Chiêm ngưỡng iPhone 5... tàn tạ sau 2 tháng sử dụng

lenam_dn

Ðề: Chiêm ngưỡng iPhone 5... tàn tạ sau 2 tháng sử dụng

Ước gì mình có ip5 để dùng :))

e72 của mình đã dùng 2 năm thường xuyên ném chó đuổi gà mà vể đẹp vẫn nghiêng nước nghiêng thành ! nếu co thêm tiền sẽ sắm tiếp e72 cho đủ màu sắc,đi công tác xa gọi điện liên tục vì là dân xây dựng nhưng máy dùng được gần 2 tuần kể cả nghe nhạc xem phim wifi đủ thứ đến nỗi suýt quên bộ sạc để ở đâu luôn ! đúng là điện thoại thông minh dành cho doanh nhân

..kề thiếu rồi còn chống nước, chống gió, va đập .v.v.v các kiểu nữa :-j

dinhbang123

Active Member
Re: Ðề: Chiêm ngưỡng iPhone 5... tàn tạ sau 2 tháng sử dụng

Mấy bác ở trên chắc chưa xài đồ Apple vỏ nhôm bao giờ. Cái iPod Touch vỏ nhôm sau đó, các bác thử không xài ốp xem, có giữ cỡ nào nó cũng xước nát luôn. Thề không chém vì chục đứa bạn em xài đã cho cảm nhận.

nhưng fai va chạm mạnh nó mới được như trong hình chứ.. còn sước nhôm mặt sau, thì là vấn nạn chung rồi...

em xài ipod cũng mấy đời - dùng và có dùng ốp - đúng là ko xài có xước - và xước tè le... nhưng ko đến nỗi bị trầy tróc như trên ảnh. Những cái đó ít nhất phải rơi mới được vậy...

hơn nữa trang web gizmodo, có 1 mối thâm thù với các sản phẩm nhà táo - và ngược lại... Nên bài viết sẽ có phần bias, thiếu tính trung lập... Ngay cả những trang web anti iphone mạnh mẽ như abi... cũng ko có những bài viết dạng này.

Vấn đề đặt ra liệu gizmodo có phần quá khích quá trong việc đả kích châm biếm ip5 ko? Chẳng có bằng chứng iphone 5 trong ảnh là 1 sản phảm được qua 2 tháng dùng bình thường, mà ngay đến cái nền background - đã chứng minh 1 điều, ngừoi viết có phần "dìm"...

Mà ai đọc comments - thì nhiều người cũng có ý kiến về độ ko chân thực của bài viết - có thể đó là fan Apple hay đại loại dzị, nhưng dù sao... Cảm giác như chiếc iphone trong bài viết, bị ném vào trong 1 cái túi có cát...

woodhouse

Mấy bác ở trên chắc chưa xài đồ Apple vỏ nhôm bao giờ. Cái iPod Touch vỏ nhôm sau đó, các bác thử không xài ốp xem, có giữ cỡ nào nó cũng xước nát luôn. Thề không chém vì chục đứa bạn em xài đã cho cảm nhận.
Cần gì Touch ,mấy cái ipod đời trước ấy ...vỏ inok xài trầy sướt kinh khủng.

hd_number1

Chính xác thì vỏ iphone 5 dễ trầy xước hơn hiều với iphone 4, cái này thì em nó chưa ra đời đã bàn tán mãi rồi.

Mandarker

Member
gì chứ Gizmodo thì chê apple như đúng rồi...

sau cái vụ lộ iphone 4 ở quán bar, rồi thì apple cấm toàn bộ nhân viên Gizmodo đến các sự kiện của táo ...

ai đọc qua cái bài dìm hàng tai nghe Earpod của iphone 5 là đủ hiểu ... cnet, engadget, techradar đều khen, rồi có cả báo gì đó bình chọn là tai nghe của năm ... riêng Gizmodo chê thậm tệ, chả hiểu kiểu gì ...

tai nghe apple từ trước vốn ko dùng để nghe nhạc đc, do bị "thiến" bass, nghe đọc tin rất khá do tiếng mid hay, nhưng thiếu hẳn 1 dải nên nghe nhạc rất ức chế ... cái tai mới bổ xung bass nên nghe tốt hơn hẳn ...

nói chung đừng có đọc tin dìm hàng của Gizmodo ...

huyjack90

Member

mỗi trang đều anti 1 hãng, gizmodo thì anti apple, engadget của Mĩ với techradar thì anti Lumia 920, engadget của Úc thì lại fair... :| Nói chung đt chủ yếu vẫn là để nghe gọi là chính thôi các bác, chứ chẳng ai ngồi hàng giờ mà chơi game lướt web trên đt bao giờ (những ng quá rảnh rỗi thì em ko dám nói) nên theo em thì giờ thích kiểu dáng đt nào mà thấy hiệu năng tốt cho những thứ mình cần thì cứ mua thôi, chạy đua nhiều core với apps như Android làm gì? Mình xài đc bao nhiêu apps trong đó? Mà Android lại mã nguồn mở, bảo mật thì thôi, khỏi phải nói ai cũng biết... Hay là thể hiện đẳng cấp bằng cách xài iPhone làm gì? (Em nói thật chứ lấy iPhone ra để thể hiện đẳng cấp chỉ dành cho các bạn trẻ trâu đang học thpt mang ra khè nhau thì may ra!) Windows phone thì mới ra ko đc lâu bằng các đàn anh trước nên tệ hơn cũng là chuyện đương nhiên. Chẳng có hệ điều hành nào là hoàn hảo, và cũng ko có 1 nhà sản xuất đt nào là hoàn hảo. Cái gì cũng phải có điểm mạnh, điểu yếu của nó. Nếu điểm mạnh của nó phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình thì mình phải cắn răng bỏ quá những điểm yếu của nó. Mình mua đt là để đơn giản hoá cuộc sống của mình mà đúng ko các bác? Đâu phải để ganh đua hơn kém gì. Em nói thiệt chứ boss của em 1 ngày ổng kiếm cả ngàn $ mà ổng xài 1 chiếc Nokia mà thiệt em ko biết là tên gì luôn, nhưng nhu cầu của ổng chỉ có nghe và nói nên ổng chỉ cần đến thế. Tóm lại rằng em thấy cái nào phù hợp với nhu cầu của mình thì mua, đi dìm hàng những hãng khác làm gì cho mệt vậy nhỉ?

