Chia sẻ kinh nghiệm mua bảo hiểm ô tô tiết kiệm, hiệu quả

org

Member
Em mua xe lần đầu, các bác cho em hỏi giờ nên mua các loại bảo hiểm nào cho ô tô ạ? Nhân tiện các bác review giúp em bên nào có dịch vụ bảo hiểm ô tô tốt vậy các bác?

ahhanh

Active Member
Bác cần phải mua bảo hiểm TNDS bắt buộc & nên mua thêm bảo hiểm vật chất cho con xe của bác nữa, ra đường rủi mình tông vào người khác hay người khác tông vào mình thì cũng được bảo hiểm chi trả, giảm thiểu thiệt hại cho bác. Bác mua bảo hiểm vật chất thì mua của Pjico ok nha bác.

org

Member
Bác cần phải mua bảo hiểm TNDS bắt buộc & nên mua thêm bảo hiểm vật chất cho con xe của bác nữa, ra đường rủi mình tông vào người khác hay người khác tông vào mình thì cũng được bảo hiểm chi trả, giảm thiểu thiệt hại cho bác. Bác mua bảo hiểm vật chất thì mua của Pjico ok nha bác.
TNDS = trách nhiệm dân sự hả bác? Đây là bảo hiểm bắt buộc phải mua ah bác? phí mua bảo hiểm ô tô cao ko bác?

saminh

Member
Em mua xe ô tô được 4 năm rồi giờ mới quyết định mua bảo hiểm vật chất ô tô, bác nào đã mua bảo hiểm vật chất cho em xin thông tin.

chungcaca

Member
Bảo hiểm ô tô nên mua nha bác , tuy nhiên cần lựa chọn công ty nào được đánh giá chung là tương đối tốt so với các công ty khác .

binhbeer

Member
Em chạy xe yếu nên hay bị bể kính lái, bể đèn xi nhan, vặt gương hậu... thì mua bảo hiểm gì hả các bác? em mới mua bảo hiểm trách nhiệm dân sự thôi, nghe lời con vợ tiết kiệm ko mua bảo hiểm gì nữa mà mỗi lần xe hỏng hóc gì đi thay phụ tùng đau ví quá.

chungcaca

Member
Em chạy xe yếu nên hay bị bể kính lái, bể đèn xi nhan, vặt gương hậu... thì mua bảo hiểm gì hả các bác? em mới mua bảo hiểm trách nhiệm dân sự thôi, nghe lời con vợ tiết kiệm ko mua bảo hiểm gì nữa mà mỗi lần xe hỏng hóc gì đi thay phụ tùng đau ví quá.
Bác tay lái yếu thì nên mua bảo hiểm vật chất cho xe, phụ nữ có biết gì về xe đâu mà bác nghe vợ bác làm chi :)) bảo hiểm vật chất thì bác mua của Pjico hoặc Bảo Việt mà Bảo Việt phí đóng hơi max.

binhbeer

Member
Bác tay lái yếu thì nên mua bảo hiểm vật chất cho xe, phụ nữ có biết gì về xe đâu mà bác nghe vợ bác làm chi :)) bảo hiểm vật chất thì bác mua của Pjico hoặc Bảo Việt mà Bảo Việt phí đóng hơi max.
Bảo hiểm vật chất ô tô của Pjico có phí đóng bao nhiêu vậy bác ?

anhduynhat

Xe em đang mua bảo hiểm vật chất của pjico năm thứ 5 rồi. Năm thứ 3 có làm 1 lần vì mâm bánh xe bị đảo. Năm ngoái nghỉ dịch rảnh nên trầy sơ sơ mấy cải cản trước em cũng làm bảo hiểm :))

chungcaca

Member
Xe em đang mua bảo hiểm vật chất của pjico năm thứ 5 rồi. Năm thứ 3 có làm 1 lần vì mâm bánh xe bị đảo. Năm ngoái nghỉ dịch rảnh nên trầy sơ sơ mấy cải cản trước em cũng làm bảo hiểm :))
Bình thường mang xe đi bảo hiểm ngại ơi là ngại mà dịch ai cũng mắc rảnh, chắc 2 năm dịch mấy công ty bảo hiểm tốn kha khá tiền chi trả cho khách vì có nhiều bác cũng rảnh như em với bác.

vivivuvu

Member
Pjico là bảo hiểm của bên dầu khí bác nhỉ?

vivivuvu

Member
Em mua bảo hiểm gì cũng vậy, mua để phòng rủi ro & bản tâm thấy an tâm chứ luôn cầu mong ko bao giờ cần đụng đến bảo hiểm.

nhendo

Ngoài bảo hiểm ô tô nhà mình còn mua cả bảo hiểm ung thư, bệnh hiểm nghèo của Pjico. Phí đóng rẻ nên theo được lâu dài.

nethonsony

Mình mua bảo hiểm vật chất ô tô mấy năm nay rồi, có 1 năm va quệt nhận tiền bồi thường từ bảo hiểm. Mấy năm nay mình chạy xe cẩn thận ko va quệt gì nhưng vẫn tiếp tục mua bảo hiểm.

Bên trên