Chào các bác ở BH, bác nào có loa Z5500 hay dàn AIO của LG hay JVC cho em tới nghe thử với.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

dogiabao

Member
Ðề: Chào các bác ở BH, bác nào có loa Z5500 hay dàn AIO của LG hay JVC cho em tới nghe thử với.

z5500 sao thấy cái cục sub nhỏ thế nhỉ, âm trầm nó phát ra ntn các bác (vì mình chưa được dịp nghe thử con này).
Hôm qua ghé siêu thị ĐM Phan Khang (ngay quảng trường) thấy mấy dàn LG toàn > 7tr, có mang USB với âm thanh DTS + movie sample ra thử thì cái thì ko nhận USB, cái thì nhận nhưng ko thấy được file âm thanh DTS + movie (mkv). Cái đọc được thì ko phát được file DTS (ko thấy chữ dts đỏ lên). Nói chung là phải gặp bác Vinh xem bộ rời ra sao thôi.

ngoài ra trong đó thấy có con samsung plasma 42 C430 bán có 8,5tr, hình ảnh cũng thấy đẹp. Đang compare nó với Pana 42x20v (bán KM 8,9 - giá thực 9,9tr). mà sao con Pana 42A20v bán giá KM là 9,9tr nhỉ (giá thực là 12tr), cao hơn nhiều so với x20.
bác nói cục sub của z5500 mà nhỏ hả bác.nó to lắm đấy bác ơi,set up z5500 khó nhất là làm sao cho tiếng sub nó thanh thoát đấy bác ạh.và món này thì em có tuyệt chiêu đây.vì tất cả dòng lớn nhất của logitech hầu như đều đã qua tai của em

tuanaiai

Active Member
Ðề: Chào các bác ở BH, bác nào có loa Z5500 hay dàn AIO của LG hay JVC cho em tới nghe thử với.

z5500 sao thấy cái cục sub nhỏ thế nhỉ, âm trầm nó phát ra ntn các bác (vì mình chưa được dịp nghe thử con này).
Hôm qua ghé siêu thị ĐM Phan Khang (ngay quảng trường) thấy mấy dàn LG toàn > 7tr, có mang USB với âm thanh DTS + movie sample ra thử thì cái thì ko nhận USB, cái thì nhận nhưng ko thấy được file âm thanh DTS + movie (mkv). Cái đọc được thì ko phát được file DTS (ko thấy chữ dts đỏ lên). Nói chung là phải gặp bác Vinh xem bộ rời ra sao thôi.

ngoài ra trong đó thấy có con samsung plasma 42 C430 bán có 8,5tr, hình ảnh cũng thấy đẹp. Đang compare nó với Pana 42x20v (bán KM 8,9 - giá thực 9,9tr). mà sao con Pana 42A20v bán giá KM là 9,9tr nhỉ (giá thực là 12tr), cao hơn nhiều so với x20.

Mấy chú LG AIO đó mục đích chính là có kết nối Opt thiết bị ngoài vào để giải mã DTS rồi xuất ra loa đó bác, còn đầu đọc của nó cũng chỉ DVD thôi. Suy ra mấy món bác copy vào USB không play được cũng đúng.

tuanaiai

Active Member

bác nói cục sub của z5500 mà nhỏ hả bác.nó to lắm đấy bác ơi,set up z5500 khó nhất là làm sao cho tiếng sub nó thanh thoát đấy bác ạh.và món này thì em có tuyệt chiêu đây.vì tất cả dòng lớn nhất của logitech hầu như đều đã qua tai của em

Bác Trung nói đúng đó, mình đã dùng qua 2 bộ Edifier phân khúc vi tính giá mềm cũng hay, sub to vật vã so với đồ vitinh rồi, tiếc rằng Edifier không giải mã DTS, không có opt cho thiết bị ngoài xuất qua. Sub phân khúc vi tính cái khó ở chỗ setup sub nằm đâu, setup không đúng nó ù to, âm trầm lan tỏa kiểu nặng nề lắm chứ không như sub dân dụng nhét vào gốc nào nó cũng lan tỏa khắp phòng.

