Cho em hỏi chất lượng hình ảnh giữa Sharp 60LE360X và Toshiba 55L5450

Đang phân vân giữa 2 em Sharp 60LE360X và Toshiba 55L5450. 2 em này giá đều tầm 20 chai, Toshiba có android và BH 18 tháng, Sharp ko có smart và BH 12 tháng. Nhưng thật ra thì smart hay ko với em ko quan trọng

Tiêu chí của em là chất lượng hình ảnh, vì em coi fim hàng ngày bằng đầu HD Player nên với em, hình ảnh là quan trọng nhất. Tầng số quét nữa chứ :D

Theo anh em thì em nên lấy con nào?

osiric

Well-Known Member
Ðề: Cho em hỏi chất lượng hình ảnh giữa Sharp 60LE360X và Toshiba 55L5450

con sharp thì mình ko biết
còn con toshiba căn chỉnh lại thì màu sâu hơn nhìn ngoài siêu thị nhìu

viettoanhp

Well-Known Member

một con trung cấp sharp một con dòng cao cấp toshiba, nói chung khó so sánh lắm. Bạn cứ cầm nguồn phát fullhd ra ngoài siêu thị mà thử thôi :D

mấy siêu thị em đi thì đèn sáng choang, có thử nhưng chẳng thể soi kỷ được ạ. Em thích con Sharp vì nó 60inch, mà e thì khoái tivi to. Nhưng nghe nói dòng Pro Theatre của Toshiba dc đánh giá rất cao về hình ảnh. Và thêm 1 điểm nữa đó là dòng L5450 của Toshiba dùng Led nền (Direct Led) ... cái này e thấy Toshiba nó quảng cáo thế. Nếu mà thật sự là Direct Led thì rõ ràng là ngon hơn Edge-Led (Led viền)

viettoanhp

Well-Known Member

con Sharp kia được tấm nền thế hệ 10 của Sharp, màu đen sâu hơn. Toshiba trên này ít người dùng quá nên ko tư vấn được cho bạn. Có điều mình xem ngoài siêu thị công nhận màu toshiba cũng rất đẹp.

venovoz

Member

mấy siêu thị em đi thì đèn sáng choang, có thử nhưng chẳng thể soi kỷ được ạ. Em thích con Sharp vì nó 60inch, mà e thì khoái tivi to. Nhưng nghe nói dòng Pro Theatre của Toshiba dc đánh giá rất cao về hình ảnh. Và thêm 1 điểm nữa đó là dòng L5450 của Toshiba dùng Led nền (Direct Led) ... cái này e thấy Toshiba nó quảng cáo thế. Nếu mà thật sự là Direct Led thì rõ ràng là ngon hơn Edge-Led (Led viền)

Bác thích thiết kế của chiếc nào hơn ạ? Em cũng thích chiếc Sharp đó mà chưa được tận mắt nhòm ngó. Chiếc 55 của Toshiba thì giá tầm 18 thôi chứ bác. Dòng L54 của Tos em có qua stđm xem thử thì thấy adroid tích hợp hơi lag thôi, còn đâu hình ảnh hay màu sắc thì mắt em ko có trình độ đánh giá. Chiếc 60 của Sharp thì em chưa được xem qua, không biết bác thấy màn 60 đó chiếu full HD hình ảnh có được mịn đẹp không ạ? Mời bác xem qua topic này của chiếc Sharp nhưng mà là 650D2, ko biết có giống 360x tẹo nào ko (http://www.hdvietnam.com/diendan/60...155-tu-van-mua-tivi-60-cho-2.html#post8124196) :D

Con 60 của Sharp, theo như catalog của hãng thì là quét 100, còn con 55 của Tos thì em không chắc là đc 100 không, vì theo như link này thì AMR 200 của Tos chỉ tương đương 50Hz thực (http://www.rtings.com/info/fake-ref...otion-rate-vs-sony-motionflow-vs-lg-trumotion)

Đó là những gì em nghiên cứu được mấy ngày hôm nay. Có pro nào biết rõ hơn thỉ chỉ giáo với ạ.

bác nào có con Sharp 60le360x review giúp em về hình ảnh con này với. thanks

viettoanhp

Well-Known Member

bác nào có con Sharp 60le360x review giúp em về hình ảnh con này với. thanks

mình mới mua cho mẹ con 360x này nhưng là 40 inch mình thấy màu sắc ổn đấy bạn ạ. Nhà mình đang dùng 2 con sharp series 8 mua con series 3 này màu sắc ko bằng nhưng nếu so với mặt bằng chung bây giờ mình thấy màu sắc con 360x này ổn bạn ạ.

