Captain - (bước lùi của) - Marvel ?

quyzxcv

Active Member
Nói thật là tôi cảm thấy buồn vì càng ngày khẩu vị xem phim của rất nhiều người giờ đây bị méo mó và hạ thấp đến mức thảm hại bởi Disney và Marvel. Những giá trị xưa cũ, tình tiết và nhân vật được xây dựng hay bao nhiêu ở những bộ phim phase 1 bị hủy hoại không thương tiếc và đỉnh điểm rác rưởi là lý do chột mắt của Nick.

Chỉ có 5 từ dành cho bộ phim này Vụn vỡ và Tẻ nhạt, tôi cũng chán tranh luận trên này rồi sau thread Aquaman nên tôi chỉ để đây một vài thông tin để cho ai vào đọc có thể thấy được Disney và Marvel đang làm cái trò gì với thị hiếu người xem hiện nay.

More Info:
https://boundingintocomics.com/2019...marvel-reviews-they-appear-to-be-bot-reviews/
ơ hóa ra siêu phẩm mua điểm, viết đẹp review ah, dùng tiền bịt miệng thiên hạ à
sao có ai đó nói mấy trang này công tâm uy tín lắm, điểm cao chắc chắn là siêu phẩm,
siêu phẩm 200tr chắc tiền bịt miệng thiên hạ cũng mất 1 nửa

viethaiyb

Well-Known Member
Tóm lại là thế này ... mình không phải fan comics và cực ghét mấy cái gọi là “vũ trụ” vì nó tạo ra một lô các bộ phim nhạt nhẽo ... nhưng lúc đầu có cảm tình với DC vì rất mê bộ 3 người dơi của Nolan, rồi thì ông Zack phá hoại hết cả ...
Và mình thấy thế này, tất nhiên fan hâm hộ hay đại loại gì đó thì đều có cái nhìn thiên vị ... nhưng không nên đến mức cực đoan thế này ... cuối cùng cũng là một bộ phim, khen chê gì cũng dc, nhưng( cá tiền là mấy ông hater kẻ đây còn chưa xem phim) như kiểu mấy ông 3///, cái gì cũng phải chống mới dc. Nói thật là nó thấy người mê hôm đơn thuần như mình thấy rất tức cười ... ông fan MV thì ra sức bảo vệ ... cuối cùng cũng chẳng khác gì nhau ... hdvn thì đương nhiên chào đón. Nhưng người tham gia diễn đàn như mình thấy vớ vẩn và buồn cười lắm.
Tóm là là đi xem phim đi rồi bàn luận một cách tích cực vào ... không xem thì vào thảm khảo ... đừng phát biểu vớ vẩn...
Cái ông kia còn đưa ra cái thuyết âm mưu “ Díney chi phối” mới mực cười. Chuyện các hãng phim yêu cầu các trang web tạm thời ngưng bình phẩm về tác phẩm của mình là hết sức bình thường( vì thực tế là họ có quyền đó với sản phẩm của họ) ... WB cũng từng làm điều tương tự với JL và Aquaman, năm ngoái Fox cũng làm vậy với Venom ... đơn giản là họ có quyền ... chuyện loại bỏ, chọn lọc bình luận lại là quyền của các diễn đàn ... người tham gia không có quyền truy vấn( không phải Hdvn cũng vậy sao) ... các diễn đàn có lợi ích gắn liền với các hãng phim và vì thế chẳng có cái gì gọi là “âm mưu” ơn đây cả... chuyện rất đơn giản, các ông nên tìm hiểu kỹ rồi hãy anti chứ...

quyzxcv

Active Member
Tóm lại là thế này ... mình không phải fan comics và cực ghét mấy cái gọi là “vũ trụ” vì nó tạo ra một lô các bộ phim nhạt nhẽo ... nhưng lúc đầu có cảm tình với DC vì rất mê bộ 3 người dơi của Nolan, rồi thì ông Zack phá hoại hết cả ...
Và mình thấy thế này, tất nhiên fan hâm hộ hay đại loại gì đó thì đều có cái nhìn thiên vị ... nhưng không nên đến mức cực đoan thế này ... cuối cùng cũng là một bộ phim, khen chê gì cũng dc, nhưng( cá tiền là mấy ông hater kẻ đây còn chưa xem phim) như kiểu mấy ông 3///, cái gì cũng phải chống mới dc. Nói thật là nó thấy người mê hôm đơn thuần như mình thấy rất tức cười ... ông fan MV thì ra sức bảo vệ ... cuối cùng cũng chẳng khác gì nhau ... hdvn thì đương nhiên chào đón. Nhưng người tham gia diễn đàn như mình thấy vớ vẩn và buồn cười lắm.
Tóm là là đi xem phim đi rồi bàn luận một cách tích cực vào ... không xem thì vào thảm khảo ... đừng phát biểu vớ vẩn...
Cái ông kia còn đưa ra cái thuyết âm mưu “ Díney chi phối” mới mực cười. Chuyện các hãng phim yêu cầu các trang web tạm thời ngưng bình phẩm về tác phẩm của mình là hết sức bình thường( vì thực tế là họ có quyền đó với sản phẩm của họ) ... WB cũng từng làm điều tương tự với JL và Aquaman, năm ngoái Fox cũng làm vậy với Venom ... đơn giản là họ có quyền ... chuyện loại bỏ, chọn lọc bình luận lại là quyền của các diễn đàn ... người tham gia không có quyền truy vấn( không phải Hdvn cũng vậy sao) ... các diễn đàn có lợi ích gắn liền với các hãng phim và vì thế chẳng có cái gì gọi là “âm mưu” ơn đây cả... chuyện rất đơn giản, các ông nên tìm hiểu kỹ rồi hãy anti chứ...
xin chứng minh là WB dùng tiền mua điểm, bịt miệng đám critics hộ tôi cái
nên nhớ rằng film DC điểm luôn thấp lè tè trên các trang review nhé

óm lại là thế này ... mình không phải fan comics và cực ghét mấy cái gọi là “vũ trụ” vì nó tạo ra một lô các bộ phim nhạt nhẽo ... nhưng lúc đầu có cảm tình với DC vì rất mê bộ 3 người dơi của Nolan, rồi thì ông Zack phá hoại hết cả ...
ko biết thì im đi Zack ko phá gì hết mà thằng chủ tịch wb người nhật kevin nó phá
một mình zack gồng gánh xây dựng nên dceu các tác phẩm thành công nhất với đại chúng như ww , aquaman đều có dấu ấn của xack

bôi đen làm gì có chuyện này ,
chỉ có marvel - disney mới làm trò bẩn thỉu này thôi bạn gì ơi

http://genk.vn/muon-biet-de-che-dis...-bo-phim-captain-marvel-20190312044641496.chn

songdonggun

Active Member
Con A của CM chưa biết đúng hay không ... nhưng B- của BvS thì chuẩn 100%.
Ông bạn này chắc anti MCU đang tẩy chay CM trong tuyệt vọng ah...
thành viên HDvietnam có văn hóa lắm bạn ơi :D, đâu như bạn. Người ta nói theo ý kiến của mình, bạn lại nói vậy. Suy nghĩ lại đi, bạn mới đang bao che quá đáng đấy. Film không hay thì người ta bảo không hay và đánh giá. Nhìn xem, cả thế giới nó chê chứ mình tôi đâu. Haizzz, fanboy kiểu gì thế

viethaiyb

Well-Known Member
bôi đen làm gì có chuyện này ,
chỉ có marvel - disney mới làm trò bẩn thỉu này thôi bạn gì ơi

http://genk.vn/muon-biet-de-che-dis...-bo-phim-captain-marvel-20190312044641496.chn
:))... cái thuyết âm mưu của mấy bạn cop từ trên mạng mình không quan tâm, toàn trò bôi nhọ cả(vì có chứng minh được đâu)... Chuyện WB không cho người xem đăng bàn luận trước khi phim chính thức công chiếu với JL và Aquaman là chuyện có thật 100% nhá ... chẳng có cái gì gọi là chi phối ở đây cả vì như mình đã giải thích là người tạo ra sản phẩm có quyền đó theo pháp luật.... haizz... mình cố giải thích nhưng nhiều người chả muốn hiểu ...
Cũng như mấy cái vụ ông Zack Snyder thôi ... toàn các ông suy diễn cả .... mình chẳng muốn nói nữa ...
Và đính chính lại. Mình không phải ông Acrecium nhá ... :)) ... ko có chuyện mình là fan boy của cái vũ trụ gì đó đâu nhá(có nói ở trên đấy) ... ngày xưa chê mấy cái rác phẩm Thor 2 hay Doctor Strange chắc mình với mấy bạn Fan DC "cùng phe" đấy ... :)) ...
Tóm lại là mình mê phim thôi chứ không phải giống kiểu ông Acrecium với mấy ông đâu nhá ... nghĩ lại nhớ ngày xưa còn bác Đình Luật giờ vắng bóng để mấy này nói càn ghê quá ... :))
thành viên HDvietnam có văn hóa lắm bạn ơi :D, đâu như bạn. Người ta nói theo ý kiến của mình, bạn lại nói vậy. Suy nghĩ lại đi, bạn mới đang bao che quá đáng đấy. Film không hay thì người ta bảo không hay và đánh giá. Nhìn xem, cả thế giới nó chê chứ mình tôi đâu. Haizzz, fanboy kiểu gì thế
Bảo mình nói sai đi, bạn không phải như mình nói đi ... :)) ...

Blackcat911

Member

:))... cái thuyết âm mưu của mấy bạn cop từ trên mạng mình không quan tâm, toàn trò bôi nhọ cả(vì có chứng minh được đâu)... Chuyện WB không cho người xem đăng bàn luận trước khi phim chính thức công chiếu với JL và Aquaman là chuyện có thật 100% nhá ... chẳng có cái gì gọi là chi phối ở đây cả vì như mình đã giải thích là người tạo ra sản phẩm có quyền đó theo pháp luật.... haizz... mình cố giải thích nhưng nhiều người chả muốn hiểu ...
Cũng như mấy cái vụ ông Zack Snyder thôi ... toàn các ông suy diễn cả .... mình chẳng muốn nói nữa ...
Và đính chính lại. Mình không phải ông Acrecium nhá ... :)) ... ko có chuyện mình là fan boy của cái vũ trụ gì đó đâu nhá(có nói ở trên đấy) ... ngày xưa chê mấy cái rác phẩm Thor 2 hay Doctor Strange chắc mình với mấy bạn Fan DC "cùng phe" đấy ... :)) ...
Tóm lại là mình mê phim thôi chứ không phải giống kiểu ông Acrecium với mấy ông đâu nhá ... nghĩ lại nhớ ngày xưa còn bác Đình Luật giờ vắng bóng để mấy này nói càn ghê quá ... :))

Bảo mình nói sai đi, bạn không phải như mình nói đi ... :)) ...

Nói thì phải có dẫn chứng đàng hoàng chứ đừng nói kiểu tao làm vì thằng khác cũng làm như thế. Cái 100% dẫn chứng ở đâu xin mời đưa ra bằng chứng.

Những bằng chứng mà tôi đưa ra được lấy trên trang tin mạng uy tín đàng hoàng chứ không phải là lấy trên facebook hay ý kiến cá nhân của bất kì ai, họ đã chụp lại ảnh và đưa ra các luận điểm chứng minh cụ thể, nếu chú muốn phản biện thì phải đưa ra lập luận và bằng chứng để phản biện chứ không phải nói cái kiểu "tôi không quan tâm mà tôi chắc chắn như thế này thế kia" xong bảo người khác đưa ra được bằng chứng và lý lẽ đàng hoàng là "phát biểu vớ vẩn"

Người đánh giá công tâm nhất là người xem, những người bỏ tiền ra mua vé tại rạp; hãy lên các trang đánh giá uy tín mà xem xem cái bộ phim này được khán giả khắp nơi trên thế giới nó chê bai thậm tệ như thế nào mà điểm critic vẫn cao chót vót., trường hợp này khác gì trường hợp của SW: TLJ trước đây khi Disney cũng nhúng tay vào hòng đổi trắng thay đen nhưng những fan và người xem đâu phải ngu mà không nhận ra cái trò mạt hạng đấy.

okt24

Bảo đưa bằng chứng WB Sony mua điểm ra thì đéo đưa.

Còn việc Rotten nó xóa phần "hứng thú xem", xóa 50k review của người xem để bảo vệ Cap M thì rành ra đó mà cứ chối đây đẩy.

Mấy bạn làm ơn dùng logic nói chuyện dùm.

viethaiyb

Well-Known Member
Lạy các thánh ...:)) ... dạ em sai khi động vào ỏi kiến lửa rồi ... :)) ...
Thôi khi nào DC ra phim hay(hoặc MV ra phim dở) mình và mấy bạn DC lại là đồng minh chửi nhau với ông Acrecium nhá... cả năm không vào sao giờ fan MV trong này ít vậy bạn...:))... ngày xưa bên DC nhớ có mỗi ông Luật ...
Chắc hoi JL với Aquaman ra mắt mấy ông trên không dám đọc báo ...:))

Chỉnh sửa lần cuối:

Blackcat911

Member
Lạy các thánh ...:)) ... dạ em sai khi động vào ỏi kiến lửa rồi ... :)) ...
Thôi khi nào DC ra phim hay(hoặc MV ra phim dở) mình và mấy bạn DC lại là đồng minh chửi nhau với ông Acrecium nhá... cả năm không vào sao giờ fan MV trong này ít vậy bạn...:))... ngày xưa bên DC nhớ có mỗi ông Luật ...
Chắc lồ JL với Aquaman ra mắt mấy ông trên không dám đọc báo ...:))

Diễn đàn là nơi để bàn luận nên việc có ý kiến trái chiều là chuyện rất bình thường. Mọi ý kiến đều có thể được đưa ra nhưng phải kèm dẫn chứng chứ nói không thì đứa trẻ con nào chả nói được.
Đồng chí đưa ra luận điểm chắc như đinh đóng cột về Sony và WB nhưng không chứng minh được xong còn chế giễu người khác là không dám đọc báo khi JL với Aquaman ra mắt vậy là sao?

okt24

Tụi này trước giờ phim này hay thì khen, phim nào dở thì chửi. Không phải vì đó là phim của "nhà mình" mà có gắng khen một cái dù nó dở đến đâu. JL, SS ra thì hầu hết fan DC đều tự chửi, không cần chờ người khác chửi dùm.

viethaiyb

Well-Known Member
Diễn đàn là nơi để bàn luận nên việc có ý kiến trái chiều là chuyện rất bình thường. Mọi ý kiến đều có thể được đưa ra nhưng phải kèm dẫn chứng chứ nói không thì đứa trẻ con nào chả nói được.
Đồng chí đưa ra luận điểm chắc như đinh đóng cột về Sony và WB nhưng không chứng minh được xong còn chế giễu người khác là không dám đọc báo khi JL với Aquaman ra mắt vậy là sao?
Dạ em sai ... :)) ...
Hỏi thật cái vụ WB chỉ cho phép các trang mạng bắt đầu đăng các bài bình luận và chấm điểm sau khi phim ra mắt các ông không biết thật ah???...:)) .... Tôi lười chả muốn GG đâu, coi như tôi thua đi ... :))... cứ lên variety với Forbes tìm lại khác thấy ...
Tụi này trước giờ phim này hay thì khen, phim nào dở thì chửi. Không phải vì đó là phim của "nhà mình" mà có gắng khen một cái dù nó dở đến đâu. JL, SS ra thì hầu hết fan DC đều tự chửi, không cần chờ người khác chửi dùm.
Thật ah ... :)) ...
Cơ mà lạ cái mình lại rất thích cái Suicide Squad, hành động mãn nhãn, âm nhạc và tạo hình đều tuyệt vời, câu chuyện với mình cũng Ok ... Còn Jl có dở mấy cũng chưa đạt tầm BvS được ... :)) ...
Nghe bảo SS bị chê vì ... khác comics ah ... :)) ...

okt24

Dạ em sai ... :)) ...
Hỏi thật cái vụ WB chỉ cho phép các trang mạng bắt đầu đăng các bài bình luận và chấm điểm sau khi phim ra mắt các ông không biết thật ah???...:)) .... Tôi lười chả muốn GG đâu, coi như tôi thua đi ... :))... cứ lên variety với Forbes tìm lại khác thấy ...

Cơ mà lạ cái mình lại rất thích cái Suicide Squad, hành động mãn nhãn, âm nhạc và tạo hình đều tuyệt vời, câu chuyện với mình cũng Ok ... Còn Jl có dở mấy cũng chưa đạt tầm BvS được ... :))
Xin phép cho bạn vào blacklist nhá, nói chuyện troll vkl. SS mà nói hành động hay là đủ biết ntn rồi.

viethaiyb

Well-Known Member
Xin phép cho bạn vào blacklist nhá, nói chuyện troll vkl. SS mà nói hành động hay là đủ biết ntn rồi.
Tùy ... :)) ... như bạn nói đấy ... người xem thấy thế nào thì nói vậy ... :)) ...
Bảo mấy anh em trong này đi xem phim đi rồi về phán nhá ... :))

Cơ mà lạ cái mình lại rất thích cái Suicide Squad, hành động mãn nhãn, âm nhạc và tạo hình đều tuyệt vời, câu chuyện với mình cũng Ok ... Còn Jl có dở mấy cũng chưa đạt tầm BvS được ... :)) ...
gu phim thấp kém quá ss , jl mà khen hay hơn bvs thì ta cũng lạy chú em
mắc ói ghê...

Bên trên