[Chia sẻ] Vấn đề hở sáng tivi LED viền

fbbk

Member
Kính thưa toàn thể anh em HDVietNam yêu dấu! Đầu xuân năm mới xin chúc toàn thể anh em một năm khỏe mạnh, nhiều tài nhiều lộc và gặp nhiều may mắn!
Chả là gần Tết em có mua một chiếc tivi LG 47LA6910 và bị hở sáng như thế này:

Sau khi phản ánh với trung tâm bảo hành của LG thì em đã được thay một panel màn hình mới "Made in Korea" hẳn hỏi (chắc tivi nào cũng thể vì ta chỉ lắp ráp thôi mà). Sau khi nhân viên bảo hành của LG lắp ráp xong, bao nhiêu là hy vọng là cái panel mới không bị hở nữa nhưng khi mở tivi lên thì ôi thôi. Tình trang vẫn vậy. Mấy anh nhân viên có chụp hình và quay phim lại và dặn em theo dõi thêm để họ về báo cáo lên hãng và sẽ trả lời lại. Hôm sau em nhận được một cuộc gọi, một giọng nữ ngọt như mật đổ vào tai giải thích rằng panel mới chưa ổn định nên vậy, dặn em thêm là khi lau tivi thì dùng khăn mềm miết 4 cạnh. Em làm một thời gian thì sau khoảng 10 ngày tình trạng hở sáng giảm rất nhiều. Giờ chỉ hở tí ti. Mai về nhà em sẽ chụp ảnh hầu các bác.

Bác nào tivi hở sáng nhiều thì hàng ngày lau tivi thì thử miết 4 cạnh xem có đỡ không nhé! Bác nào áp nhưng không dụng thành công thì đừng gạch đá em. Đầu năm mà, tội em lắm!
Chúc HDVN ngày càng vững mạnh. Anh em đoàn kết cùng chia sẻ kinh nghiệm để tri thức về tới tận Bản nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

dienmaytoanlinh

Active Member
Kính thưa toàn thể anh em HDVietNam yêu dấu! Đầu xuân năm mới xin chúc toàn thể anh em một năm khỏe mạnh, nhiều tài nhiều lộc và gặp nhiều may mắn!
Chả là gần Tết em có mua một chiếc tivi LG 47LA6910 và bị hở sáng như thế này:

Sau khi phản ánh với trung tâm bảo hành của LG thì em đã được thay một panel màn hình mới "Made in Korea" hẳn hỏi (chắc tivi nào cũng thể vì ta chỉ lắp ráp thôi mà). Sau khi nhân viên bảo hành của LG lắp ráp xong, bao nhiêu là hy vọng là cái panel mới không bị hở nữa nhưng khi mở tivi lên thì ôi thôi. Tình trang vẫn vậy. Mấy anh nhân viên có chụp hình và quay phim lại và dặn em theo dõi thêm để họ về báo cáo lên hãng và sẽ trả lời lại. Hôm sau em nhận được một cuộc gọi, một giọng nữ ngọt như mật đổ vào tai giải thích rằng panel mới chưa ổn định nên vậy, dặn em thêm là khi lau tivi thì dùng khăn mềm miết 4 cạnh. Em làm một thời gian thì sau khoảng 10 ngày tình trạng hở sáng giảm rất nhiều. Giờ chỉ hở tí ti. Mai về nhà em sẽ chụp ảnh hầu các bác.
Bác nào tivi hở sáng nhiều thì hàng ngày lau tivi thì thử miết 4 cạnh xem có đỡ không nhé! Bác nào áp nhưng không dụng thành công thì đừng gạch đá em. Đầu năm mà, tội em lắm!
Chúc HDVN ngày càng vững mạnh. Anh em đoàn kết cùng chia sẻ kinh nghiệm để tri thức về tới tận Bản nhé!
mấy anh LG chị khó chăm sóc khách hàng ghê ^^

fbbk

Member
Ðề: [Chia sẻ] Vấn đề hở sáng tivi LED viền

Em thấy LG hậu mãi khá tốt. Nhà có 1 cái Sony nữa nhưng nó quá ngon, không lỗi gì nên chưa được trải nghiệm bảo hành của Sony :-D

ndchieu22

Well-Known Member

Em thấy LG hậu mãi khá tốt. Nhà có 1 cái Sony nữa nhưng nó quá ngon, không lỗi gì nên chưa được trải nghiệm bảo hành của Sony :-D

hihi! thế bác trải nghiệm mỗi hãng 1 cái tivi để kiểm tra dịch vụ bảo hành bác nhỉ?

sao mình cũng lau miết 4 cạnh mà ko hết hở sáng nhở

Arrival

Hở sáng thì liên quan gì đến lau chùi bên ngoài. Chẳng lẽ người nào ở ... dơ thì bị hở sáng nhiều hơn sao ?

fbbk

Member

Hở sáng thì liên quan gì đến lau chùi bên ngoài. Chẳng lẽ người nào ở ... dơ thì bị hở sáng nhiều hơn sao ?

Lau miết 4 cạnh cơ mà, ở đó có bố trí các bóng đèn led. Chắc để tấm nền nhận ánh sáng từ đèn led được đều hơn.

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: [Chia sẻ] Vấn đề hở sáng tivi LED viền

Lau miết 4 cạnh cơ mà, ở đó có bố trí các bóng đèn led. Chắc để tấm nền nhận ánh sáng từ đèn led được đều hơn.
1 cách để điều chỉnh hở sáng của các hãng ^^, nhờ bác mà bt 1 cách khi tivi hở sáng thì nên như thế nào, phải cảm ơn bác ^^

fbbk

Member

Hãng hướng dẫn nên chia sẻ với anh em thôi. Hy vọng nó có hiệu quả với đa số người áp dụng.

Test thử TV Samsung, chưa thấy bị hở sáng
+Tắt hết đèn

+Bật đèn

fbbk

Member

Tivi của bác không bị hở sáng nhỉ. Chúc mừng bác!

Dòng Led Plus của LG hay bị hở sáng nhưng xem phim vẫn đẹp.

atamd

Active Member

Độc vậy ta, chiều nay về lau em CRT 29 inch của mình thử :D

nvcu55

Member

Chúc HDVN ngày càng vững mạnh. Anh em đoàn kết cùng chia sẻ kinh nghiệm để tri thức về tới tận Bản nhé![/QUOTE]

Chào bạn fbbk, bạn cho mình hỏi thêm là miết 4 cạnh phần bên trong màn hình hay là ở lớp viền bên ngoài hả bạn. Cám ơn bạn nhiều. Thân.

fbbk

Member

Miết 4 cạnh sát viền í. Tivi nhà mình không viền nên mình cứ miết phần mặt kính sát mép màn hình :-D

Bên trên