảo SSD nhanh hơn HDD, cùng cắm cổng sata II lun, thì thực sự là nhanh hơn được 3~10 lần không?, mình đang rất băn khoăn để lên SSD, vì mainboard máy tính ở nhà chỉ có sata II và esata, mong các pro có kinh nghiệm thực sự hướng dẫn dùm !!

Tùy theo chương trình hoặc file có nặng và chiếm ổ cứng nhiều không nữa bác... HDD thì tốc độ copy dữ liệu chỉ khoảng 20-80MB/s trong khi cổng Sata2 cho phép đến 350MB/s lận.... thực sự là SDD cũng có nâng hiệu quả sử dụng lên nhưng chỉ thấy rõ khi bác dùng các chương trình hoặc file có dung lượng lớn, còn thì vi tính văn phòng, lướt web, chơi game bình thường thì HDD là ok rồi... có tiền rủng rỉnh thì sắm SDD.

Hai Scm

Active Member
tuần này WD 2TB green về giá 2.245 tr rồi nha các bác.... Hy vọng em nó sẽ về sát 2 tr vào cuối năm...:-"

loiduongmat

Well-Known Member
Tốc độ vòng quay cao hơn hả bác ;))

Tốc độ vòng quay dòng Black cũng 7200rpm thôi bác ạ. Nhưng nó có 2 CPU xử lý, sử dụng công nghệ StableTrac ổn định đầu đọc giúp ổ cứng truy xuất ổn định.Dòng này nhanh nhất, bền nhất, tốc độ cao nhất.

lehuytrinh

Well-Known Member
Ðề: Cập nhật giá HDD Western Digital tháng 10 tại Việt Nam

Giá đã hạ mục tiêu sắp hoàn thành

Thắc mắc vầy thì chắc chưa hiểu hết các tính năng của HDD WD BLACK và RED rồi nè. Nên search google cho dễ.
Ngay thời gian bh của dòng Black đã hơn dòng thường rất nhiều lần rồi nè.

Tại vì bản thân mình dùng HDD chỉ để lưu film HD, game, tài liệu, trước giờ không có để ý đến hiệu năng của từng dòng một, cùng 1 dung lượng mà thấy giá khác nhau quá

Zack

Member

các tính năng cao cấp của WD black chỉ xuất hiện trên dòng 3.5" thôi phải ko các bác. em thấy trên trang chủ của WD việt nam dòng 2.5" có 16Mb cache, 3Gb/s à trong khi đó 3.5" lúc nào cũng 32Mb, 6Gb/s?
bác nào tư vấn giúp em được ko, đang tính thay con HDD của cái lap và đang phân vân giữa green và black :d

salenguyenduong

Re: Ðề: Cập nhật giá HDD Western Digital tháng 10 tại Việt Nam

các tính năng cao cấp của WD black chỉ xuất hiện trên dòng 3.5" thôi phải ko các bác. em thấy trên trang chủ của WD việt nam dòng 2.5" có 16Mb cache, 3Gb/s à trong khi đó 3.5" lúc nào cũng 32Mb, 6Gb/s?
bác nào tư vấn giúp em được ko, đang tính thay con HDD của cái lap và đang phân vân giữa green và black :d

2.5" vẫn có dòng 1tb Black bạn àh.
Tất nhiên 2.5" thì bộ nhớ đệm nhỏ hơn cũng đúng rồi.
Nếu lưu trữ phim thì dùng dòng green là đủ tiêu chuẩn, vòng quay vừa phải 5900, tỏa nhiệt ít, rất mát.
Nếu chơi ứng dụng như đồ họa, game.... thì nên mua dòng Black cho lẹ và bền bỉ, Green hay chết bất ngờ lắm.

anhatnhoa

Well-Known Member

Giá vẫn còn đắt. :)

Bên trên