[Chia sẻ] Ứng dụng FlyTV phiên bản Android TV Box dùng Remote chọn kênh được

HieuHienSupport

Active Member
Chào mọi người, chắc cũng nhiều bác biết rồi nhưng mình cũng muốn chia sẻ lên đây cho ai chưa biết về phiên bản mới của FlyTV nhé. Hiện tải phiên bản đang dùng đã lên 2.5 đồng thời bác tác giả cũng đã làm luôn bản FlyTVBox dành riêng cho Android TV Box, giao diện rất đẹp và đặc biết có thể dùng remote để chọn kênh, bấm số, đồng thời vẫn có thể dùng chuột để điều khiển bình thường, ko bị hạn chế chuột giống như FPT Play Android Box hay ZingTV Androdi Box...

Cảm ơn tác giả đã làm ra ứng dụng tiện lợi như vậy cho người dùng, mặc dù dạo này quảng cáo video hơi nhiều chút nhưng không sao, hi vọng giúp cho bác ấy có nguồn thu để tiếp tục duy trì ứng dụng free mà tốt như thế này :D

Phiên bản mới nhất sẽ luôn được cập nhật tại địa chỉ này, do đó khi cần các bạn có thể tải tại đây nhé:
- Phiên bản cho điện thoại, máy tính bảng: http://woaplus.com/release/flytv.apk
- Phiên bản cho Android TV Box: http://woaplus.com/release/flytvbox.apk

Vài lời của tác giả:

WoaPlus đã viết:
Hi.
Đầu tiên mình cảm ơn @HieuHienSupport đã chia sẻ app của bên mình cũng như cảm ơn các bạn đã tin tưởng và sử dụng ứng dụng FlyTV của bên mình nhé.

Trước giờ mình hoạt động chủ yếu trên Tinh Tế, nay mới thấy có topic bên này nên sẽ thường xuyên ghé qua để xem các góp ý, đánh giá của các bạn để giúp app hoàn thiện hơn.

Trước mình chỉ phát triển phiên bản trên điện thoại/tablet android, sau có nhiều bạn yêu cầu làm thêm phiên bản cho android TV box nên mình đã ra phiên bản mới dành riêng cho android box vừa rồi.

Phiên bản cho Android box do mới ra mắt nên chắc chắn còn nhiều lỗi và giao diện có thể sắp xếp, hiển thị chưa hợp lý nên bên mình vẫn đang lắng nghe các phản hồi từ các bạn, qua đó giúp ứng dụng dụng hoàn thiện, dễ sử dụng hơn.

Cũng vì thế mà từ lúc ra mắt đến giờ đã trải qua 3 lần cập nhật mới.
Phiên bản mới nhất đến thời điểm này cho Android box là v1.3 và cho mobile/tablet là v2.5
Trong phiên bản mới này bên mình đã tích hợp tính năng tải và cài đặt phiên bản mới (nếu có) ngay trong ứng dụng, nên việc cập nhật phiên bản mới sau này sẽ rất dễ dàng , không khó khăn như các phiên bản trước.
Khi có thông báo update, người dùng chỉ cần nhấn Cập nhật, đợi ứng dụng tải phiên bản mới về thì nhấn Cài đặt/Install là xong.
Phiên bản mới sẽ tự động được cài đặt.

Phiên bản mới nhất sẽ luôn được cập nhật tại địa chỉ này, do đó khi cần các bạn có thể tải tại đây nhé:
- Phiên bản cho điện thoại, máy tính bảng: http://woaplus.com/release/flytv.apk
- Phiên bản cho Android TV Box: http://woaplus.com/release/flytvbox.apk

Nếu bạn nào gặp lỗi bấm số bị lặp lại 2 lần (Ví dụ bấm số 6 lại hiện 66) thì kiểm tra xem trên máy có cài ứng dụng gõ tiếng Việt La Bàn Key (LaBanKey) thì gỡ bỏ đi sẽ không bị lỗi đó nữa nhé.
Có thể do ứng dụng đó xung đột với ứng dụng FlyTV của bên mình nên bị thế.

@HieuHienSupport đưa 2 link trên lên đầu topic giúp mình để mọi người tiện theo dõi nhé

Thời gian gần đây vấn đề bản quyền truyền hình đang bị thắt chặt, các kênh cũng hay bị lỗi do nhà đài thường xuyên thay đổi địa server, địa chỉ kênh, nên khi kênh nào không xem được các bạn thông báo giúp mình để mình kiểm tra và cập nhật lại nhé.

