Chất lượng Set top box HDTV của SCTV

Ðề: Chất lượng Set top box HDTV của SCTV

ko dùng thì bác nên tắt đi ,tiếc gì 1 phím bấm

cuongdote

Cho em hỏi dịch vụ internet đi kèm theo gói HD xài ngon không ạ?

hoangtro

Member

mình ở quận Tây hồ hà nội có lắp được sctv không vậy bạn phamhanh511

cuongdote

Cái vụ internet em thấy đáng ngờ lắm. Riêng với hợp đông internet phải cam kết sử dụng tối thiểu 18 tháng. Vô lý quá. Y như thời xin cho. Chắc bán hàng lỡm nên mới bắt anh em cam kết kiểu này.

Nhìn_Nghe

Active Member

mới lắp tuần rồi thấy chất lượng mấy kênh HD rất tốt, nhất là kênh SCTV HD, bongdaTV< thethaotv... ngon ko khác gì K+ HD, tiếc cái chưa có kênh nào có 5.1

nếu có đầu thu mà xem được fim HD từ ổ cứng gắn ngòai nữa (Như fpt hd) thì quá ngon

dvha

Member

Mình đang xài HTVC, chỉ coi SCTV ở nhà người khác thôi. Theo cá nhân mình thì SCTV sản xuất quá nhiều kênh riêng mà nội dung các kênh này chưa thực đặc sắc và đôi khi có trùng lắp nội dung giữa các kênh này. Ví dụ kênh phim tổng hợp có thể chiếu phim HK thì có kênh phim HK riêng,... Có cảm tưởng như SCTV bày ra nhiều kênh với mục đích quảng cáo cho khách hàng chưa sử dụng thấy số lượng kênh khủng của mình. Thật ra HTVC cũng có nhiều kênh tương tự nhưng ko quá nhiều như SCTV. Còn lại số kênh nước ngoài thì cả 2 như nhau thôi. Mà mình nghĩ nhiều khi nhiều kênh quá đâm ra không hay vì tín hiệu sẽ phải nén nhiều hơn nên chất lượng từng kênh chưa hẳn đã tốt. Còn internet thì bản thân mình vẫn thích dùng của các nhà mạng lớn chuyên về viễn thông như bưu điện, viettel hay FPT vì nó là IXP lại đi đường riêng biệt nên chất lượng đảm bảo hơn. Còn THC thì phải mua lại đường truyền của hãng khác hay hợp tác nên ko bảo đảm lắm. HTVC nhà thằng bạn thấy internet của CMC thấy cũng khá ổn nhưng mình vẫn thích gắn ADSL hay cáp quang hơn.

Nhìn_Nghe

Active Member

Mình đang xài HTVC, chỉ coi SCTV ở nhà người khác thôi. Theo cá nhân mình thì SCTV sản xuất quá nhiều kênh riêng mà nội dung các kênh này chưa thực đặc sắc và đôi khi có trùng lắp nội dung giữa các kênh này. Ví dụ kênh phim tổng hợp có thể chiếu phim HK thì có kênh phim HK riêng,... Có cảm tưởng như SCTV bày ra nhiều kênh với mục đích quảng cáo cho khách hàng chưa sử dụng thấy số lượng kênh khủng của mình. Thật ra HTVC cũng có nhiều kênh tương tự nhưng ko quá nhiều như SCTV. Còn lại số kênh nước ngoài thì cả 2 như nhau thôi. Mà mình nghĩ nhiều khi nhiều kênh quá đâm ra không hay vì tín hiệu sẽ phải nén nhiều hơn nên chất lượng từng kênh chưa hẳn đã tốt. Còn internet thì bản thân mình vẫn thích dùng của các nhà mạng lớn chuyên về viễn thông như bưu điện, viettel hay FPT vì nó là IXP lại đi đường riêng biệt nên chất lượng đảm bảo hơn. Còn THC thì phải mua lại đường truyền của hãng khác hay hợp tác nên ko bảo đảm lắm. HTVC nhà thằng bạn thấy internet của CMC thấy cũng khá ổn nhưng mình vẫn thích gắn ADSL hay cáp quang hơn.

