Chiến tranh Thế giới thứ III sẽ nổ ra vào năm 2010 theo tiên tri của Vanga?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

moivo

Member
Ðề: Chiến tranh Thế giới thứ III sẽ nổ ra vào năm 2010 theo tiên tri của Vanga?

Net ở Úc hay NewZealand có rẻ không nhỉ? Nếu đắt không biết tính down HD kiểu gì đây?:confused:

Ôi hình như Úc net mắc kinh lắm, mắc hơn VN nữa :(

thangtb

Member

Em xin bổ xung 1 số ý kiến nữa :

- Vụ phóng tên lửa thì TT đã chứng minh đc là họ phóng vệ tinh vì hòa bình chứ ko phải là 1 vụ thử tên lửa đạn đạo cho dù với TT 2 việc này bản chất là như nhau.TT đã hành sử khôn ngoan khi "lách luật" ko vi phạm nghị quyết của LHQ, thậm chí 1 biện pháp trừng phạt TT cũng chưa thể thông qua vì sự phản đối gay gắt của TQ và Nga.Mỹ ko thể phát động 1 cuộc chiến tranh khi mà ko đc thế giới ủng hộ cho dù nó biết tỏng là thằng TT đang chơi trò ú tim với mình.

- Tiềm lực quân sự của TT khá mạnh.Nếu Mỹ, HQ, Nhật hủy diệt đc TT thì ít nhứt HQ, Nhật cũng "đi bán muối" theo với bọn nó thôi.Tên lửa có tầm bắn vài trăm KM thì TT nó có tới vài nghìn quả, chỉ vài phút sau khi bấm nút, 2 "nước bạn láng giềng" cũng bị san bằng luôn [đừng nói có loại tên lửa đánh chặn nào cản đc].Bởi vậy dù Nhật phát biểu khá "cứng" nhưng cũng ko dám bắn chặn vì chiến tranh là điều chắc chắn, bọn nó cũng đâu dám liều lĩnh.

- 1 cuộc chiến với TT ko thể xãy ra nếu ko đc TQ "bật đèn xanh".Ko thể "vuốt mặt ko nể mũi" khi làm gì đó trong tầm ảnh hưởng cùa siêu cường mới nổi TQ.

- Obama là vị tổng thống ôn hòa, nếu gặp Bush hay 1 thằng phái diều hâu đảng Cộng Hòa thì chưa biết chuyện gì đã xãy ra.Rồi cộng thêm sự xa lầy ở Afga, Iraq và nhất là sự suy thoái nghiêm trọng cùa nên kinh tế Mỹ thì Mỹ ko dám phung phí "sinh lực", đó là cơ hội cho Nga, TQ tiếm ngôi siêu cường.

theo em thấy + 2 bài của 2 bác lại là đúng nhứt ^^

Đợt vừa rồi đúng là TT nó phóng vệ tinh thật, và kết quả thất bại, vệ tinh rơi xuống TBD. TT đã phái 1 điệp viên thuộc loại "sát thủ Bắc Hàn" đi vớt cục vệ tinh đó về nhằm đảm bảo bí mật công nghệ. Trên thực tế tên này chỉ lấy cớ phi thẳng ra ĐS vui chơi, lấy Nikon chĩa ra biển bắn vài nhát làm bằng rồi bay về, viết báo cáo: "Chìm mất rồi, không tìm thấy"

He he...

cái này... thấy quen quá àh nha anh Chip :))

Các ông Mẽo, Liên Hợp Quốc thấy TT no phóng tên lửa hay vệ tinh thì cũng chỉ đứng ngoài gào thét phản đối thôi. Thử nhìn vị trí địa lý củng TT xem, nằm ở điểm nóng Kinh Tế Đông Á, xung quanh là HQuốc, Nhật, Trung Quốc. Ông nào muốn đánh nó mà dám đảm bảo kinh tế không ảnh hưởng không. Kinh tế Nhật, Hàn, Trung nó mà hắt hơi cái thì thôi rồi, không nói chỉ rêng châu Á mà có khi còn là toàn thế giới.
Mà công nhận thằng Triều Tiên nó cũng chí phèo. Mọi nc khác ưu tiên cho nền kinh tế, nhưng thằng TT thì kìm hãm mọi thứ khác để tập trung vào quân đội. Nó nghèo nên mới sinh ra liều. Có khi cũng chỉ vì ông ý là Cộng Sản, mà ngày xưa CácMác có dạy các chiến sĩ Cộng Sản là : Tiến lên đi, sau lưng các anh chẳng có gì để mất cả! :))

^:)^<--- ko thể đỡ đc, chuẩn ko cần chỉnh =))

superman

thôi,em thấy càng lúc lấn sâu chính trị quá nhìu rùi đóa các bác,close topic đi MOD ơi hoặc là nên típ tục bàn chuyện triều tiên dí 3 anh kia,chứ đừng có lôi tùm lum vô

myside

mình đang ở gần nam bán cầu rồi,theo thế này thì vẫn phải di cư vì Tq nó thành cường quốc,Liên Xô và Mỹ chắc chết toi rồi,thế thì thôi,nên nhanh chân trốn đi là hợp lí.
Nói chung hơi nhảm nhí nhưng xem qua cũng được,có điều năm đó mà viết được kiểu này thì cũng hãi

HDSaiGon

Super Moderators

Bài viết càng ngày càng lấn sâu vào chính trị. closed!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên