Chia sẻ kinh nghiệm lưu trữ, quản lý và chép phim HD

mrtuanvn

Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm lưu trữ, quản lý và chép phim HD

Đã cập nhật scans.vbs. Mời các bác xem tại post 1

otoaudiobolero

ESATA Dock Station

hoặc
Docking%20to.bmp

Có bác nào biết SG bán ở đâu, xin chỉ giúp.#:-s
caí này đẹp nhì , các bác ở hn có biết chỗ nào bán ko?

newbieppc

Member

Một công cụ quá hay. Khi nào đủ thực lực và nhiệt tình như bác Hà Vũ thì chắc chắn phải sử dụng tool này rồi.

howtomiss

Member

rất hữu ích thank bạn rất nhiều

HVX

Member

Cam ơn bạn đã hương dẫn anh em, nhưng chỗ nay ko hiểu lắm :"Tìm kiếm dùng search của TotalCmd hay tương đương tìm file chứa phim cần tìm.." cái file này là file hdd.txt đã scan từ các HDD ngoài và để trong compuer ? ? làm ơn giải thích rõ hơn cho mình với.

mrtuanvn

Member

Cam ơn bạn đã hương dẫn anh em, nhưng chỗ nay ko hiểu lắm :"Tìm kiếm dùng search của TotalCmd hay tương đương tìm file chứa phim cần tìm.." cái file này là file hdd.txt đã scan từ các HDD ngoài và để trong compuer ? ? làm ơn giải thích rõ hơn cho mình với.

Sau khi có 1 hoặc nhiều file hddx.txt , x=1,2,3,4.... trong thư mục nào đó ví dụ HDLIST. Dùng Totalcmd, bạn vào thư mục đấy, nhấn Alt+F7, phần Search for gõ *.txt , phần Find text bên dưới gõ vài từ khóa liên quan đến phim cần tìm. Start search, kết quả trả về là file hddx.txt tương ứng chứa phim đó, ví dụ x=2 thì bạn biết là lấy cái HDD số 2 ra xem. :-j

HVX

Member

Cam on "mrtuanvn" nhieu, don gian qua nhung vi "zot" nen fien ban, thong cam nhe.

TeThienDaiThanh

call cc u:\hdlist.txt u:\
call cc x:\hdlist.txt x:\movies\
call cc y:\hdlist.txt y:\HDMovies\
shutdown -s

Em có 1 cái vấn đề là em dùng cctera nên thay các cc = cctera nhưng khi copy 1 cái xong rồi (như theo ví dụ trên là cctera u:hdlist.txt u:\) thì teracopy cũng đứng im luôn, khi nào mình nhấn Close mới tiếp tục chạy tiếp link thứ 2 là cctera x:\hdlist.txt x:\movies\, như thế này thì bất tiện quá, có cách nào cho nó tự động làm trong khi mình ngủ không các anh, nhờ các anh giúp giùm !

mrtuanvn

Member

Em có 1 cái vấn đề là em dùng cctera nên thay các cc = cctera nhưng khi copy 1 cái xong rồi (như theo ví dụ trên là cctera u:hdlist.txt u:\) thì teracopy cũng đứng im luôn, khi nào mình nhấn Close mới tiếp tục chạy tiếp link thứ 2 là cctera x:\hdlist.txt x:\movies\, như thế này thì bất tiện quá, có cách nào cho nó tự động làm trong khi mình ngủ không các anh, nhờ các anh giúp giùm !

Đã fix, Ngộ Không quay lại post 1 download nhé , :-bd

007TTT

Member

đọc thì thấy hay quá nhưng ngẫm đi ngẵm lại thì hk hiểu gì hết(tại mình dốt lập trình quá nên hk hiểu),để mai dọc thử xem sao.dù sao cũng cảm ơn a đã viết ra ct hay này.đọc xong tuy hk hiểu nhiều nhưng ngưỡng mộ qué 8->8->,khâm phục,khâm phục ^:)^ ^:)^

hangbinhdan

Member

Cái này mình đang ứng dụng khá tốt để chia xẻ phim cho các khách hàng mua hdplayer. Đã thank bác chủ rồi giờ lại thank thêm lần nữa.

Các bác giúp em lỗi này với... E chạy lệnh cctera hdlist.txt nó báo lỗi như thế.. Các bác giúp em....

sydansinh

Well-Known Member

Bác ơi link đính kèm not found

jetzhu83

Member

Không biết bà con nào còn các file .bat hỗ trợ chép phim không? share mình với

ndnva

Member

Tuyệt vời quá. Vậy mà hôm nay mới tìm thấy bài này của bác. Mình đã từng phải ngồi copy từng tên phim rồi dán vào Excel để dễ theo dõi đau lưng muốn chết luôn.
Cảm ơn bác nhiều nhiều lần nữa!!!!

Bên trên