Chia sẻ cách Set điều khiển của Sctv để điều khiển TiVi

thebluez

Active Member
Ðề: Chia sẻ cách Set điều khiển của Sctv để điều khiển TiVi

Mình nghĩ SCTV sai nhưng VTVcab cũng sai. Ae nghĩ sao về video này http://media.vtvcab.vn/ket-noi-vtvcab/mat-niem-tin---mat-tat-ca http://media.vtvcab.vn/ket-noi-vtvcab/khach-hang-chuyen-sang-vtvcab-cau-chuyen-ve-long-tin-phan-1- http://media.vtvcab.vn/ket-noi-vtvcab/tu-van-mot-dang-ki-ket-mot-neo
À mà nhân tiên đây đăng luôn: SCTV hoàn tất chuyển đổi thuê bao Analog sang kỹ thuật số | Vietnam+ (VietnamPlus)

bọn SCTV nó mập mờ, lừa tình những người không am hiểu về lĩnh vực này. VTVCab tính ra cũng không vừa nhưng dù sao cũng đàng hoàng hơn. Nói chung muốn lắp dịch vụ nào thì nên bỏ chút thời gian tìm hiểu trước là tốt nhất. Năm sau nhà mình bye bye SCTV để chuyển qua VTVCab đây

overstar12

đã thử và thanh công mỹ mãn tks bác

Magic Remote của Samsung thì em không biết chứ của LG nó dùng sóng chứ không phải hồng ngoại. Do vậy Remote của SCTV không học được. Bác có thể tìm cái Remote thường nào của TV Samsung mà điều khiển được cái TV của Bác, sau đó dùng remote này dạy cho Remote SCTV. Em đã áp dụng cho TV LG 2014 thành công.

Cách này hay, mình hôm qua tới giờ thử Set cho các loại khiển đều được nhưng với dòng chuột Bay của LG thử mãi ko đc, phải đi kiếm cái khiển cũ của LG thử xem sao. Chứ cứ phải dùng con Magic của LG chỉ có mỗi tác dụng bật tắt tivi, hơi nản. Thanks bạn !

dvha

Member

Magic Remote của Samsung thì em không biết chứ của LG nó dùng sóng chứ không phải hồng ngoại. Do vậy Remote của SCTV không học được. Bác có thể tìm cái Remote thường nào của TV Samsung mà điều khiển được cái TV của Bác, sau đó dùng remote này dạy cho Remote SCTV. Em đã áp dụng cho TV LG 2014 thành công.
Mình cũng có thắc mắc như vầy. Nhà mình mới mua internet TV của Sony, cái remote không hề thấy có đèn phát tia hồng ngoại như các remote khác nên cũng ko biết nó có xài hồng ngoại hay không? Còn nhà vợ mình có con smartTV của LG dùng cái remote có thể điều khiển trỏ chuột trên màn hình cũng ko thấy đèn hồng ngoại nhưng thấy mấy người trong nhà dùng điện thoại có hồng ngoại thì có thể điều khiển được TV. Hay họ dùng chức năng điều khiển TV thông qua smartphone bằng mạng wifi gia đình?

thinhsve

Well-Known Member

Mình cũng có thắc mắc như vầy. Nhà mình mới mua internet TV của Sony, cái remote không hề thấy có đèn phát tia hồng ngoại như các remote khác nên cũng ko biết nó có xài hồng ngoại hay không? Còn nhà vợ mình có con smartTV của LG dùng cái remote có thể điều khiển trỏ chuột trên màn hình cũng ko thấy đèn hồng ngoại nhưng thấy mấy người trong nhà dùng điện thoại có hồng ngoại thì có thể điều khiển được TV. Hay họ dùng chức năng điều khiển TV thông qua smartphone bằng mạng wifi gia đình?
Với ĐT có cổng IR thì dùng phần mềm điều khiển bằng hồng ngoại vẫn được, không cần kết nối TV

chuonchuonkim

Hi các bác

Sáng nay mấy chú kt của Sctv loay hoay mãi mà không set được để dùng chung một ĐK cho cả đầu Sctv và con Tivi Lg nhà em. Loay hoay tí cũng xong xin chia sẻ với bác nào chưa biết

- Bấm giữ phím Set ở cuối ĐK - cho đến khi đèn đỏ sáng rực lên
- Bấm tiếp vào phím cần Set ( ví dụ như Power ) - Đèn đỏ sẽ nháy
- Chiếu ĐK của Tivi vào đầu của ĐK bấm giữ phím Power của DK tivi - Đèn sẽ hết nháy
- Bấm phím Set lần nữa
- Làm tiếp với các nút khác

Do theo nguyên tắc học nên các bác thích cho nó là nút gì thì cũng được. Ví dụ en đổi 2 phím Ch+ và Ch- có các chức năng của Exit và OK trên TV

BB

em đã làm được thank bác

Bên trên