Chính thức: VTC có bản quyền NHA 2014-2015

thegioi05

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Chính thức: VTC có bản quyền NHA 2014-2015

Hình ảnh VTC giờ đẹp lắm! Xem trên youtube rất mượt mà! Mà giờ phát hiện ra các trang trực tuyến bóng đá giờ họ phát K+ thẳng luôn chứ không phát mấy kênh nước ngoài nữa! Chất lượng HD và wan trọng là ít lag! Xài net ở quê mà vô tư coi, trễ hơn đầu K+ 45s
Nhưng quan trọng là trên DVB - T các kênh được VTC nén nhiều nên chất lượng đã giảm đi rất nhiều. Hình ảnh không được mượt nữa.

undpnd

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Chính thức: VTC có bản quyền NHA 2014-2015

Cái này cả 5 năm nay có giải quyết được đâu! Bản quyền dù gì cũng cần tôn trọng!

Bác nói đúng đấy, dẹp được site này, có site kia, cả thiên hạ đang xem K+HD online ầm ầm, miễn phí, nét cao nữa.

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Chính thức: VTC có bản quyền NHA 2014-2015

Bác nói đúng đấy, dẹp được site này, có site kia, cả thiên hạ đang xem K+HD online ầm ầm, miễn phí, nét cao nữa.

Nên nhiều lúc thấy lắp K+ là sai lầm như hè vừa rồi vứt vào tủ chứ có coi gì đâu! Quê tôi còn có NHAnh trên truyền hình cáp nữa kìa! Mà thôi ở đâu tự tìm hiểu nha Ku điêu

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Chính thức: VTC có bản quyền NHA 2014-2015

Thấy mấy trang xem trực tuyến giờ toàn chơi K+|HD luôn không còn Nga ngố hay Phi châu, Ả Rập, Mã lai như lúc K+ mới độc quyền.
Không chỉ phát K+ thôi, còn BĐTV, TTTV, SCTV15 hay HTV TT các kiểu..thậm chí VTC3|HD hôm qua ngày đầu phát EPL thôi cũng đã có phát trực tuyến rồi :)) (vẫn là vì thích nghe Quang Huy)

dangkitui

Well-Known Member

Thấy mấy trang xem trực tuyến giờ toàn chơi K+|HD luôn không còn Nga ngố hay Phi châu, Ả Rập, Mã lai như lúc K+ mới độc quyền.
Không chỉ phát K+ thôi, còn BĐTV, TTTV, SCTV15 hay HTV TT các kiểu..thậm chí VTC3|HD hôm qua ngày đầu phát EPL đã có rồi :))
Cho mình xin mấy trang online đó với, cuối tuần muốn coi đá banh bình luận tiếng việt mà khó khăn quá chừng. Thanks

Để khoá thuê bao share thì dễ lắm, bắn mã vào hình là mò ra ngay, vấn đề là muốn làm hay không thôi.

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Chính thức: VTC có bản quyền NHA 2014-2015

Nên nhiều lúc thấy lắp K là sai lầm như hè vừa rồi vứt vào tủ chứ có coi gì đâu! Quê tôi còn có NHAnh trên truyền hình cáp nữa kìa! Mà thôi ở đâu tự tìm hiểu nha Ku điêu

Cáp địa phương chỉ gói gọn một khu vực nhỏ nên có nhà cung cấp đã phát lậu, như mấy mùa trước là TrueSport... giờ là gì thì em không biết, nhưng chắc là không phải phát thẳng luôn K đó chứ bác :)) :))

undpnd

Thấy mấy trang xem trực tuyến giờ toàn chơi K |HD luôn không còn Nga ngố hay Phi châu, Ả Rập, Mã lai như lúc K mới độc quyền.

Xem K+ online cũng nét không kém K+HD. Hôm qua, mình xem thử trên đường truyền 12M, thật mỹ mãn. Mình so với K+HD thì xem K+HD online chậm hơn một chút, nhưng miễn phí, chất lượng cao như vậy là hoàn toàn chấp nhận được. Sở dĩ có sự chậm trễ đến 45s là vì tín hiệu được truyền từ trong nước, ra nước ngoài, rồi từ server ở nước ngoài truyền ngược trở lại VN. Mình không cổ vũ cho sự vi phạm bản quyền, nhưng cách K+ làm đã vô tình thách thức các tay IT có hạng tìm cách vượt qua chính K+. Giờ thì bóng đá HD không phải là độc quyền của K+ nữa rồi. Nếu bác nào không quá "kỹ tính", thì có thể xem K+HD online thoải mái.