Thanks all.

Tham khảo thêm chi tiết TẠI ĐÂY

Hướng dẫn sử dụng FlyTV trên Android TV Box bằng điều khiển (remote)

Sau đây là hướng dẫn sử dụng điều khiển (remote) của Android TV Box để điều khiển ứng dụng FlyTV - Phiên bản đặc biệt cho Android TV Box.

1. Màn hình chính (Main)

- Nhấn phím số 1 hoặc 2 hoặc 3,... hoặc phím lên/xuống, trái/phải để chọn các chương trình tương ứng theo số thứ tự.

Ví dụ: Số 1 sẽ là Tivi, Số 2 là Trực Tiếp,...

- Nhấn phím Menu để hiển thị các thông tin khác: Góp ý - Báo Lỗi, Chia sẻ, Thông tin ứng dụng,...

2. Màn hình XEM TIVI

- Nhấn phím số 1 hoặc 2 hoặc 3,... để xem các kênh tương ứng theo số thứ tự.

Ví dụ: Số 1 sẽ là kênh VTV1, Số 2 sẽ là kênh VTV1 HD,...

- Nhấn phím Menu và chọn Cập nhật lại để làm mới.

3. Màn hình Player cho XEM TIVI

- Nhấn phím OK để hiển thị danh sách các kênh.

Nếu danh sách kênh đang hiển thị, nhấn phím lên/xuống để chọn kênh

Nếu danh sách kênh không hiển thị, bạn có thể nhấn phím lên/xuống để mở kênh tiếp theo/sau kênh hiện tại.

- Nhấn phím Menu để thay đổi server cần xem

Nhấn phím số 1 hoặc 2 hoặc 3,... để xem các kênh tương ứng theo số thứ tự (hiển thị bên cạnh tên kênh)

Ví dụ: Số 1 sẽ là kênh VTV1, Số 2 sẽ là kênh VTV1 HD,...

4. Màn hình TRỰC TIẾP

Nhấn phím MENU trên remote và chọn Cập nhật lại để làm mới danh sách TRỰC TIẾP.

5. Màn hình NGHE ĐÀI

- Nhấn phím số 1 hoặc 2 hoặc 3,... để xem các kênh tương ứng theo số thứ tự.

Ví dụ: Số 1 sẽ là kênh JoyFM, Số 2 sẽ là kênh VOV Giao Thông Hà Nội,...

- Nhấn phím Menu để tìm kiếm kênh.

6. Màn hình RẠP PHIM

Nhấn phím số 1,2,3... hoặc phím lên/xuống, trái/phải để chọn chức năng Phim Yêu Thích, Tìm kiếm hoặc Lọc phim theo các danh mục.

7. Màn hình CHI TIẾT PHIM

Nhấn nhím lên/xuống, trái/phải và chọn các tính năng tương ứng: Xem phim, Thêm vào yêu thích, Thông tin phim, Phim đề xuất.

Nếu là phim bộ, bạn có thể chọn nhanh tập phim bằng cách nhấn các số 1,2,3... tương ứng với các Tập 1, Tập 2, Tập 3,...

8. Màn hình XEM GIẢI TRÍ (XEM PHIM, HOẠT HÌNH, XEM LẠI, TV SHOW, VIDEO THỂ THAO)

Nhấn phím OK (nút giữa) hoặc phím Play/Pause để Play/Tạm dừng

9. Màn hình XEM LẠI

Nhấn nhím lên/xuống, trái/phải và chọn các kênh/chương trình tương ứng

Nhấn phím Menu để chọn ngày cần xem

10. Màn hình HOẠT HÌNH, TV SHOW, VIDEO THỂ THAO, TIỆN ÍCH KHÁC

Sử dụng giống màn hình RẠP PHIM

11. Màn hình ĐĂNG NHẬP/TÀI KHOẢN

Sử dụng các phim lên/xuống, trái phải để chọn các mục tương ứng

Chỉnh sửa lần cuối:

ar3a

Member
Ðề: [Chia sẻ] Ứng dụng FlyTV phiên bản Android TV Box dùng Remote chọn kênh được

