Chia sẻ của một newbie về quá trình mày mò xây dựng Windows PC phát nhạc bằng Foobar 2000

Xin chào các bác em đã trở lại sau một thời gian nâng cấp.

Hiện em có dùng Roon bản quyền mua đứt luôn khá tốn kém và một ổ cắm kiêm lọc nguồn điện clef powerbridge 8.

Cấu hình Clef powerbridge 8 ->PC -> usb pyst của Schiit -> Schiit dac gungnir multibit gen 5 -> Schiit valhalla 2 -> Sennheiser HD 650.

Em cảm thấy có cải thiện chất âm lên tầm 5-10-15% tùy bài. Tiếng trong thanh chắc mạnh rõ ràng hơn hẳn trước khi có ổ lọc nguồn. Suy ra nguồn điện ảnh hưởng đến thiết bị là có thật. Điện càng sạch thì hệ thống phát huy tác dụng hơn so với điện bị nhiễu. Lúc trước em có từng đọc một bài báo một dân Audiophile Nhật Bủn kêu nhà điện lắp hẳn một cột điện rồi nối dây riêng cho ông, sau đó ông đã khóc khi nghe nhạc trên bộ dàn của chính mình các bác ạ. Em còn bảo bác này cuồng quá nhưng giờ em đã suy nghĩ lại, có điều kiện thì sao phải xoắn.

Sắp tới em sẽ thử mua một music server làm nguuồn phát và nâng cấp các loại cáp, dây dẫn và sẽ chia sẽ thêm kinh nghiệm em có được. Thân chào tạm biệt các bác em nghe nhạc tiếp đây.

Bên trên