P/S: giờ này mình đang thử xem trận Baca online, thật đỉnh.

tan_huy_93

Well-Known Member

Cho mình xin mấy trang online đó với, cuối tuần muốn coi đá banh bình luận tiếng việt mà khó khăn quá chừng. Thanks

Bác vào talktv.vn, tha hồ chọn kênh nào phát HQ/HD mà xem :)) :))

tan_huy_93

Well-Known Member

Xem K+ online cũng nét không kém K+HD. Hôm qua, mình xem thử trên đường truyền 12M, thật mỹ mãn. Mình so với K+HD thì xem K+HD online chậm hơn một chút, nhưng miễn phí, chất lượng cao như vậy là hoàn toàn chấp nhận được. Sở dĩ có sự chậm trễ đến 45s là vì tín hiệu được truyền từ trong nước, ra nước ngoài, rồi từ server ở nước ngoài truyền ngược trở lại VN. Mình không cổ vũ cho sự vi phạm bản quyền, nhưng cách K+ làm đã vô tình thách thức các tay IT có hạng tìm cách vượt qua chính K+. Giờ thì bóng đá HD không phải là độc quyền của K+ nữa rồi. Nếu bác nào không quá "kỹ tính", thì có thể xem K+HD online thoải mái.

P/S: giờ này mình đang thử xem trận Baca online, thật đỉnh.

Nói thật với công nghệ internet bây giờ (ý nói chú trọng dân ở thành thị vì dân ở thành thị mới có tiền lắp K+ :D) thì việc K+ độc quyền nó không giống như 2010 nữa rồi, cómột đường truyền thường đến trung bình không cần gì cáp quang tốt là có thể xem bóng đá được rồi, chất lượng thì HD sem sem K+, độ trễ thì em thấy không quan trọng, dù thằng hàng xóm nó dùng K+ có gào to VÀO mà bên mình vẫn còn chuyền bóng giữa sân thì cũng chẳng sao, vấn đề ở chỗ mình được được xem FREE :)), chính xác là một khi đã xem trực tuyến là phải chấp nhận điều này :D, với đường truyền internet thì nhiều hơn là bóng đá, còn có phim phọt hay thậm chí truyền hình bây giờ trên internet đều có cả...và hơn hơn thế nữa, ý em cái hơn thế nữa là cái gì chắc các bác cũng biết :)) :))

Như có bác đã nói, trên K+ ngoài bóng đá thì còn có nhiều thứ khác nữa, như những Serie phim Âu/Mỹ mà chúng ta đã xem hàng chục hay trăm lần trên HBO; STARMOVIES hay AXN :)) :))

tan_huy_93

Well-Known Member

Để nhớ xem, hôm bữa em đi ngoài đường ngó vào quán Càfê trước đây có K+|HD phát EPL chủ nhật nhưng bữa em thấy là đã chuyển qua trực tuyến rồi...

Với đường truyền internet thì thường ngày vừa phát Wifi, cuối tuần thì xem bóng đá, một điều nữa là xem trực tuyến nếu đang xem trời mưa cũng không sao cả :)), còn vệ tinh (Ku) mưa các bác biết nó ra sao rồi đó... :))

Với một điều nữa là, các bác cũng biết bây giờ anh em nhà VTV - VTVCab/SCTV và K+ nó chơi kiểu chia ra tuần Real tuần Barça, bình thường muốn xem đủ phải lắp cả VTVCab lẫn K+, nhưng VTVCab không phải đâu cũng có, khi ta xem trực tuyến thì có đủ hết :))