mình ko xem bất kỳ kênh riêng SCTV nào mà ko phải HD, chỉ xem 20 kênh HD + VTV1. Mấy kênh HD như KBS, NHK , cải lương.. giải tán cũng được

thanhtungqng

Uploader

Pác nào ko có nhu cầu dùng đầu HD của SCTV thì cho mình đi, đang cần thêm vào cái tivi để xem HD SCTV

mình ko xem bất kỳ kênh riêng SCTV nào mà ko phải HD, chỉ xem 20 kênh HD + VTV1. Mấy kênh HD như KBS, NHK , cải lương.. giải tán cũng được
Bác không xem thì cũng có người khác thich chứ, kênh cải lương mà giải tán thì cả Sài Gòn bỏ sctv ngay, bác nên xếp các kênh của bác hay xem vào mục yêu thich (đặt lại thành tên bác cho hay), khi cần xem chỉ cần chuyển qua mục đấy là đủ hàng xài :))

Khi kinh doanh thì cũng phải tính đến lỗ lãi....Nếu như mỗi thu thuê bao không thì chỉ đủ tiền thuê nhân viên và dư 1 ít thôi, nên các đài phải phát triển thêm trên lĩnh vực khác....Giờ chỗ nào cũng thế mà bác VTV3, VTV1 cũng quảng cáo ầm ầm. Chấp nhận nó là tất yếu của cuộc sống đi bác :D

fcsobisung

Không biết đầu của SCTV có phải do trung quốc sản xuất không mà chất lượng tệ thế nhỉ các bạn?

thebluez

Active Member

Không biết đầu của SCTV có phải do trung quốc sản xuất không mà chất lượng tệ thế nhỉ các bạn?

giá 500k thì chỉ có thế thôi, nhưng trước năm 2014 thì thế hệ đầu thu nó tốt hơn tí

cybersoft

Active Member

Mình đang xài đầu SCTV lắp được vài tháng thì thấy chất lương tín hiệu giật giật nhất là khi cho xuất ra màn hình lớn 55inch FullHD.
Còn xem trên màn hinh 32" thì ít bị. Gọi thợ tới thì đổ thừa là cáp trong nhà mềnh yếu. Xài đầu thu do tín hiệu thấy báo 80-82% tín hiệu mà bảo yếu thi ko hiểu. Trong khi xem cũng cáp ấy Analog thì phà phà. Riết nản...

cuman81

giá 500k thì chỉ có thế thôi, nhưng trước năm 2014 thì thế hệ đầu thu nó tốt hơn tí

Tiền nào của đó thôi các bác, mấy cái đầu này do Trung quốc sản xuất không à. Nhà bà chị mình mới lắp 02 đầu SCTV HD DTC 6822 cái nào cũng bị lỗi là bấm nhiều lần là bị treo máy, phải tắt nguồn mở lại, tắt nguồn bằng remote, lúc mở lên thì kg lên, chán thật

chetaomay

Well-Known Member

Tiền nào của đó thôi các bác, mấy cái đầu này do Trung quốc sản xuất không à. Nhà bà chị mình mới lắp 02 đầu SCTV HD DTC 6822 cái nào cũng bị lỗi là bấm nhiều lần là bị treo máy, phải tắt nguồn mở lại, tắt nguồn bằng remote, lúc mở lên thì kg lên, chán thật

Nhà em cũng bị hiện tượng tương tự...bị treo máy là phải bật lại bằng power, bằng remote không bao giờ lên. Chán ghê, Không biết có chỗ nào bán đầu thu chuyển đổi tín hiệu tốt hơn không. Mới dùng bị cháy bộ sạc ( adaptor) bảo SCTV đến đồi, chờ 2 tuần rồi, toàn hứa. Bực mình quá...

haiq6

Mình cung bị treo tương tự nghỉ là do sài nhiều nóng nên bị treo , gắn quạt chạy lâu chỉ hơi ấm ấm nhưng vân bị treo . Bó tay!

vqtthang

Tôi xài đầu sctv model 7610, second hand, mà đâu thấy treo hay nóng nãy gì. Ông bạn gần nhà xài model 6822 cũng k hề bị.

haiq6

Đầu thu 6822 bạn bấm chuyển kênh nhanh liên tục khỏang 7, 8 lần là treo liền . Mình test cả hai đầu đều bị như nhau . KTV SCTV báo là đầu này nó bị lổi như vậy.

Mình nhận thấy ở set top box của SCTV(loại trang bị gần đây do TQ làm):
- Chưa thấy đồ điện tử nào mà nóng như cái này ,sờ gần bỏng tay!
- Tắt bằng remote thì không mở lại bằng remote được.
- Bộ nhớ của nó mắc bệnh hay quên , nên cứ thỉnh thoảng phải dò lại kênh!
- Hay bị đứng hình hay hình giật giật.Phải tắt nguồn rồi đóng lại mới chạy.
Kiểu này không biết thọ được bao lâu!

Bên trên