Chắn học Đại cương

vohaidong

Active Member
Ðề: Chắn học Đại cương

Đền là chính xác roài.
theo em thì có mấy cách hô như sau:
1. Chì, chíu ù bạch thủ chi, có tôm
2. Bạch thủ chì chíu ù chi có tôm
3. Chíu ù bạch thủ chi, chì, có tôm
4. Bạch thủ chíu ù chi, chì, có tôm
5. Chì bạch thủ chíu ù chi có tôm
Tạm thế đã, có cao thủ nào bổ xung thêm gì không nhể :D theo em thì những cách hô trên có thể có câu không vần lắm nhưng vẫn được ăn tiền :))
Biển học vô bờ . Mô phật

please_helpme

Active Member

toàn bác bỏ học vào tư vấn!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Pate

Member

mấy bác cho em hỏi cái.
hôm trước em ù quả " trì chíu ù bạch thủ ù chi có tôm" bị bắt báo. nó bảo ko đựơc hô ù 2 lần như thế.
các bác cho em hỏi nó bắt báo có đúng ko ạ, em bị báo mà tức qua

Không có tức đâu bác, chỉ có đau vì đền thôi ạ!

phick

Member

vậy là phải đền rồi, mất tiền ngu vậy, cảm ơn các bác !

HHN

Active Member

Hôm rồi em về quê oánh với mấy ông thanh niên ở quê có quả như này mà em éo cãi được với 3 thằng nó thôi đành nghỉ.... chơi. có thằng nó đang chờ ù 3 đầu thất, trong đó nó có chíu con thất vạn, nhưng khi ù nó chỉ bỏ có 3 con thất xuống và nó vẫn hô chíu ù, em bắt báo nó, bọn nó cãi ở đay vẫn đánh thế, chíu ù 3 đầu không cần bỏ cả 5 con xuống :( cãi nhau một hồi và em bảo thôi éo chới với bọn mày nữa éo biết luật lá gì cả, bình thướng chíu ù thì bỏ 3 con đó xuống, thì đương nhiên là 3 đầu thì phải bỏ cả 5 con xuống thì mới được hô chíu ù chứ. nếu không bỏ 5 con xuống thì hóa ra ông chíu ù bạch thủ à :))

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Hôm rồi em về quê oánh với mấy ông thanh niên ở quê có quả như này mà em éo cãi được với 3 thằng nó thôi đành nghỉ.... chơi. có thằng nó đang chờ ù 3 đầu thất, trong đó nó có chíu con thất vạn, nhưng khi ù nó chỉ bỏ có 3 con thất xuống và nó vẫn hô chíu ù, em bắt báo nó, bọn nó cãi ở đay vẫn đánh thế, chíu ù 3 đầu không cần bỏ cả 5 con xuống :( cãi nhau một hồi và em bảo thôi éo chới với bọn mày nữa éo biết luật lá gì cả, bình thướng chíu ù thì bỏ 3 con đó xuống, thì đương nhiên là 3 đầu thì phải bỏ cả 5 con xuống thì mới được hô chíu ù chứ. nếu không bỏ 5 con xuống thì hóa ra ông chíu ù bạch thủ à :))
Cái này gọi là : phép vua thua lệ làng. Không chơi nữa cho nó đỡ tức.

please_helpme

Active Member

Cái này gọi là : phép vua thua lệ làng. Không chơi nữa cho nó đỡ tức.

chỉ biết chia bài như Em thì càng đỡ tức :))
luật nào Em cũng vẫn chia :D
lệ nào Em cũng thu gà hết =))

please_helpme

Active Member

Ơ,bác Tài cũng biết môn này à,e vẫn cầm của bác đĩa Celin Diong,chưa trả cho bác đc,ngượng quá

thôi bác cứ giữ lấy Disc mà nghe!!!
hôm nào ra Space Café Offline bác nhé!!!
nhớ cầm theo 500k tiền quỹ còn nợ anh buihung nha!!!

black cat

He, he ! Mình quên mất vụ này rồi, tặng cho em luôn đó.

E cảm ơn,nhưng hôm nào e vẫn phải đưa nó về chính chủ thôi,bởi vì ở nhà e nó ko phát huy đc tác dụng.A cho e hỏi là HDD có cổng giao tiếp USB ko?E định xem HD bằng laptop

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

E cảm ơn,nhưng hôm nào e vẫn phải đưa nó về chính chủ thôi,bởi vì ở nhà e nó ko phát huy đc tác dụng.A cho e hỏi là HDD có cổng giao tiếp USB ko?E định xem HD bằng laptop
HDD thì không có nhưng Box chứa HDD gắn ngoài thì có, ví dụ : Box Buffalo của Haihart bán 200k.
Xem HD bằng laptop không có vấn đề gì miễn là cấu hình khá khá một chút.

please_helpme

Active Member

HDD thì không có nhưng Box chứa HDD gắn ngoài thì có, ví dụ : Box Buffalo của Haihart bán 200k.
Xem HD bằng laptop không có vấn đề gì miễn là cấu hình khá khá một chút.

E cảm ơn,nhưng chắc bác nhầm,2000k chứ

Không nhầm đâu bác nhé!
200k là BOX không HDD
2000k là BOX + HDD
bác BAN CHAI NHO chỉ nhầm HaiHard với Haihart
Thanks!!!

saslynguyen

Member

He, he ! Mình quên mất vụ này rồi, tặng cho em luôn đó.

Hay quá, cứ cái đà này mấy bữa nữa qua nhà A. Tài mượn khoảng chục cái đĩa về nghe rồi quên luôn (Chắc anh không giận mình đâu vì khi mình bảo quên anh sẽ tặng luôn cho mình mà )

please_helpme

Active Member

Hay quá, cứ cái đà này mấy bữa nữa qua nhà A. Tài mượn khoảng chục cái đĩa về nghe rồi quên luôn (Chắc anh không giận mình đâu vì khi mình bảo quên anh sẽ tặng luôn cho mình mà )

:D hôm nay liên hoan xong có mấy chục cái đĩa chưa rửa đóa!!! :))

HHN

Active Member

Zời ạ, topic này các bác cũng vô spam được nữa à, cứ tưởng mấy ngày nghỉ có vụ học hành gì. vào đọc mãi toàn thấy các bác "xì pem".

Bên trên