Q@tv

Member

Nói thật với công nghệ internet bây giờ (ý nói chú trọng dân ở thành thị vì dân ở thành thị mới có tiền lắp K+ :D) thì việc K+ độc quyền nó không giống như 2010 nữa rồi, cómột đường truyền thường đến trung bình không cần gì cáp quang tốt là có thể xem bóng đá được rồi, chất lượng thì HD sem sem K+, độ trễ thì em thấy không quan trọng, dù thằng hàng xóm nó dùng K+ có gào to VÀO mà bên mình vẫn còn chuyền bóng giữa sân thì cũng chẳng sao, vấn đề ở chỗ mình được được xem FREE :)), chính xác là một khi đã xem trực tuyến là phải chấp nhận điều này :D, với đường truyền internet thì nhiều hơn là bóng đá, còn có phim phọt hay thậm chí truyền hình bây giờ trên internet đều có cả...và hơn hơn thế nữa, ý em cái hơn thế nữa là cái gì chắc các bác cũng biết :)) :))

Như có bác đã nói, trên K+ ngoài bóng đá thì còn có nhiều thứ khác nữa, như những Serie phim Âu/Mỹ mà chúng ta đã xem hàng chục hay trăm lần trên HBO; STARMOVIES hay AXN :)) :))
Lúc OneTV còn mở khoá K+ thì tình cờ em xem 1 series phim Mỹ khá hay, thế là em lấy tên và search google mới biết phim này cũ lắm rồi (do em ít xem phim Mỹ dài tập), em hốt hết trên mạng về xem =))

tan_huy_93

Well-Known Member

Lúc OneTV còn mở khoá K thì tình cờ em xem 1 series phim Mỹ khá hay, thế là em lấy tên và search google mới biết phim này cũ lắm rồi (do em ít xem phim Mỹ dài tập), em hốt hết trên mạng về xem =))

Có những phim mới phát trên K thì ngay tại HDVIỆTNAM này cũng đã có lâu rồi :))
K muốn hút khách thì phải phát thứ THTT VN xưa nay chưa nhà cung cấp nào phát, trong khi THTT các nước đều có, bữa có bác đăng Topic gì bên Hàn xẻng phát cả ngày :D thấy thích vãi :)), chắc bác bác hiểu ý em :D :))

Bây giờ K giải quyến được vấn đề trực tuyến đi rồi hẳn tính chuyện độc quyền :)), cơ mà từ lúc dân mạng VN biết đến Sopcast cho đến giờ rồi chuyển sang phát thẳng K qua steaming live luôn thì nó đã giải được đâu :))

bitcoin

Member

Nhưng quan trọng là trên DVB - T các kênh được VTC nén nhiều nên chất lượng đã giảm đi rất nhiều. Hình ảnh không được mượt nữa.
Anh thấy hình ảnh kênh VTC1 và VTC7 khá đẹp.

thegioi05

Active Member

Anh thấy hình ảnh kênh VTC1 và VTC7 khá đẹp.
Ngoài ra có kênh VTC9 nữa anh. Còn mấy kênh kia thuộc dạng bình thường không tới mức mà bạn kia hết lời khen ngợi như thế đó a.

thegioi05

Active Member

Em là em xin các bác đừng có chia sẽ mấy cái link coi onl nữa, biết thì cứ thu thủ mà xem. Nói ra rồi lại không xem được, nhớ thời gian trước có bác nào đưa 3 kênh K+ lên sopcast (server nước ngoài hẵn hỏi), ngoài ra còn rất nhiều trang khác nữa. Trên diễn dàn bàn tán chia sẽ lung tung nhưng sau một tuần K+ 1 bắn mã lên màn hình thì những kênh này đi toi.

phithien

Well-Known Member

Em là em xin các bác đừng có chia sẽ mấy cái link coi onl nữa, biết thì cứ thu thủ mà xem. Nói ra rồi lại không xem được, nhớ thời gian trước có bác nào đưa 3 kênh K+ lên sopcast (server nước ngoài hẵn hỏi), ngoài ra còn rất nhiều trang khác nữa. Trên diễn dàn bàn tán chia sẽ lung tung nhưng sau một tuần K+ 1 bắn mã lên màn hình thì những kênh này đi toi.

Có chiêu này nữa hả bác. mới xài 2 tuần, chưa thấy k+ bắn mã coi thử :D
Tính ra k+ cũng hiền lành, lo làm việc với các đài truyền hình. Chứ làm thẳng tay thì ko còn web hay sopcast để coi đâu, có lẽ nhân lực ko đủ để lo tất cả, nên anh em còn coi trên website, phần mềm tốt

Bên trên