Film Âu-Mỹ giờ còn tồn tại trên flytv không cụ chủ? hay lại đi theo hayhaytv rồi?

meocon

Well-Known Member
Ðề: [Chia sẻ] Ứng dụng FlyTV phiên bản Android TV Box dùng Remote chọn kênh được

bòng đá trên flytv dạo này ko coi dc nữa , chán quá

hdradiovn

Member

Có giao diện mới là ok rồi :) dễ sài hơn :)

minhthanhbui

Active Member

Xem KODI mạng FPT các kênh ko bao giờ lag. (add on K+). Còn điều khiển bằng Remote thì trên các dòng Himedia có ứng dụng Hicontrol thì mọi app đều có thể Remote.

meocon

Well-Known Member

Tải về rùi , để test xem sao ...

nbhien

Member

Đã cài rồi nhưng chưa tìm hiểu kỹ để trải nghiệm.

hdradiovn

Member

Đúng là vậy. Nhưng không phải ai cũng thích dùng qua KODI để xem tivi, cũng không phải ai cũng thích xem K+ Flytivi là ứng dụng riêng biệt, thấy ngay màn hình chủ để có thể sử dụng, tuy sever chung nên sẽ xảy ra hiện tượng giật lag, không xem được những lúc quá tải. Ứng dụng này thường để sử dụng với các nhà mạng khác, ngoài FPT.

HieuHienSupport

Active Member

Chia sẻ lên cho mọi người cùng dùng thôi, em thấy ứng dụng này khá hay và nhiều người dùng, đầy đủ kênh, hiện tại tác giả làm bản dành cho Android Box nhìn đẹp hơn, ko biết tương lai có tính thu phí hay gì ko nữa :)
Mới cập nhật lên bản FlyTVBox 1.1 rồi nhé!

hdradiovn

Member

Chia sẻ lên cho mọi người cùng dùng thôi, em thấy ứng dụng này khá hay và nhiều người dùng, đầy đủ kênh, hiện tại tác giả làm bản dành cho Android Box nhìn đẹp hơn, ko biết tương lai có tính thu phí hay gì ko nữa :)
Mới cập nhật lên bản FlyTVBox 1.1 rồi nhé!

Tình hình là mỗi lần sử dụng xong là ăn phát quảng cáo ( Không thể tắt =)) ) . Từ hồi là DangTv đến h chưa thấy thu phí, nhưng khả năng sẽ thu vì đã mất công up bản cho android box tinh vi thế này cơ mà :))

leanhduc298

Ứng dụng tuyệt vời
Cảm ơn hieuhien.vn đã chia sẻ

meocon

Well-Known Member

Nhờ app này , app cũ khoá rùi

khong_ai_ca

Well-Known Member

Tks bác đã giải cứu. Em loay hoay mất mấy bữa nay, mò mãi và tình cờ tìm được bản 2.2 ở đây

salemnb

Active Member

mạng mẽo face phiếc dạo này chán kinh. lad quá

hanpo84

Bác minhthanhbui chia sẻ cho mình addon k+ được ko ạ, mình dùng mạng fpt 15m rồi mà xem list kênh iptv hoặc các addon của hdvideo hay itvplus lẫn hieuhien đều bị lag giật, thoát ra vào lại mới xem tiếp dc

Dinhthi74

Rất hay và tiện dụng, xem đầy đủ các kênh Tv và nhiều giải trí khác.... cám ơn ad đã chia sẻ!

khong_ai_ca

Well-Known Member

Em mò mãi mới ra cái bản 2.2 cách đây đúng 1 tuần, hai bữa nay mở FlyTV lên nó lại đòi update lên bản 2.5 mà bản 2.5 apk cho Q3 iv tìm đỏ con mắt ko thấy đâu cả???
Đúng là quá phiền hà khi sử dụng app này!

meocon

Well-Known Member

Em mò mãi mới ra cái bản 2.2 cách đây đúng 1 tuần, hai bữa nay mở FlyTV lên nó lại đòi update lên bản 2.5 mà bản 2.5 apk cho Q3 iv tìm đỏ con mắt ko thấy đâu cả???
Đúng là quá phiền hà khi sử dụng app này!

Bản bác chủ đưa ra cũng cần update thế 1 lần nữa , bác nào có bản mới luôn ko :)

Bên trên