Chất lượng hình ảnh của tivi SHARP LC-70LE360X như thế nào?

Ðề: Chất lượng hình ảnh của tivi SHARP LC-70LE360X như thế nào?

Cảm ơn các bác 1234567890abc, lehung7201...cho ý kiến về 70le360x, làm động lực mình lấy tivi này. Cảm nhận ban đầu: hình dáng bên ngoài rất hoàng tráng, khi bật lên như đang xem rạp chiếu phim cỡ nhỏ, hình ảnh chân thực sắc nét, không màu mè (mới xem qua truyền hình số viettel và PC)
[
P/s: Tivi đã mua rồi, các bác giúp tư vấn thêm về thiết bị phát xem phim, ca nhạc...full hd cho tivi, xin cảm ơn.

chúc mừng bác. bác dùng đầu himedia q10 iv là hợp nhất. hiện em đang dùng đầu này thấy ngon, xem online tốt, xem qua mạng lan kết nối với PC ngon. em hiện đang dùng loa hơi cùi có 1tr7 chất lượng tạm chấp nhận với không đòi hỏi nhiều về âm thanh như em. đang mê bộ dàn onkyo s7705 giá 19tr có hỗ trợ dobly almos nhưng đang hết đạn rồi, chắc chờ đến tết @@.

ps: Chất lượng hình ảnh nexttv em thấy có vẻ tốt hơn so với fpt play hd em đang dùng. hình ảnh K+1 hd trên fpt play hd dùng với tivi 42inch panasonic của em xem tốt, hình ảnh đẹp, nhưng cắm vào con tivi 70 inch này thì hình ảnh hơi bị vỡ

sonroses

Member

Các bác cho em hỏi chút, em thật ra rất thích Shap, thấy LG giá cũng tốt chất lượng cũng được, các bác kinh qua rồi thì em cho em hỏi là nên chọn Sharp hay LG, hàng 60' thì tầm giá bao nhiêu tiền hả các bác, Cảm ơn các bác nhiều .

Các bác cho em hỏi chút, em thật ra rất thích Shap, thấy LG giá cũng tốt chất lượng cũng được, các bác kinh qua rồi thì em cho em hỏi là nên chọn Sharp hay LG, hàng 60' thì tầm giá bao nhiêu tiền hả các bác, Cảm ơn các bác nhiều .

nếu bác thích lg thì theo riêng em thì nên nên chọn samsung màu nó đẹp hơn. đó là theo em khi ra nguyễn kim nhìn mấy cái tivi samsung và lg. còn sharp mà giá rẻ tầm 29 triệu theo tiêu chí p/p thì sharp 70 le360 x có lẽ có giá tốt nhất

fbbk

Member

Các bác show hàng làm em thèm quá! Chẳng lẽ đẩy 47LA6910 đi để rước em này về?

thuytinhtim

Well-Known Member

Sao em xem ảnh các bác chụp ko thấy có tí cảm giác "xi nê" gì cả nhỉ :))

sonroses

Member

Em chưa rành lắm về mấy cái tivi led này, em cũng đang muốn hỏi kinh nghiệm các bác giữa LG, SS & Sharp thì cái nào hợp lý về chất lượng & giá cả, 30tr đổ xuống, em ở HN, cao tiền hơn thì em chưa đề cập đến ợ, cảm ơn các bác nhiều .
nếu bác thích lg thì theo riêng em thì nên nên chọn samsung màu nó đẹp hơn. đó là theo em khi ra nguyễn kim nhìn mấy cái tivi samsung và lg. còn sharp mà giá rẻ tầm 29 triệu theo tiêu chí p/p thì sharp 70 le360 x có lẽ có giá tốt nhất

Em chưa rành lắm về mấy cái tivi led này, em cũng đang muốn hỏi kinh nghiệm các bác giữa LG, SS & Sharp thì cái nào hợp lý về chất lượng & giá cả, 30tr đổ xuống, em ở HN, cao tiền hơn thì em chưa đề cập đến ợ, cảm ơn các bác nhiều .

tầm 30 triệu đổ xuống thì 70 inch p/p chỉ có con sharp này. hiện có con sony w850c 35 triệu nhưng hết hàng rồi @@. còn muốn mua 4k tầm 30 triệu thì chỉ có mấy con 55 inch thôi bác

rua bo

Well-Known Member

=))
Sao em xem ảnh các bác chụp ko thấy có tí cảm giác "xi nê" gì cả nhỉ :))

Tại vì bác ấy chưa "vô" xị nào nên rung tay, hình mờ. Phim Bluray nét từng sợi tóc, lông tay, màu sắc khỏi chê.=))=))=))

rua bo

Well-Known Member

Cảm ơn các bác 1234567890abc, lehung7201...cho ý kiến về 70le360x, làm động lực mình lấy tivi này. Cảm nhận ban đầu: hình dáng bên ngoài rất hoàng tráng, khi bật lên như đang xem rạp chiếu phim cỡ nhỏ, hình ảnh chân thực sắc nét, không màu mè (mới xem qua truyền hình số viettel và PC)

