Cấu hình HTPC chuẩn , chơi 3D ISO bluray !

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Cấu hình HTPC chuẩn , chơi 3D ISO bluray !

Hóng tin từ bác. có con lap thần thánh I5-3320M, VGA onboard HD4000 không biết chiến 1080p với 3D được không

Vô tư bác ơi, không phải băn khoăn đâu. E có con lap Core2duo mà vẫn chạy HD ầm ầm

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Cậu thử kiểm tra lại coi con main có hỗ trợ cổng HDMI 1.4 không:
Kiểm tra các driver xem đã update hay cần thêm soft nào của Intel hay không ?
Có người đã thử ở đây:
Chipset H67 +core i chơi 3dISO xuất sắc - HDVNBits Forum
Tài liệu của arcsoft , PowerDVD đều nói rằng HD 3000 chơi được 3D mà ...

Hôm trước, e vừa xách con laptop Asus cùi bắp K55A, i3 3110M, HD4000, 8GB, SSD 120GB qua siêu thị điện máy để thử. Khi cắm vào TV 3D thụ động 60" của Sony xem bluray iso 3D phê lắm ạ. Nói chung, chỉ cần dây HDMI 1.4, phần mềm PowerDVD 13 mới nhất là đảm bảo xem Bluray iso 3D ngon lành.

P/S: Đã thử bằng cả 2 phần mềm nhưng với TMT6, mình mount cùng 1 file iso mà nó ko thèm nhận mới đau :(, đành quay ra test với PowerDVD 13 lại ok luôn. Túm lại, để xem bluray iso 3D thì PowerDVD vẫn ngon hơn:D.

htrung

Active Member

Hôm trước, e vừa xách con laptop Asus cùi bắp K55A, i3 3110M, HD4000, 8GB, SSD 120GB qua siêu thị điện máy để thử. Khi cắm vào TV 3D thụ động 60" của Sony xem bluray iso 3D phê lắm ạ. Nói chung, chỉ cần dây HDMI 1.4, phần mềm PowerDVD 13 mới nhất là đảm bảo xem Bluray iso 3D ngon lành.

P/S: Đã thử bằng cả 2 phần mềm nhưng với TMT6, mình mount cùng 1 file iso mà nó ko thèm nhận mới đau :(, đành quay ra test với PowerDVD 13 lại ok luôn. Túm lại, để xem bluray iso 3D thì PowerDVD vẫn ngon hơn:D.

PowerDVD 13 coi phụ đề 3D Bluray tốt hơn TMT6: PowerDVD 13 hiển thị phụ đề nổi, còn TMT 6 thì phụ đề chỉ hiển thị như 2D , mờ và khó đọc.

Hình ảnh 3D của PowerDVD 13 tốt hơn, hiệu ứng nổi rõ hơn...

Trước đây dùng TMT 6, kể từ khi cài PowerDVD 13 thì remove luôn TMT6 không cần suy nghĩ.

kamat

Member

Mình thấy có bộ Intel NUC theo quảng cáo có vẻ khá ổn với nhu câu HD bình thường. Giá tổng cộng tầm 10M nhưng ở VN có vẻ chưa nhập về các model mới (Haswell).

sircuong1303

Well-Known Member

vanloi9x

thế giờ thay cpu khác được không pro :)

sircuong1303

Well-Known Member

thế giờ thay cpu khác được không pro :)

Ko thay dc CPU khác bro nhé vì mỗi thế hệ CPU core i xài 1 loại socket khác nhau, chipset điều khiển khác nhau. Thêm nữa, CPU của laptop lại ko dùng sk như cho main PC, cpu laptop cũng ko bán phổ biến như cho PC vì vậy nâng cấp cpu cho laptop là rất khó khăn. Bro có lên i5 hay i7 thì cũng vẫn chỉ lắp dc dòng core i đời đầu 3 số, chứ ko thể nào lắp dc core i đời thứ 2 có 4 số nhé.

VThanhgtvt

Well-Known Member

E định ráp cho ông bạn một bộ 2nd từ con chip này: CPU Intel® Core™2 Duo Processor E8500 (6M Cache, 3.16 GHz, 1333 MHz FSB)
B sircuong1303 chỉ giúp e dựng với ah...

sircuong1303

Well-Known Member

E định ráp cho ông bạn một bộ 2nd từ con chip này: CPU Intel® Core™2 Duo Processor E8500 (6M Cache, 3.16 GHz, 1333 MHz FSB)
B sircuong1303 chỉ giúp e dựng với ah...

kiếm Main G41 cũ chạy dc ram 3, thêm 1 thanh ram 4GB, VGA HD5450 2nd là ngon lành rùi, các món khác thì mua mới cũng dc mà 2nd cũng dc

Main Giga G31-s2c, cpu 2 core, ram 3 gb, hdd 3TB data + 40gb win,card Zotac Gt250 1gb 64 bit, nguồn thường > bác vô tư chiến 3D ISO Bluray trên 40gb,,,nhé, còn Bluray ISO thì quá vô tư...

VThanhgtvt

Well-Known Member

main Asrock E350M1 (Pclex16 -2.0, Audio 7.1, Optical ) + dual 2 slot ram : cân đc cái HD của các bác, đang làm 1 dàn với cái main bá đạo này
dư 1 main bác nào muốn pm
B bán e này bn thía ah?
quất cái main intel DP45Sg là ngon nhất, audio của main có optical lun
Tìm hàng 2nd e này khó ghê...
Main Giga G31-s2c, cpu 2 core, ram 3 gb, hdd 3TB data + 40gb win,card Zotac Gt250 1gb 64 bit, nguồn thường > bác vô tư chiến 3D ISO Bluray trên 40gb,,,nhé, còn Bluray ISO thì quá vô tư...
B muốn cho bộ này bay ah?

vanloi9x

em moi lam bo cpu g2030 ram 4gb card ati r7 240
Khi chạy file brulay bằng dvd 13 thì cpu toàn gần 100% còn khi play đĩa brulay thì cpu tu 30 đến 50%
Phải làm sao giờ các bácnhir

vanloi9x

khi bac xem film cpu hoat dong the nao vay

vanloi9x

---------- Post added 04-04-2014 at 00:49 ----------

em moi lam bo cpu g2030 ram 4gb card ati r7 240
Khi chạy file brulay bằng dvd 13 thì cpu toàn gần 100% còn khi play đĩa brulay thì cpu tu 30 đến 50%
Phải làm sao giờ các bácnhir
Bác kiểm tra xem power dvd 13 đã để ở chế độ hardware decoding chưa chứ nếu mà để card hình giải mã thì cpu không bao giờ load cao như vậy đâu bác. Nếu không bác kiểm tra lại win của bác đi nhé vì có thể nó bị lỗi rồi.

vanloi9x

Bác kiểm tra xem power dvd 13 đã để ở chế độ hardware decoding chưa chứ nếu mà để card hình giải mã thì cpu không bao giờ load cao như vậy đâu bác. Nếu không bác kiểm tra lại win của bác đi nhé vì có thể nó bị lỗi rồi.
khi chạy đĩa burlay thì dvdpower mặc định là hardware decoding còn khi chạy file brulay để dùng sub ngoài thì dvd mặc định là software decoding không cho mình chọn harware decoding nữa bác à

Bên trên