Cấu hình play HD bằng phần cứng, sai lầm tai hại ?

tanminh6000

Ðề: Cấu hình play HD bằng phần cứng, sai lầm tai hại ?

Bạn 88..12 cho mình hỏi :"nếu phim có DXVA thì nó có phần Enable DXVA support tức là gặp phim có hỗ trợ DXVA thì nó sẽ tự động chuyển phần decode sang cho GPU chứ không qua CPU nữa." nghĩa là sao ? Mình thử các film mình có như mấy bộ tài liệu của BBC, các film HD như của anh em vẫn post lên đây, cái nào cũng chạy đc DXVA trong win7, vào Render Settings xem đc View Stats, Vsyn, GPU control..... còn trong WinXP thì ko xem đc những thông tin này. Cảm ơn bạn.

Chỉ cần hardware support DXVA thì chỉ cần làm y như trong Thread này là tất cả đều play với mode DXVA mình đã thử với tất cả các film đang có trên HDD của mình rồi mới dám nói vậy.:D

SlashPrG

Member

Cảm ơn bạn TanMinh6000, tớ tìm đc rồi, nhưng còn chỗ này tớ chưa hiểu. Cái máy mình đang xài dùng VGA Nvidia 9600GSO, làm theo hướng dẫn đã xem đc bằng DXVA, nhưng có điều mình dùng WinXP SP3 vào Render Settings của MCP ko xem đc View Stats, Vsyn, GPU control..... Bạn để ý hình minh họa dưới đây, phần bôi đỏ nhé.

Mình muốn hỏi thêm chỗ này vì trong Win7 mình xem đc các thông số trên, còn trong WinXP lại ko xem đc. Thanks.

tanminh6000

Cảm ơn bạn TanMinh6000, tớ tìm đc rồi, nhưng còn chỗ này tớ chưa hiểu. Cái máy mình đang xài dùng VGA Nvidia 9600GSO, làm theo hướng dẫn đã xem đc bằng DXVA, nhưng có điều mình dùng WinXP SP3 vào Render Settings của MCP ko xem đc View Stats, Vsyn, GPU control..... Bạn để ý hình minh họa dưới đây, phần bôi đỏ nhé.

Mình muốn hỏi thêm chỗ này vì trong Win7 mình xem đc các thông số trên, còn trong WinXP lại ko xem đc. Thanks.

Nó chỉ bị mờ ở cái Output range thui hay các mục trong đó điều bị vậy bạn ?, nếu chỉ bị phần đó thôi thì mình thấy ko vấn đề gì nếu bạn xem trên PC, 9 xác là dùng win 7 thì sẽ xem được hết, mình ko có dùng xp nên ko test được chổ này.:D

MrLeoNguyen

Xn phép 'đào mộ' topic chút :"> Cho mình hỏi, làm sao để biết phần cứng support DXVA? Mình có dùng DXVA Checker 2.7 mà đọc thông số chả hiểu gì hết @@. Với cả ai có link hướng dẫn cài đặt để MPC chạy DXVA thì share cho mình với. Hiện mình đang dùng cạc Geforce 7300 LE :D

Bên trên