Chất lượng HD của K+ là bao nhiêu

gimpvn

Member
Chào các bác, em đang có ý định lắp truyền hình, đang phân vân giữa MyTV với K+. Chất lượng MyTV thì em chứng kiến rồi, tương đương HDTV 720, còn K+ thì chưa được thấy bao giờ, thấy mọi người bảo nó nét nhất trong các loại không biết như nào. Nhờ các bác tư vấn giúp em

phithien

Well-Known Member
Ðề: Chất lượng HD của K+ là bao nhiêu

Chào các bác, em đang có ý định lắp truyền hình, đang phân vân giữa MyTV với K+. Chất lượng MyTV thì em chứng kiến rồi, tương đương HDTV 720, còn K+ thì chưa được thấy bao giờ, thấy mọi người bảo nó nét nhất trong các loại không biết như nào. Nhờ các bác tư vấn giúp em
Đêm nay bác ra mấy quán cafe xem EPL vòng cuối rồi quyết định. Những kênh HD của k+ chất lượng hơn Mytv, nhất là những kênh k+1, k+ PM.... chỉ có điều là ít kênh HD

Chính xác là cảm giác K+ phát hình HD đẹp nhất, mặc dù hầu như các dịch vụ truyền hình trả tiền đều phát ở độ phân giải 1080i, trong đó có MyTV.
Em có cảm giác như là K+ đẩy màu sắc các kênh của họ lên rực hơn so với các nhà cung cấp khác, nên là hình nhìn lúc nào cũng bắt mắt hấp dẫn hơn

quan7388

Well-Known Member

Em vote cho K+, giá rẻ mà chất lượng thì đảm bảo. Chỉ hơi ức chế những hôm mưa to gió lớn là có đôi chút bị ảnh hưởng do vệ tinh mà.

Bác thảm khảo trên trang chủ của nó về cước cũng như phần MyK+ thú vị phết :)

http://www.kplus.net.vn/

phuongtv_76

Well-Known Member

K giờ nén nhiều kênh vào 1tp nên chất lượng giảm sút nhiều so với thời gian đầu

có đầy đủ các kênh vtv1, quốc hội, nhân dân với chuẩn HD độ nét cao

HNT24681

Well-Known Member

MyTV thì nhiều kênh, chất lượng cũng được, tương đương với DVB-T2, chạy qua IPTV bỏ được cái logo đi nhìn cũng đỡ tức mắt :D.
K+ thì màu sắc lên có vẻ đẹp hơn, cơ mà ít kênh HD bm

Flatland

Well-Known Member

Nếu vtv6 và vtv3 HD trên đầu K+ thì xem nét k bác Điêu , e tính lắp mà đang hơi lăn tăn.
Bảo đảm đúng nguyên gốc của VTV. Còn nói về độ nét thì mỗi người có khái niệm khác nhau. Có người thích "trơn mượt", có ngườ thì lại thích "có gai", bởi bậy đôi khi nét với người này lại không nét với người kia.

phuongtv_76

Well-Known Member

VTV phát trên VTV3HD và VTV6HD thì truyền hình số mặt đất xem nét luôn

thinhsve

Well-Known Member

Ơ cháy hàng ah, chắc thu nhập lại lên :D
Ế bỏ mịa nên phải giảm giá STB còn 650K, thuê bao còn 125K/tháng. Lỗ sặc gạch phải lấy tiền thuế của dân bù vào mà còn nổ, chỉ có CB nhà đài thì hốt ngon thui nên thu nhập lên là chắc rùi.

Ế bỏ mịa nên phải giảm giá STB còn 650K, thuê bao còn 125K/tháng. Lỗ sặc gạch phải lấy tiền thuế của dân bù vào mà còn nổ, chỉ có CB nhà đài thì hốt ngon thui nên thu nhập lên là chắc rùi.

Ế à, hehe... đã vượt mốc 1tr thuê bao, hehe...

Bên trên