cho em hỏi 1 chút về mua đĩa DVD trên cửa hàng chỗ Huỳnh Thúc Kháng

nguyenvantrung2410

Active Member
hồi nãy em có ra cửa hàng 42 huỳnh thúc kháng mua mấy cái đĩa DVD maxell, thấy em đang loay hoay tìm đĩa thì 1 bà làm trong cửa hàng chỉ cho em 2 khu, 1 là khu hàng trung quốc, 1 là khu hàng xịn, em xem thì thấy bên khu hàng trung quốc cái đĩa maxell để mã vạch là 49....., còn bên khu hàng xịn thì để mã vạch là 471....., em mua bên khu hàng xịn, 10 đĩa DVD maxell giá 55000, em về dò thì thấy mã vạch 49... là hàng của nhật, còn cái em mua mã vạch 471....là hàng đài loan, như vậy là sao các bác, bà đó chỉ nhầm cho em hay là hàng đài loan mới là hàng xịn, tại em nghe mấy bác thảo luận mua hàng ở đây tốt nên mới ra mua thử coi sao

newhire

Member
Ðề: cho em hỏi 1 chút về mua đĩa DVD trên cửa hàng chỗ Huỳnh Thúc Kháng

minh nghi chac ca 2 deu la hang TQ. Hehe...

luuthanhbinh

Well-Known Member

Đĩa Maxell mà giá 5500/đĩa thì cam đoan với bạn là hàng TQ. Nhà bạn mình bán đĩa đây, đĩa xịn Bao giờ cũng bày rất ít trong tủ kính gồm hiệu Verbatim, TDK, Maxell, Sony và cái hiệu gì đó quên mất tên rồi, rẻ nhất theo mình nhớ thì là 12000/đĩa, Verbatim đắt nhất, bao giờ cũng có hộp đẹp, tem đẹp nhưng rất ít người mua. Còn đĩa hiệu Sigma, Kachi, Somei thì rất là nhiều, Kachi nhiều khi cũng nói là hàng Nhật nhưng mình hỏi thì bà mẹ bạn mình nói toàn hàng TQ, mà là hàng lậu trốn thuế. 1 cọc đĩa Kachi 50 cái có 190.000. Khổ nỗi ghi dữ liệu vào đĩa Kachi hay Sigma này thì chưa bị hỏng bao giờ. Còn thằng bạn nhà bán đĩa lấy đĩa maxell xịn ghi đĩa Kỷ yếu thì bị lỗi ngay. Chứng tỏ hàng xịn ở VN chưa chắc đã là xịn, ngay cả người bán có khi còn không biết

nguyenvantrung2410

Active Member

trời, vậy có muốn mua đồ xịn cũng khó nữa sao, kiểu này chỉ có nước lên sony vn mà mua đĩa DVD vậy, không lẽ trên 42 huỳnh thúc kháng bán đồ đểu sao các bác

jimminam2000

trời, vậy có muốn mua đồ xịn cũng khó nữa sao, kiểu này chỉ có nước lên sony vn mà mua đĩa DVD vậy, không lẽ trên 42 huỳnh thúc kháng bán đồ đểu sao các bác

cũng không hẵn
câu tiền nào của đó luôn đúng trong mọi trường hợp

thanhvoba

Các bạn đến đây mua nè hàng nào ra hàng đó giá cũng chấp nhận được mình tìm mãi mới tìm được chổ này Phước Hải địa chỉ 81A Bùi Thị Xuân Quận 1

Le Quynh Anh

Đĩa Maxell mà giá 5500/đĩa thì cam đoan với bạn là hàng TQ. Nhà bạn mình bán đĩa đây, đĩa xịn Bao giờ cũng bày rất ít trong tủ kính gồm hiệu Verbatim, TDK, Maxell, Sony và cái hiệu gì đó quên mất tên rồi, rẻ nhất theo mình nhớ thì là 12000/đĩa, Verbatim đắt nhất, bao giờ cũng có hộp đẹp, tem đẹp nhưng rất ít người mua. Còn đĩa hiệu Sigma, Kachi, Somei thì rất là nhiều, Kachi nhiều khi cũng nói là hàng Nhật nhưng mình hỏi thì bà mẹ bạn mình nói toàn hàng TQ, mà là hàng lậu trốn thuế. 1 cọc đĩa Kachi 50 cái có 190.000. Khổ nỗi ghi dữ liệu vào đĩa Kachi hay Sigma này thì chưa bị hỏng bao giờ. Còn thằng bạn nhà bán đĩa lấy đĩa maxell xịn ghi đĩa Kỷ yếu thì bị lỗi ngay. Chứng tỏ hàng xịn ở VN chưa chắc đã là xịn, ngay cả người bán có khi còn không biết

có phải anh muốn nói tới Imation không ạ

lctk_71

Member

Các bạn đến đây mua nè hàng nào ra hàng đó giá cũng chấp nhận được mình tìm mãi mới tìm được chổ này Phước Hải địa chỉ 81A Bùi Thị Xuân Quận 1

Phước Hải có bán từ CD-R cho tới đĩa Bluray trắng loại 2 lớp 50GB 1 dĩa. Tui mua đĩa DVD ở cửa hàng này 2 năm nay rồi, ghi chưa hư cái nào (chủ yếu là DVD+R DL của Verbatim và DVD+R/RW của Mitsubishi)

Bên trên