Em cũng đang kết 2 con này, toshiba hơn em sharp cái android, nhưng em thấy lưng nó dày quá, như mấy cái tivi đời cũ, còn nghe nói là nó tự đứng được không cần chân nữa kìa. Vì vậy em đang nhắm em sharp. Dưng mà review 2 em này không thấy đâu nên cũng khó lựa chọn.

C_Pham

Well-Known Member

Em cũng đang kết 2 con này, toshiba hơn em sharp cái android, nhưng em thấy lưng nó dày quá, như mấy cái tivi đời cũ, còn nghe nói là nó tự đứng được không cần chân nữa kìa. Vì vậy em đang nhắm em sharp. Dưng mà review 2 em này không thấy đâu nên cũng khó lựa chọn.

Toshiba là Led nền nên nó dày là đúng thôi Bác. Em cũng đang hóng ý kiến của các Bác đã dùng qua 2 em này.

Con Toshiba 55L5450 mình có đi siêu thị điện máy xem thử, thấy hình ảnh khá ấn tượng. Vì là Led nền nên độ tương phản tốt, màu đen khá sâu, chuyển động không đến nổi giật
Riêng con Sharp 60le360x thì mình có đi xem, nhưng bên sharp toàn chiếu demo mấy cái clip cùi, nên mình không đánh giá được. Vẫn thích Sharp hơn vì 60 inch to hơn 55inch (em thích to :D )

Mấy bác góp cho tụi em vài ý kiến nào :D

Con Toshiba 55L5450 mình có đi siêu thị điện máy xem thử, thấy hình ảnh khá ấn tượng. Vì là Led nền nên độ tương phản tốt, màu đen khá sâu, chuyển động không đến nổi giật
Riêng con Sharp 60le360x thì mình có đi xem, nhưng bên sharp toàn chiếu demo mấy cái clip cùi, nên mình không đánh giá được. Vẫn thích Sharp hơn vì 60 inch to hơn 55inch (em thích to :D )

Bác xem ở đâu vậy, em ở HCM, thấy trên web của mấy chỗ điện máy lớn như Nguyễn Kim, Phan Khang, Chợ Lớn không có con Sharp 60le360x chỉ có 40le360x thôi nên không biết đi xem Sharp 60le360x ở đâu. Còn mấy chỗ đăng bán giá ngon trên hdvietnam thì em nghỉ chắc không có hàng mẫu đâu.

mình xem bên Thiên Hòa đó bạn. nãy có ghe NK xem 60le660x, nó bán 29tr. mấy bác thấy sao?

doqkhanh

con này hình như giá tốt nhất search được là 19.890.000 đ
bác nào có biết chỗ bán giá tốt hơn không pm em với

kudo1908

Active Member

5" thì đâu chênh lệch bao nhiêu.

với e 5inch lá cả 1 vấn đề đó bác :D

Minhsur

Banned

Em dùng cái Tos 55L5450 từ trước Tết đến giờ. Bác nào nghe nói em nó có lỗi lầm gì, hay chuyển động không thể mê nổi ở chỗ nào để em về kiểm tra lại.
Em đang dùng cả Plasma Panasonic 55VT50. Phim dạng FF thì em cũng hay xem đi xem lại, K+ thì em cũng hay xem mấy trận đá bóng sớm... Nhưng thấy nó ngon lành lắm, chuyển động không bao giờ thấy đuôi nhòe. Tầm Sony 48W600b không đủ trình (về màu sắc và hình ảnh) để so sánh với 55L5450 đâu ạ.

@bác chủ: Bác đã thích 60" theo em cứ Sharp đi. Con Tos 55L5450 này nhìn hơi liễu yếu đào tơ (trong dòng 55") vì viền của nó có 1,5cm thôi.

em đang tính thêm tí tiền quất luôn 60H6400 của Samsung luôn cho nó có smart, 3D v.v... giá tầm 27tr. e ko biết con H6400 này đẹp ko ta :D

Bên trên