dogiabao

Member

bác đưa usb mình nghĩ mình set up được lên dts.vì file dts thì sẽ đầu dvd sẽ đọc dược file đó.chỉ sợ bác cắm vào tivi nó có 2.0 mới ko lên được dts thôi

hoangtq

Well-Known Member

Máy cái dàn AIO 5-7 tr của LG, nó có khe cắp USB nhưng để dùng chơi nhạc MP3 -> bắt nó chạy file DTS, mkv thì ông nội nó cũng bó tay ...:)), nó có cả chức năng karaoke luôn, nhưng cắm thử Mic vào hát xem sao ? Hàng xóm nó tưởng bò, lợn ở đâu kêu ấy chứ ???:D

Túm lại chú Thông cần xác định rõ mình cần cái gì là chính, khả năng tài chính đến đâu thì chiến đồ nó sẽ dễ hơn và phù hợp. Về bộ Z5500 thì thấy bà con trên diễn đàn nói xem phim và chơi game rất hay, nhạc nhẽo thì k bằng AIO của LG, hình thức nhỏ ngọn, mỗi cục sub là bự -> để phòng khách có lẽ k đẹp lắm.

@dogiabao: chú T giải thích đoạn phía trên hơi nặng lời rồi, đề nghị bình tĩnh hơn nhá ....:x:x

duytran54

Well-Known Member

Em ở Hn nhưng đọc thấy bài của các bác, em tư vấn luôn là nên dùng 390XP, bỏ qua Z5500, tiền hơn có chút xíu mà chất lượng thì hơn hẳn.

minhthong1981

Active Member

haha, dzụ tư vấn lên luôn 390XP thấy hoài nhỉ, nếu bỏ ra > 10tr thì lại có nhiều hướng mới nữa -> lại đau đầu tiếp.
@hoangtq, như e đã nói, em cần tìm bộ loa từ 5-7tr đó, nên phải thử tùm lum là vậy. Mà z5500 ở BH ko thấy chỗ bán nhỉ, chạy ra Tin Viet Tien hay Maiphuong cũng ko có. Nên ko nghe thử được.
@tuanaiai, ủa, bác nói là phải chỉnh lại thì z5500 mới hay, nhưng mình xem qua HD Player chứ ko phải PC thì có chỉnh được ko bác?
@dogiabao,
bác đưa usb mình nghĩ mình set up được lên dts.vì file dts thì sẽ đầu dvd sẽ đọc dược file đó.chỉ sợ bác cắm vào tivi nó có 2.0 mới ko lên được dts thôi
cắm USB vào bộ LG AIO, nó thấy file nhưng phát thì nghe è è vì ko support dts.
cái USB này mình đã mang thử bên nhà bác hoangtq, nghe ngon lành cành đào mà.

vậy giờ chỉ có 1 cách để test loa LG AIO là mang luôn cái đầu HD Player qua, cắm USB qua đó thì loa mới nhận biết DTS được.

tuanaiai

Active Member

haha, dzụ tư vấn lên luôn 390XP thấy hoài nhỉ, nếu bỏ ra > 10tr thì lại có nhiều hướng mới nữa -> lại đau đầu tiếp.
@hoangtq, như e đã nói, em cần tìm bộ loa từ 5-7tr đó, nên phải thử tùm lum là vậy. Mà z5500 ở BH ko thấy chỗ bán nhỉ, chạy ra Tin Viet Tien hay Maiphuong cũng ko có. Nên ko nghe thử được.
@tuanaiai, ủa, bác nói là phải chỉnh lại thì z5500 mới hay, nhưng mình xem qua HD Player chứ ko phải PC thì có chỉnh được ko bác?
@dogiabao,

vậy giờ chỉ có 1 cách để test loa LG AIO là mang luôn cái đầu HD Player qua, cắm USB qua đó thì loa mới nhận biết DTS được.

Chỉnh vị trí đặt Sub thôi bác, còn mặc định bác cứ cắm opt từ HDP qua Sub Z5500 la sẽ ra loa.

s2krazyellow

Well-Known Member

Yêu Nhau Một Phút Cũng Đành,
Miễn Là Phút Ấy Chân Thành Bên Nhau.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tuanaiai

Active Member

Mình đính chính lại nhé, có nhiều thông tin phạm quy, cho nên mình sẽ xóa các bài còn lại nếu còn post tiếp.

Pm: bác V, bác T
Các bác cứ bình tĩnh, chuyện đâu còn có đó mà.

littleKFC

Member

Mình đính chính lại nhé, có nhiều thông tin phạm quy, cho nên mình sẽ xóa các bài còn lại nếu còn post tiếp.

