Chia sẻ đoạn KARAOKE của các Mem HDVN

tiepchelsea

Well-Known Member
Re: CHIA SẺ ĐOẠN KARAOKE CỦA CÁC MEM HDVN

Gấu em Trung thu hát tặng các bác nè
Chúc các bác đón trung thu vui vẻ

[video=youtube;mIsOFNxxCQE]https://www.youtube.com/watch?v=mIsOFNxxCQE[/video]

forever_rock

Active Member
Ðề: Re: CHIA SẺ ĐOẠN KARAOKE CỦA CÁC MEM HDVN

Đoạn 1'10 là khoe chân trá hình đấy nhá, nể giọng gấu bác 1 thì nể mắt gấu bác 10, xa đến gần chục mét mà vẫn nhìn thấy chữ<:p

forever_rock

Active Member
Ðề: CHIA SẺ ĐOẠN KARAOKE CỦA CÁC MEM HDVN

Tháng trc nămf vùng suốt dưới hải dương mà ko nhớ ra bác Nam, cũng ở khách sạn cạnh trường thành cũng hát nhưng quán ko đẹp bằng

chienchoe

Member

Tháng trc nămf vùng suốt dưới hải dương mà ko nhớ ra bác Nam, cũng ở khách sạn cạnh trường thành cũng hát nhưng quán ko đẹp bằng

em nghe đâu thấy bảo quán karaoke nextop số 1 về karaoke ở Hải Dương bác à - còn so với cả nước thì em chịu

duvanngoc

Member
Ðề: Re: CHIA SẺ ĐOẠN KARAOKE CỦA CÁC MEM HDVN

Sao xa thế mà vẫn đọc được hả trời, nghi vấn hack thuộc lời lắm:))

nguyendinhvd

Well-Known Member

Thế Các bác hất karaoke là do không thuộc lời bài hát à :-O

tiepchelsea

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: CHIA SẺ ĐOẠN KARAOKE CỦA CÁC MEM HDVN

Đoạn 1'10 là khoe chân trá hình đấy nhá, nể giọng gấu bác 1 thì nể mắt gấu bác 10, xa đến gần chục mét mà vẫn nhìn thấy chữ<:p

các bác không biết đấy thôi gấu em thường xuyên đi bắn chim nên mắt tinh lắm ;))

nguyendinhvd

Well-Known Member

[video=youtube;0CS3ow51KB4]https://www.youtube.com/watch?v=0CS3ow51KB4[/video];))

Bác dùng chức năng gate để loại bỏ tạp âm sẽ cải thiện dc rất nhiều, set ngưỡng cho nó để khi nói chuyện bình thường tiếng ko đi qua micro. Trong mixer của em có cái này, soundcard tốt tốt 1 tí cũng có, nếu ko có phải mua 1 cục chuyên gate hoặc 1 compressor có gate (như dbx1066). Dây jack đấu balanced hết. Phòng cách âm thì càng tốt.
Lúc thu bác có phát ra loa ko hay dùng headphone? Dùng headphone thì tốt hơn vì dùng loa thì tiếng của loa nó lại quay về micro.
Làm phiền bác 1 xíu nữa ạ
Mỗi khi thu âm bác sẽ phát nhạc ở đầu đĩa và thu bằng máy tính phải ko ạ vì tôi nghĩ nếu phát nhạc bằng máy tính rồi qua 123.....các thứ rồi lại quay lại máy tính để thu thì sẽ bị peak phải ko bác

gtdu1973

Làm phiền bác 1 xíu nữa ạ
Mỗi khi thu âm bác sẽ phát nhạc ở đầu đĩa và thu bằng máy tính phải ko ạ vì tôi nghĩ nếu phát nhạc bằng máy tính rồi qua 123.....các thứ rồi lại quay lại máy tính để thu thì sẽ bị peak phải ko bác

Mình phát nhạc bằng máy tính bác ah. Nhưng lúc thu thì mình chỉ thu phần lời của mình thôi, ko lấy phần nhạc. Lúc mix thì mix phần lời vừa thu với phần nhạc có sẵn.

tyfnmax

Active Member

Mình phát nhạc bằng máy tính bác ah. Nhưng lúc thu thì mình chỉ thu phần lời của mình thôi, ko lấy phần nhạc. Lúc mix thì mix phần lời vừa thu với phần nhạc có sẵn.

Bác thu phần lời của mình khi hát karaoke bằng phần mềm nào vậy ?

gtdu1973

Em thu bằng Sony Vegas. Thỉnh thoảng bằng Reaper.

nguyendinhvd

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: CHIA SẺ ĐOẠN KARAOKE CỦA CÁC MEM HDVN

chào anh em.chúc anh em 1 tuần mới sức khỏe và niềm vui .

nguyendinhvd

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: CHIA SẺ ĐOẠN KARAOKE CỦA CÁC MEM HDVN

Hay quá, loa của bác là cái loa 1 hình như kèm ampli kia ạ? Mic của bác là mic gì thế, mua bao nhiêu ạ?

thực ra mình hát trên máy vi tính không có ampli gì đâu. loa mình là con 4.1.tren bàn đó.
cái mic thì lấy của thằng anh.california.thấy bảo mua 1tr .

Bên trên