P/s: Tivi đã mua rồi, các bác giúp tư vấn thêm về thiết bị phát xem phim, ca nhạc...full hd cho tivi, xin cảm ơn.
Bác đầu tư thêm con nas nữa để kéo phim, nhạc Bluray về xem thỏa thích.

toti

Member

hình ảnh đẹp quá.không biết Saigon có chổ naò bán không,

thaian26313

Em cũng đang lăn tăn con Sharp 70 inch này với em Sony 65w850c. Bác nào tư vấn giúp em được khong ạ.
- Về giá: ở siêu thị 33tr và 37tr ( có chỗ nào giá tốt hơn không ạ)
- Chất lượng hình ảnh: Em đa số chỉ xem HBO hay phim trên cáp thôi ạ
- SmartL: Có nên cần Tivi thông minh k ạ, vì nhu cầu em về cái này cũng k cần thiết lắm, nhưng nên có cho hợp thời đại không ạ?
Với 1 người ít hiểu biết về phim ảnh như em, k cầu kỳ lắm, nên chọn cái nào phù hợp ạ. Trước em dùng con 3D smart 51 inch của SS từ lúc mới ra, đắt mà chả ra sao, màu xuống nhanh và kém rõ, màn hình bé nằm xem phim chả đọc đc phụ đề, mới cho đi đc vài tháng trc rồi ạ.

huyhiep99

e đang muốn mua con SHARP LC-70LE360X , bác nào biết chỗ nào giá tốt chỉ e , đang máu !!!:x

Hôm qua tôi ham rẻ nên lấy bạn 65w850. Về kích thước thì nhỉnh hơn 60", nhưng không nhiều lắm. 3d xem tốt, smart được, âm thanh cho tivi chấp nhận được. Tuy nhiên hình ảnh thì tôi cảm giác màu hơi bệt. Lùi ra khoảng cách xem hơn 3m thì có đỡ hơn nhưng vẫn cảm giác màu không tự nhiên lắm. Cả nhà tôi (ông bà già, 2 vợ chồng) đều cảm giác màu không được như sharp 60LE951 đang dùng. Tôi xem thấy 65w850 cũng có nhiều chế độ tinh chỉnh về màu sắc. Tôi thử chỉnh một vài thông số nhưng cảm giác chất màu vẫn không thật như sharp.

Chỗ bán hàng cũng khuyến cáo là nếu đang dùng hãng nào thì mắt sẽ phải mất một thời gian mới quen với màu hãng khác. Như nhiều người đã dùng SS rồi thì khi dùng các dòng khác sẽ có cảm giác màu rất nhạt, không rực rỡ sống động. Biết là thế nhưng khó chịu quá. Sáng nay đổi lại lấy bạn 70LE951, ngoài tiền chênh lệch giá thì mất thêm 500 nghìn tiền phí đổi tivi. Màu sắc cảm giác thật hơn, chắc là do nhìn sharp đã quá quen rồi. Nói chung là mất tiền đổi tivi nhưng rất hài lòng vì được mang về dùng thử và được đổi tùy thích (2 tivi đều mới 100%, tôi nghĩ không phải ở đâu cũng có chính sách cho đổi thế này), được trải nghiệm thực tế cả kích thước và chất lượng hình ảnh của 2 dòng sony và sharp so với 60" đang dùng để có lựa chọn phù hợp với mình.
Cám ơn bác report nhiệt tình cho AE.

E đang xem máy chiếu 100" nhưng vẫn máu con TV tầm 70" khoảng 30tr này. TV nó có cái tiện của nó. Bực nhất là xem phim màn ảnh rộng thì còn thừa 2 vạch đen trên dưới. Hóa ra mất tiền 70" chỉ còn 60" thôi, cứ lăn tăn vụ này mãi :D
Nói vậy thôi chứ chắc sẽ quất 1 em. Phát sinh thêm là con 42" đang dùng lại phải cho đi chứ bán rẻ chẳng được bao nhiêu. Nhà em chẳng xem truyền hìn, TV chỉ để mỗi xem fim HD thôi :D

em chụp bằng iphone 5 bác ơi. oppo thì mắc quá. đang nghiên cứu kiếm các darbee để hình thêm đẹp hoặc không mua nividia shield tv , mà không biết nividia shield tv hình có đẹp không nữa

em chụp bằng iphone 5 bác ơi. oppo thì mắc quá. đang nghiên cứu kiếm các darbee để hình thêm đẹp hoặc không mua nividia shield tv , mà không biết nividia shield tv hình có đẹp không nữa
Hội HDVT có anh Khôi Davihand làm mod box thiết bị phát hình đã trải nghiệm rất nhiều đầu phát HD thì hiện nay trong tầm giá chưa có đầu nào qua được Oppo, đặc biệt nếu chạy máy chiếu. Oppo giờ cũng không quá đắt, tầm 10tr là có thể mua được 103 anh em thanh lý. Dune Base 3D là lựa chọn tốt. Darbee không được ưa chuộng lắm, điển hình là Oppo 103 được ưa chuộng hơn 103D (sử dụng chip Darbee)

Bên trên