Chỉ có nhu cầu xem bóng đá thì lắp đặt đài nào thì là rẻ nhất ạ ?

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Chỉ có nhu cầu xem bóng đá thì lắp đặt đài nào thì là rẻ nhất ạ ?

Có đó bạn, bạn mua mấy loại dây HDMI tầm 10 m ấy, sau đó mua thêm bộ chia. ... Tại sao không mua laptop ấy ? Giờ Lap cũng rẻ mà, tiện đem đi linh tinh được. Mình cânf xem trận bản quyền nặng quá lại lấy lap ra cắm tivi là ổn rồi!

angel_of_dead_91

Well-Known Member
Ðề: Re: Chỉ có nhu cầu xem bóng đá thì lắp đặt đài nào thì là rẻ nhất ạ ?

Cảm ơn các bác, e thì fan Barca nên xem chủ yếu là La Liga và thi thoảng là EPL cho nó xôm :v
Xem máy tính cũng được nhưng e thích xem to, mà máy thì tâng 2, TV thì tầng 1 thì làm sao nối, dây HDMI có dài đc như thế k các bác ?
Dây HDMI dài cả trăm mét cũng có nữa là. Chỉ khổ là đang xem tự dưng có lỗi gì thì bác chạy lên chạy xuống thôi. :))
Mua một Lap cho chơi bời bác. :))

Vinh20

Well-Known Member

Mua Lap mới tầm 5-6 củ là oke cùng lắm là mua Lap cũ dùng cho vui check máy cẩn thận vào là ổn, 2-3 củ chứ mấy!

vuthecong78

Well-Known Member

FPT mở luồng IPTV là rẻ nhất. Tiếc là chỗ mình chưa có.

Mình chủ yếu xem NHA thôi thì nên dung cái nào các bác nhỉ. Hôm nay xem lịch chiếu vòng 1 NHA thì thấy mấy kênh K+ chỉ chiếu trận ngày chủ nhật với trận sớm của ngày thứ 7 thôi. Mình dung MyTV, nếu muốn xem full chả nhẽ phải Đăng ký thêm cả gói VTVcab với K+ thì dở hơi quá, thà Đăng ký K+ luôn còn rẻ hơn
Mà mình còn có Nhu cầu xem lại chương trình nữa nhé, giờ chắc chỉ có MyTV, truyền hình tương tác của Viettel với FPT play là có tính năng này thôi à

vietdungnb

Well-Known Member

Chuyển hộ khẩu bác này qua bên android box nhé. Free và cái gì cũng có. Chỉ cần internet là có hết.

pro2740

Active Member

Mình chủ yếu xem NHA thôi thì nên dung cái nào các bác nhỉ. Hôm nay xem lịch chiếu vòng 1 NHA thì thấy mấy kênh K+ chỉ chiếu trận ngày chủ nhật với trận sớm của ngày thứ 7 thôi. Mình dung MyTV, nếu muốn xem full chả nhẽ phải Đăng ký thêm cả gói VTVcab với K+ thì dở hơi quá, thà Đăng ký K+ luôn còn rẻ hơn
Mà mình còn có Nhu cầu xem lại chương trình nữa nhé, giờ chắc chỉ có MyTV, truyền hình tương tác của Viettel với FPT play là có tính năng này thôi à

bác tham khảo của viettel thử xem sao. Như thằng em mình dùng gói fast 8mb + ths 2 chiều có 200k/ tháng. Nó chỉ cần đăng ký thêm gói k+ 150k/tháng là xem tẹt ga NHA với la liga rồi. Xem lại chương trình thì vietel cho phép xem lại tất cả các kênh trong vòng 30 ngày nhé.

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Re: Chỉ có nhu cầu xem bóng đá thì lắp đặt đài nào thì là rẻ nhất ạ ?

Cảm ơn các bác, e thì fan Barca nên xem chủ yếu là La Liga và thi thoảng là EPL cho nó xôm :v
Xem máy tính cũng được nhưng e thích xem to, mà máy thì tâng 2, TV thì tầng 1 thì làm sao nối, dây HDMI có dài đc như thế k các bác ?

Em cũng thích xem to, được 1 cái là nằm, ngồi, đứng đều xem được hết. Bác có thể mua android box về cài add-on BSB, phí 30k/tháng xem thỏai mái.

Tầm cơ bản thì SCTV, còn cao hơn nữa thì VTC, còn thích đầy đủ thì K+ mà chiến thôi. K+ nghe nói được bản quyền trong 1, 2 năm nữa thì phải.

Vinh20

Well-Known Member

K+ đã hết hạn Premier League rồi bác à. Cuối năm nay sẽ đấu thầu lại gói Ngoại hạng Anh này.
Còn La Liga thì K+ mua độc quyền trong 3 mùa giải từ, 2015 - 2018, yên tâm nếu mê La Liga bác nhé!

djxo911

Member

Đường truyền fpt + android box, mở luồng IPTV xem tẹt ga, 40 kênh HD chuẩn
Cần tư vấn thêm pm mình nhé

vietdungnb

Well-Known Member

Đường truyền fpt + android box, mở luồng IPTV xem tẹt ga, 40 kênh HD chuẩn
Cần tư vấn thêm pm mình nhé

K+ trên đây có HD ko bạn ? Nếu tôi chỉ có internet FPT và kêu tổng đài mở IPTV + Android box ?

angel_of_dead_91

Well-Known Member

K+ trên đây có HD ko bạn ? Nếu tôi chỉ có internet FPT và kêu tổng đài mở IPTV + Android box ?
Mặc định internet của FPT đã mở luồng IPTV rồi. Và K+ thì có kênh HD có kênh SD. :)

djxo911

Member

Mặc định internet của FPT đã mở luồng IPTV rồi. Và K+ thì có kênh HD có kênh SD. :)

Quan trọng nhất là cập nhật thường xuyên và tự động các kênh cho người lười mò mẫu thôi :D

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Nhưng mấy kênh K+ có bị thay đổi thường xuyên không bác?
Theo cảm quan của em thì mấy kênh K+ ko đổi đâu. Chỉ trừ khi đổi toàn bộ các kênh cho nhau thì bị thôi. :)

Bác có thể trang bị thêm một em Android Box để xem qua Sopcast hoặc Acestream, cũng quá ổn đi chứ :)

Bên trên