(Cập nhật) VTC sắp lên sóng một số kênh nước ngoài mới, thay đổi toàn diện nội dung kênh VTC2

nhocgary

Theo thông tin em hóng được thì sắp tới, để lấy lại vị thế của mình trong thị trường TRUYỀN HÌNH TRẢ TIỀN, VTC sẽ cho lên sóng thêm một số kênh sóng nước ngoài hấp dẫn khác, có phụ đề và thuyết minh tiếng Việt, nhằm nâng tổng số kênh lên tới 20 kênh HD và 110 kênh SD
Cụ thể 1 số kênh tăng trong đợt này như: CinemaWorld HD, Cartoon Network HD, Nat Geo Will HD, Nat Geo People HD, Star World HD, NHK HD
Các kênh SD: Ba kênh tin tức: CNN Headline, TV5 Monde Asie, TLC, Hai kênh giải trí Diva Universal, Sgem, Kênh ca nhạc iConcert, Kênh khám phá: BBC Knowledge, Kênh hoạt hình trẻ em Disney Junior, Kênh phim truyện CinemaWorld SD
Và một số kênh truyền hình địa phương trong nước: Thái Nguyên 2, Hà Tĩnh...
Đặc biệt kênh VTC2 sẽ thay đổi toàn diện nội dung, nghiêng về phía khoa học, khám phá, do một công ty truyền thông thực hiện.
Mong các bác ủng hộ với sự thay máu toàn diện này của VTC!

chilagiothoang

Ðề: (Cập nhật) VTC sắp lên sóng một số kênh nước ngoài mới, thay đổi toàn diện nội dung kênh VTC2

Thế này ngon rùi, ủng hộ nhiệt tình

tudanmk4

Member
Theo thông tin em hóng được thì sắp tới, để lấy lại vị thế của mình trong thị trường TRUYỀN HÌNH TRẢ TIỀN, VTC sẽ cho lên sóng thêm một số kênh sóng nước ngoài hấp dẫn khác, có phụ đề và thuyết minh tiếng Việt, nhằm nâng tổng số kênh lên tới 20 kênh HD và 110 kênh SD
Cụ thể 1 số kênh tăng trong đợt này như: CinemaWorld HD, Cartoon Network HD, Nat Geo Will HD, Nat Geo People HD, Star World HD, NHK HD
Các kênh SD: Ba kênh tin tức: CNN Headline, TV5 Monde Asie, TLC, Hai kênh giải trí Diva Universal, Sgem, Kênh ca nhạc iConcert, Kênh khám phá: BBC Knowledge, Kênh hoạt hình trẻ em Disney Junior, Kênh phim truyện CinemaWorld SD
Đặc biệt kênh VTC2 sẽ thay đổi toàn diện nội dung, nghiêng về phía khoa học, khám phá, do một công ty truyền thông thực hiện.

Bác cho hỏi sao chỉ có mỗi vtc2 thay đổi và bác hóng lại xem có vtvcab and sctv không?
Ps:Vẫn chưa tin tưởng bác sau vụ vtc5,8,12

nhocgary

Ðề: (Cập nhật) VTC sắp lên sóng một số kênh nước ngoài mới, thay đổi toàn diện nội dung kênh VTC2

Không có VTVCab đâu bác ạ.
Vụ VTC5 thì giá thuê kênh quá cao nên không negotiate được, VTC12 thì sắp tới VTC chắc phát triển thành kênh phim Việt Nam ạ, cơ mà chưa có đầu tư, VTC8 thì có thể chào hàng lại với VITV ạ.

tudanmk4

Member
Re: Ðề: (Cập nhật) VTC sắp lên sóng một số kênh nước ngoài mới, thay đổi toàn diện nội dung kênh VTC2

Không có VTVCab đâu bác ạ.
Vụ VTC5 thì giá thuê kênh quá cao nên không negotiate được, VTC12 thì sắp tới VTC chắc phát triển thành kênh phim Việt Nam ạ, cơ mà chưa có đầu tư, VTC8 thì có thể chào hàng lại với VITV ạ.