Pm: bác V, bác T
Các bác cứ bình tĩnh, chuyện đâu còn có đó mà.

bác nói đúng... diễn đàn là để học hỏi và giải trí.. các bác đừng đả kích nhau như vậy.. anh em với nhau không.. mổi người nhịn 1 tiếng... dù sao thì cũng cám ơn 2 bác đã tư vấn cho anh em..

hoangtq

Well-Known Member

Mình đề nghị bác Mod tuanaiai xóa bớt một số comment chứa nội dung ''hơi thiếu bình tĩnh'' của T và V; 2 đồng chí này bị xóa bài cũng đừng ấm ức nhé, vì như vậy sẽ hợp lý hơn cho sân chơi chung, nếu k xử lý ngay từ đầu thì về sau anh em dễ gây mất đoàn kết, mất vui.

@ T và V: ngồi nhậu mà kích nhau kiểu này thì bia, rượu đâu mà uống cho đủ :))? bình tĩnh nhé 2 đồng chí

Tumi

Member

@minhthong 1981: Tôi đã mua z5500 khi trang hdvietnam của bác Chip chưa ra đời, bây giờ đang xài bộ thứ 2. Chú V có ghé nhà tôi nhiều lần nên đã có hiểu biết về nó. "Hay" chỉ là một khái niệm mang tính chủ quan và không phải luôn bất biến. Bạn sẽ thấy z5500 thật xuất sắc trong tầm giá khi xem phim và cũng thật tuyệt vời trong nghe nhạc trữ tình khi bạn...đang yêu. Tôi đã mua của chú V 1 bộ loa, 2 ampli, 1 CDP cùng nhiều phụ kiện khác và cũng rất hài lòng với chất lượng hàng hóa cũng như thái độ phục vụ khách hàng của chú ấy.
Có nhiều sự lựa chọn thì tốt hơn là 1. Nếu Bạn thích, xin mời Bạn ghé nhà tôi để nghe về khả năng trình diễn của z5500, đồng thời cũng nên trực tiếp ghé thăm các shop bán hàng để trải nghiệm thêm.
Z5500 từng là niềm yêu thích của tôi cho đến giờ và giờ đây tôi lại thích cách chơi phối ghép 'lôm côm" như chú V. Mỗi cách chơi đều có sự thú vị và mục đích của Bạn là gì trong cách chơi nếu như không phải cảm xúc trào dâng trong Bạn khi thưởng thức những tuyệt phẩm.
Chúc Bạn sớm có bộ dàn như mong ước của mình.

tuanaiai

Active Member

Bác minhthong xem kĩ lại, chắc bữa hôm đó bác qua cắm USB đó vào Tvix N1 chứ không phải cắm vào đầu DVD dàn LG HT503TH đâu, vì mình nói rồi, nó chỉ giải mã DTS ở phần Rev thôi, còn đầu DVD kia đọc không được, vì bác thấy tích hợp trong 1 nhưng thực chất trong Board nó vẫn tách ra phần Rev giải mã DTS còn phần đầu DVD đọc được hay không là chuyện khác.

Bác có thể tham khảo:

DVD(NTSC)

DVD(PAL)

DVD-R

DVD-RW(Kiểu Video/VR)

DVD+R

DVD+RW(Chế độ video)

DVD-RAM

Video CD/Super VCD

Audio CD

CD-R/CD-RW

HT503TH Rạp hát tại gia Thiết bị nghe nhìn

Đa số anh em mua mấy bộ đó là vì nó có Opt cho thiết bị ngoài vào để Rev giải mã DTS.

tuanaiai

Active Member

Đã Edit bài, tiếp tục tập chung vào chuyên môn nhé các bác. Gday.

minhthong1981

Active Member

@Tumi, cám ơn bác nhiều nhé, mình vỡ lẽ ra nhiều cái từ những thông tin hữu ích của bác. Nếu được thì bác cho e địa chỉ + số dt để e liên lạc nhé.

