Chiến lược sắp tới của Sony TV: cao cấp, âm thanh, kết nối và OLED

son_omegamart7

Ðề: Chiến lược sắp tới của Sony TV: cao cấp, âm thanh, kết nối và OLED

Thiết kế cái chân giống của SS nhỉ, bắt chước SS ah :D

caiyuwei

Well-Known Member

Sony! Make expensive everything.....

HD projector

Sony cũng hết thời rồi. Bây j là thời của China, Hàn Quốc giá rẻ chất lượng tố=D>=D>t.

Sony cũng hết thời rồi. Bây j là thời của China, Hàn Quốc giá rẻ chất lượng tố=D>=D>t.

Bác ơi, bác xem chỗ nào bán đồ China, Hàn quốc giá rẻ, chất lượng tốt chỉ cho em với. Để em về bán hết đồ thương hiệu nhật (Sony, Toshiba, Pana, Mistshubishi, Sanyo) mua đồ china về dùng ạ, có khi còn dư thêm được ít tiền ấy chứ.
;)

minhthanhbui

Active Member

Các đây hơn 10 năm tôi có đọc 1 bài báo so sánh về cn điện tử Hàn và Nhật nó nói rằng Nhật Bản cũng chẳng hơn Hàn Quốc là bao , ko nhất thiết cứ phải mua TV là Sony hay Pana.... Nếu ai chê đồ Hàn thì nên nhớ Samsung được xếp vào top 10 cty có sản phẩm điện tử tốt nhất TG. Còn mắt thường của chúng ta đa số cũng ko thể phân biệt nối độ phân giải HD của 1 tv 20 tr với 1 cái 40tr. Nhất là vào thời toàn cầu hóa này công nghệ đc chuyển giao, các hãng lớn có chất lượng same nhau thôi, mà SOny hay SS , LG cũng phải đặt mua chung linh kiện ở 1 vài hãng thứ 3 nên ko có chuyện Sony bền hơn SS, LG. Tư tưởng đó quá cố hữu rồi. Nhà mình có mấy đồ Samsung đời đầu chẳng thua kém gì SN độ bền lẫn chất lượng. Cả cái TV SS mới mua so với mấy tv SN nữa. SN cứ làm dòng cao cấp thế này có mà bán cho ai ?

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Các đây hơn 10 năm tôi có đọc 1 bài báo so sánh về cn điện tử Hàn và Nhật nó nói rằng Nhật Bản cũng chẳng hơn Hàn Quốc là bao , ko nhất thiết cứ phải mua TV là Sony hay Pana.... Nếu ai chê đồ Hàn thì nên nhớ Samsung được xếp vào top 10 cty có sản phẩm điện tử tốt nhất TG. Còn mắt thường của chúng ta đa số cũng ko thể phân biệt nối độ phân giải HD của 1 tv 20 tr với 1 cái 40tr. Nhất là vào thời toàn cầu hóa này công nghệ đc chuyển giao, các hãng lớn có chất lượng same nhau thôi, mà SOny hay SS , LG cũng phải đặt mua chung linh kiện ở 1 vài hãng thứ 3 nên ko có chuyện Sony bền hơn SS, LG. Tư tưởng đó quá cố hữu rồi. Nhà mình có mấy đồ Samsung đời đầu chẳng thua kém gì SN độ bền lẫn chất lượng. Cả cái TV SS mới mua so với mấy tv SN nữa. SN cứ làm dòng cao cấp thế này có mà bán cho ai ?
Bác vào mà đọc cái link dẫn chứng của tác giả mới viết : Do đâu những gã khổng lồ công nghệ Nhật Bản…? Phần 3 (END)
Do đâu những gã khổng lồ công nghệ Nhật Bản dần bị suy yếu

grassco

Active Member

Bác vào mà đọc cái link dẫn chứng của tác giả mới viết : Do đâu những gã khổng lồ công nghệ Nhật Bản…? Phần 3 (END)
Do đâu những gã khổng lồ công nghệ Nhật Bản dần bị suy yếu

