Cập nhật tình hình nâng cấp Windows 10

SmartCash

Member
đã 29/7 rùi mình chờ từ sáng đến giờ

tatam

Well-Known Member
Ðề: Cập nhật tình hình nâng cấp Windows 10

Hình như chia làm nhiều đợt upgrade, đợt đầu 29/7 này cho các bác nào nằm trong chương trình Insider trước.

tangvanthang

Well-Known Member

máy mình dùng bản 240 insider 3 ngày nay liên tục có bản đệm "Definition Update for Windows Defender - KB2267602 (Definition 1.203.727.0)" nhưng chưa có động tĩnh gì thêm :D

taibd

Active Member

Xem lại múi giờ VN và Mỹ khác nhau.

Nguyen Robin

Active Member
Up lên xong nó có bắt active lại key ko nhỉ, hồi đó mình mua máy thì có win 8 bản quyền sẵn rồi mà h lỡ nó hói key bik đường đâu mà nhập

minhbinh

Active Member

Bác cài up lên thì thành win10 bản quyền luôn, sau này cài mới nó tự active cho bác

Nguyen Robin

Active Member
Ok bác. Mà Mình phải update đầy đủ win 8.1 rồi mới lên dc hay sao. Vì mấy win 8.1 mình cứ hay kêu update lặt vặt nên mình tắt update luôn rồi

Hùng Audio

có bác nào update chưa không biết có ổn không ạ

tatam

Well-Known Member

Đang tải, chắc mai cập nhật xem sao.

sonhai67

Well-Known Member

Win 8.1 active online có update lên win 10 được không các bác?

tatam

Well-Known Member

Quá trình cập nhật quá lâu: Quá trình tải và preparing install lâu quá, chiều làm đến 24h không xong, để chạy đêm, sáng nay mới xong.

ASAP

Well-Known Member

Hi,

Em dùng Win 8.1 Pro license và check Update được lên Win 10 free (bản update 2,085GB)...em dùng cáp quang nên update cũng khá nhanh.

SmartCash

Member

Cách buộc Windows phải download bản update ngay

[video=youtube;Cg0_hqFjeiw]https://www.youtube.com/watch?v=Cg0_hqFjeiw[/video]

kiem99

Active Member

Mình cũng đang download W10, dl cũng gần 1 giờ rồi nhưng không biết bao lâu nữa mới xong. Mình sẽ cài Windows 10 vào laptop sau khi download xong. Mọi thử thách học hỏi điều hành hệ điều hành mới chắc cũng phải mất thời gian. Hy vọng mọi việc cũng sẽ ổn thôi.

theo dỏi 1: 15 giờ download vẩn chưa xong, cứ xoay vòng vòng.

Chỉnh sửa lần cuối:

kiem99

Active Member

Đại công cáo thành Mình hiện nay đang xữ dụng Windows 10. Mất độ khoản 16 giờ đễ hoàn tất công việc upgrade từ Windows 7 Ultimate qua Windows 10.Pro. Hoàn tự đông do Microsoft sắp xệp Cái Toshiba Labtop cua mình rất củ (Aug, 2008) đã 2 lần thay SSD. Rất vui mừng để báo cáo cho các bạn biết là rất nên upgrade lên W10.Free Activated

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đã up từ win 8.1 pro lên 10 :D, nhìn chung thấy ổn hơn 8 ko màu mè rắc rối dư thừa như 8

nhp01

Active Member

Mình vừa upgrade lên Win 10 xong , Win chạy rất mượt mà , không hề bị trở ngại gì cả ....

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên