Cấu hình HTPC chuẩn , chơi 3D ISO bluray !

hbinhlove2003

Well-Known Member
Ðề: Cấu hình HTPC chuẩn , chơi 3D ISO bluray !

Cấu hình cùi con HTPC mini của em chạy Bluray hoặc 3D iso phe phé :D, game 3D hạng nặng như Need for Speed hay StreetFigter X Teken vivu

vanloi9x

Cấu hình cùi con HTPC mini của em chạy Bluray hoặc 3D iso phe phé :D, game 3D hạng nặng như Need for Speed hay StreetFigter X Teken vivu

bác play file m2ts rồi bật 3d lên xem cpu nó có hoạt động cao như của em không bác.?

sircuong1303

Well-Known Member

Em nói thật bác đừng giận e: Nvidia GT210 chỉ để xem film thì ok chứ chơi game gì nổi, hơn nữa game 3D như Need for Speed hay StreetFigter X Teken chỉ dc xếp vào game nhẹ, chưa đứng vào tầm trung chứ chưa nói đến hạng nặng. Chưa rõ bác chơi 2 game kia ở độ phân giải nào vì nêu chơi ở res full HD, max setting thì đảm bảo với bác là ko lết dc vào game luôn chứ đừng nói đến chơi :).

khi chạy đĩa burlay thì dvdpower mặc định là hardware decoding còn khi chạy file brulay để dùng sub ngoài thì dvd mặc định là software decoding không cho mình chọn harware decoding nữa bác à
Trước nay em chạy file bluray toàn sử dụng Media Player Classic chứ không sử dụng power dvd nên cũng không chú ý vụ này, để tối em về em test thử xem thế nào. Nếu mà để software decoding thì cpu chạy cao là đúng rồi.

sircuong1303

Well-Known Member

mình tiễn cái thùng to đùng với main Intel DP45Sg, E8400, Geforce 210 , ra đi , rinh về cái mini pc nhỏ gọn với thông tin như sau:
Main Asrock EM1/USB3 hỗ trợ Cpu AMD Dual Core 1,6Ghz, VGA~HD6310, Ram 4G, chưa gắn card rời vì thấy chưa cần thiết, mình cũng không cần coi 3D lun
với cái main này thì quá đủ nhu cầu, HDMI, VGA, DVI, Audio 7.1, Optical
Anh em tham khảo thêm Info:

HD6310 dư sức xem bluray iso 3D, cần chi sắm thêm vga rời bác ơi

taoTnuday

Well-Known Member

Các bác xem cấu hình của em được không nha :)

Workstation Percision 490
- 2 con CPU Xeon 5160 ( 3.0 Ghz x 4 )
- Ram sever 8GB
- Card ASUS HD 7790 DirectCU II
- ổ cứng WD raptor 10.000 vòng/phút
- nguồn 750W xịn của Dell

+ Phim 3D chắc chắn là ISo Bluray

hj em đang chiến 3D = em này thấy cũng ok !

taoTnuday

Well-Known Member

Cấu hình cùi con HTPC mini của em chạy Bluray hoặc 3D iso phe phé , game 3D hạng nặng như Need for Speed hay StreetFigter X Teken vivu

hj bác nói sao chứ Need for Speed chỉ là game HD 3D nhẹ thôi
chưa phải nặng !

Bên trên