Do quá dễ dài trong việc bản quyền !!!! Và do Sony lúc đầu ra k fải để kinh doanh...mà để hướng tới những điều tốt nhất. Bác ấy nhận định hay thật, được bao nhiêu cái tivi SS đời đầu tốt bằng SN !!!
"nhưng nếu không có sự “cẩu thả” trong kinh doanh cùng các vấn đề liên doanh của các hãng điện tử Nhật, thì hai người khổng lồ Hàn Quốc không thể nhanh chóng qua mặt họ như vậy."<<<thích đoạn này trong bài viết !!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Nếu dòng bôi đỏ của bác là đúng thì bác là người may mắn và hạnh phúc với những đồ mua được rồi.
Còn nhớ năm 2006 em ráp 1 máy vi tính, màn CRT Samsung, ổ cứng 80GB samsung. Sau 1 năm thì ổ cứng đi bảo hành, 2 năm sau thì màn hình Samsung mờ tịt. và từ đó em mất thiện cảm với Samsung luôn. Samsung hiện nay là hãng điện tử đứng top đầu thế giới, điều hiển nhiên ai cũng biết, tuy nhiên không phải đứng đầu về doanh số bán hàng thì chất lượng cũng đứng đầu.
Hiện tại nhà em vẫn dùng nhiều đồ có thương hiệu Hàn như máy giặt DD của LG, quạt Coex, hết bảo hành rồi nhưng chất lượng vẫn tốt lắm, chẳng thấy hư gì, chạy cực êm, như vậy hàng Hàn quốc cũng có nhiều hãng sản xuất sản phẩm chất lượng tốt đấy chứ.
Quay lại câu chuyện của Sony, đúng là hiện nay hàng điện tử của Sony chất lượng đi xuống thật (nhà em có 2 em CDP Sony, 1 em sinh năm 1986, 1 em sinh năm 1989 nhưng vẫn phục vụ em hàng ngày, và 1 em DVD sinh 2009, mới nhưng mắt mũi bắt đầu kém rồi), chất lượng giảm là do được sản xuất ở nước thứ 3 để giảm chi phí chứ không còn được MADE IN JAPAN nữa. Tuy nhiên chất lượng linh kiện cũng như chất lượng tổng thể của một số sản phẩm điện tử hiện nay của Sony mà em biết như Tivi, DVD, máy ảnh thì hơn hẳn mấy đồ China, Korea.
Với em, 2 chiếc tivi cùng kích cỡ, 1 chiếc 20 triệu, 1 chiếc 40 triệu (giá này chắc chắn đều là Full HD rồi), độ phân giải thì em không phân biệt được, nhưng độ trong, độ sâu màu, độ tương phản, độ mượt chắc chắn là em phân biệt được. Tiền nào của ấy thôi. Nếu có nhiều tiền thì em vẫn chọn hàng trung và cao cấp của mấy hãng Nhật Bản. Hi vọng các ông lớn nhật bản sớm giải quyết các vấn đề hiện tại và tiếp tục phát triển để người tiêu dùng tiếp tục được sử dụng các sản phẩm chất lượng.

hdd-hdp

Ọc, tranh cãi lôi thôi dây dưa chả có kết quả gì đâu các bác ạ! Tất cả nhìn vào thực tế, ai mạnh thì thằng đó thắng, đó là quy luật tất yếu. Giờ các bác cứ xem xem ai đang dẫn bàn thì biết ngay ý mà, lôi thôi tranh cãi lằng nhằng làm cái quái gì?! hehehe

Vando

Well-Known Member

Con đường của Sony: thuê bên ngoài gia công và thiết kế.
Em dự kiến rằng SP của sony 2013 sẽ do Foxconn ODM.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Thiết kế cái chân giống của SS nhỉ, bắt chước SS ah :D

Cái đế nhôm ấy của Hãng sony sản xuất cho thị trường Mỹ tivi LCD Google tv năm 2010 bác à, mẫu tivi trên bài viết chỉ minh họa là mẫu sony LCD tv Google năm 2010 đấy

[

Mẫu Samsung UE55ES8000 là bắt trước cái chân đế giống của sony rồi thiết uốn cong cái viền

son_omegamart3

Sony có vẻ không chú ý tới Smart TV cho lắm

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

watch

Chắc sẽ thượng mại hóa mẫu tivi Google triển lãm tại CES 2012 hoặc mẫu Crystal LED

Bên trên