Không có vtv cab nhưng sctv thì sẽ có chứ bác-vì ztv có mà
Bác cho e hỏi thêm:Chất lượng nội dung và hình ảnh của các kênh vtc còn lại có được nâng cấp không?
Thêm 1 vấn đề nữa là các kênh đấy sẽ để vào đâu?
Ps:Mong bác cho ae 1 con số cụ thể về ngày đó
Tks

phuongtv_76

Well-Known Member

Vtv 1 hd thì sao các bác, bao h lên sóng của vtc

tiendatvn

Member

Vtv 1 hd thì sao các bác, bao h lên sóng của vtc

VTV 1 HD còn phải đàm phán chán.Chứ hiện tại VTV3 HD và VTV6 HD của VTC phát đang gắn mác thử nghiệm để lách luật

tuanzs

Member

Chất lượng HD có đi xuống không ạ, nếu nhét cả mớ kia vào thì em sợ chả ra gì.

phuongtv_76

Well-Known Member

Thì ai cấm gắn mác thử nghiệm vô VTV1HD, phát cho a e nhờ
VTV 1 HD còn phải đàm phán chán.Chứ hiện tại VTV3 HD và VTV6 HD của VTC phát đang gắn mác thử nghiệm để lách luật

Bao giở phát các bác ơi. E đang định sang VTVCab HD tăng đk lại tốt quá

boy_hn

Active Member

Tăng nhiều kênh HD mà chất lượng giảm xuống thì tăng làm gì

phamtug

Active Member

Tăng kiểu này thì HD cái j nữa nhét vào đâu cho lại ham hố làm j để chất lượng giảm xuống

boyben2011

Well-Known Member
VTC mà tăng kênh như bác chủ topic nói thì giá của nó sẽ ko còn 100k/tháng nữa đâu.Nói chung VTC có thế cũng là ổn rồi,ko nên mua nhiều kênh nước ngoài làm gì, thay vào đó "tăng chất" các kênh mà VTC hiện có, quy hoạch lại nó đi cho phù hợp là ổn, ko nên phụ thuộc quá đối vs các chương trình nước ngoài

VTC e thấy rất kém ở khoảng Gameshow, về thể thao ko có những chương trình giống của VTV ngày xưa như gameshow "tôi yêu thể thao" hay "cuồng nhiệt cùng bóng đá", những "thần đồng Đất Việt" hay "Sao online" ngày xưa e thấy mất hút, toàn phát đi phát lại thôi.Chán vs cái tư tưởng nhà nc của VTC lắm rồi.Có lẽ cho nó phá sản đi thì tốt hơn hay bán cho nước ngoài chẳng hạn .BeinSport đang muốn phát sóng tại VN mà ko đc nè

Ðề: Re: (Cập nhật) VTC sắp lên sóng một số kênh nước ngoài mới, thay đổi toàn diện nội dung kênh VTC2

VTC e thấy rất kém ở khoảng Gameshow, về thể thao ko có những chương trình giống của VTV ngày xưa như gameshow "tôi yêu thể thao" hay "cuồng nhiệt cùng bóng đá", những "thần đồng Đất Việt" hay "Sao online" ngày xưa e thấy mất hút, toàn phát đi phát lại thôi.Chán vs cái tư tưởng nhà nc của VTC lắm rồi.Có lẽ cho nó phá sản đi thì tốt hơn hay bán cho nước ngoài chẳng hạn .BeinSport đang muốn phát sóng tại VN mà ko đc nè

Tin kênh beIN Sport vào VN ở đâu vậy bác? :-??

Mà em thấy VTC sau khoảng thời gian khá tinh vi thì bây giờ mảng nào cũng yếu. Thể thao thì bị VTV cướp lại bằng sạch, gameshow thì chẳng có, Thời sự thì không thể so bì được độ chuyên nghiệp của VTV. :-h

Không tính các kênh xã hội hóa như là Today TV hay Let's Việt nha \:D/

Nếu tin này chính xác thì em dơ 2 tay 2 chân ủng hộ lun :x

phithien

Well-Known Member

Hi vọng được giao về bộ thì VTC sẽ khá hơn, chứ đứng dưới trướng tập đoàn vtc thì chả nên cơm cháo gì, cứ nhìn ztv, vtc game thì biết. chỉ giỏi nói chứ khó làm

3dong

Member

Tin vui đây, hóng mãi mà chưa thấy gì

Bên trên