rocket4sex

Active Member

tốt nhất đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng :D

đúng rồi vỏ kim loại nó sơn tích điện nên dễ trầy xước lắm. Chả dám so sánh chất lượng gia công đâu nhưng One V của em cung vỏ kim loại sơn tích điện rơi nhẹ hay động nhẹ vật cứng là y rằng trầy lớp sơn =.=!. Iphone 5 chắc cũng tương tự :D

của bền tại người ,việc gì phải xoắn.Thằng nào mua con IP5 cũng nâng niu như trứng.Ai lại để nó như vậy?thằng báo làm hơi quá.IP có một cái lỗi lớn nhất là.....đắt quá.Nó mà rẻ chắc mấy hãng kia chuyển qua sản xuất case cho IP quá :))

Mac18

Active Member

mỗi trang đều anti 1 hãng, gizmodo thì anti apple, engadget của Mĩ với techradar thì anti Lumia 920, engadget của Úc thì lại fair... :| Nói chung đt chủ yếu vẫn là để nghe gọi là chính thôi các bác, chứ chẳng ai ngồi hàng giờ mà chơi game lướt web trên đt bao giờ (những ng quá rảnh rỗi thì em ko dám nói) nên theo em thì giờ thích kiểu dáng đt nào mà thấy hiệu năng tốt cho những thứ mình cần thì cứ mua thôi, chạy đua nhiều core với apps như Android làm gì? Mình xài đc bao nhiêu apps trong đó? Mà Android lại mã nguồn mở, bảo mật thì thôi, khỏi phải nói ai cũng biết... Hay là thể hiện đẳng cấp bằng cách xài iPhone làm gì? (Em nói thật chứ lấy iPhone ra để thể hiện đẳng cấp chỉ dành cho các bạn trẻ trâu đang học thpt mang ra khè nhau thì may ra!) Windows phone thì mới ra ko đc lâu bằng các đàn anh trước nên tệ hơn cũng là chuyện đương nhiên. Chẳng có hệ điều hành nào là hoàn hảo, và cũng ko có 1 nhà sản xuất đt nào là hoàn hảo. Cái gì cũng phải có điểm mạnh, điểu yếu của nó. Nếu điểm mạnh của nó phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình thì mình phải cắn răng bỏ quá những điểm yếu của nó. Mình mua đt là để đơn giản hoá cuộc sống của mình mà đúng ko các bác? Đâu phải để ganh đua hơn kém gì. Em nói thiệt chứ boss của em 1 ngày ổng kiếm cả ngàn $ mà ổng xài 1 chiếc Nokia mà thiệt em ko biết là tên gì luôn, nhưng nhu cầu của ổng chỉ có nghe và nói nên ổng chỉ cần đến thế. Tóm lại rằng em thấy cái nào phù hợp với nhu cầu của mình thì mua, đi dìm hàng những hãng khác làm gì cho mệt vậy nhỉ?

em nghĩ boss của bác dùng nokia 8800e-1, cái đấy chỉ có mỗi chức năng nghe gọi nhưng đẳng cấp thì vãi lúa roài

dntk44tdh3

Active Member
Em mà dùng thì nâng như nâng trứng,chắc phải ... 3 tháng mới tàn thế này được :D

e46

của bền tại người ,việc gì phải xoắn.Thằng nào mua con IP5 cũng nâng niu như trứng.Ai lại để nó như vậy?thằng báo làm hơi quá.IP có một cái lỗi lớn nhất là.....đắt quá.Nó mà rẻ chắc mấy hãng kia chuyển qua sản xuất case cho IP quá :))

Em là em kết cái bình luận của bác, phê rồi đấy!?!

hiepnk_pc1

Ô hay, mua điện thoại là để sài chứ đâu phải để khoe mẽ! Sài rồi thì xước sát là đương nhiên, và trông nó càng phong trần! Chứ nâng niu quá, bao bao gói nhìn trông công tử bột chết! Gái thấy cũng chẳng thích đâu, có khi chê luôn cả thằng chủ đấy!

huyjack90

Member

em nghĩ boss của bác dùng nokia 8800e-1, cái đấy chỉ có mỗi chức năng nghe gọi nhưng đẳng cấp thì vãi lúa roài

ko bác, 8800 nhìn em biết, đt này ko có tụt quần, và cũng chẳng có chụp hình.

giatocbac

Nhìn vầy chắc không dám mua .

Bên trên