@2 bác Trung và Vinh, theo e biết thì âm thanh ko thể xét cái nào hay hơn cái nào mà do ý chủ quan mỗi người khi nghe, do đó mỗi bác có 1 quan điểm riêng, nên bất đồng cũng là điều dễ hiểu. Em chỉ xin nói 1 câu thế này: Những thông tin của các bác rất hữu ích cho những newbie như em. Em xin cám ơn 2 bác nhiều.

dogiabao

Member

@minhthong 1981: Tôi đã mua z5500 khi trang hdvietnam của bác Chip chưa ra đời, bây giờ đang xài bộ thứ 2. Chú V có ghé nhà tôi nhiều lần nên đã có hiểu biết về nó. "Hay" chỉ là một khái niệm mang tính chủ quan và không phải luôn bất biến. Bạn sẽ thấy z5500 thật xuất sắc trong tầm giá khi xem phim và cũng thật tuyệt vời trong nghe nhạc trữ tình khi bạn...đang yêu. Tôi đã mua của chú V 1 bộ loa, 2 ampli, 1 CDP cùng nhiều phụ kiện khác và cũng rất hài lòng với chất lượng hàng hóa cũng như thái độ phục vụ khách hàng của chú ấy.
Có nhiều sự lựa chọn thì tốt hơn là 1. Nếu Bạn thích, xin mời Bạn ghé nhà tôi để nghe về khả năng trình diễn của z5500, đồng thời cũng nên trực tiếp ghé thăm các shop bán hàng để trải nghiệm thêm.
Z5500 từng là niềm yêu thích của tôi cho đến giờ và giờ đây tôi lại thích cách chơi phối ghép 'lôm côm" như chú V. Mỗi cách chơi đều có sự thú vị và mục đích của Bạn là gì trong cách chơi nếu như không phải cảm xúc trào dâng trong Bạn khi thưởng thức những tuyệt phẩm.
Chúc Bạn sớm có bộ dàn như mong ước của mình.
dạ cám on bác Tumi ,bác cho em hỏi bác set up 5.1 như thế nào hướng của sub ra sao và cách bố trí của loa như thế nào mong bác cho chỉ cho em,vì em cũng đang cần mua 1 bộ cho lên xe,cho thằng cu nhà em xem phim hoat hình HD.bác dùng tới 2 bộ Z5500 chắc bác sét up chuẩn lắm.cám ơn bác.MỌI NIỀM TIN GỞI NƠI BÁC CÁM ƠN

minhthong1981

Active Member

Bác minhthong xem kĩ lại, chắc bữa hôm đó bác qua cắm USB đó vào Tvix N1 chứ không phải cắm vào đầu DVD dàn LG HT503TH đâu, vì mình nói rồi, nó chỉ giải mã DTS ở phần Rev thôi, còn đầu DVD kia đọc không được, vì bác thấy tích hợp trong 1 nhưng thực chất trong Board nó vẫn tách ra phần Rev giải mã DTS còn phần đầu DVD đọc được hay không là chuyện khác.

uh đúng rùi đó bác tuấn, chắc e ghi thiếu, vì vậy e mới nói là muốn test phải mang cả HD Player ra siêu thị test là vậy.

Tumi

Member

@dogiabao: Với 1 người buôn bán hàng audio và giỏi kỹ thuật như bạn thì e rằng bạn đã nhờ nhầm người. Tôi chỉ là người dùng bình thường như nhiều người khác. Kiến thức về audio,video chỉ là ăn đong chắp nhặt, hơn nữa cũng chưa bao giờ có xe hơi nên ko giúp bạn đc. Mong Bạn thông cảm. Bạn gõ "set up z5500" thì bác Gu Gờ cho nhiều thông tin quý giá hơn tôi. Trên trang thegioinghenhin có nhiều lời khuyên hữu ích của các chuyên gia nếu Bạn thực sự quan tâm.
Hiện tại, Z5500 của tôi bố trí như sau: 5 loa dàn hàng ngang trước mặt, sub dưới chân. Khoảng 20TB phim HD, lossless trên kệ nằm phủ bụi.
Trở về với dòng nhạc 2 kênh trữ tình, cổ điển, giao hưởng. Tôi nhận ra rằng: Nếu ta không có cảm xúc, những thiết bị audio đắt tiền, những kiến thức kỹ thuật rối rắm chỉ làm phiền mình.
Nếu có cảm xúc, mọi thứ vật chất đều biến mất. Chỉ còn Bạn và cảm xúc trong Bạn bay bổng trong âm thanh mà Bạn đang tận hưởng.
Tôi thích đc cảm xúc dẫn mình đi trong thế giới âm thanh chứ không phải kỹ thuật xỏ mũi mình lôi đi theo hướng nó muốn.
Vài lời chia sẻ cùng Bạn. Chúc Bạn đạt đc những điều mình mong ước.

dogiabao

Member

Nội dung đã được xóa

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên