Cho em hỏi chút về máy nghe nhac cá nhân

hoadien

Active Member
Có bro nào rành về máy nghe nhạc cá nhân tư vấn dùm nên mua hiệu nào là good nhất....Tính mua 1 cái nghe chơi mà o bít ...Thanks !

ntuandat

Member
Ðề: Cho em hỏi chút về máy nghe nhac cá nhân

1 phiếu cho Sony nếu bác thật sự khoái cái khoản âm thanh tuyệt đỉnh.
Còn hài hòa cả thiết kế thì Ipod mà phang

jumpy

Well-Known Member

Khuyên thật bác nếu nhắm đến âm thanh thì chọn Sony nhé, còn IPOD nếu bác chạy theo thời trang.

oaihuong

Em chưa thấy bác nào vote cho cái tai nghe nào để nghe với em nó cả???
Còn máy nghe nhạc thì em vote cho cả 2 em nó.

Chỉnh sửa lần cuối:

onggia

Well-Known Member

Creative âm thanh hay hơn ipod đấy

vietrung

Active Member

vote cho SONY luôn, tai nghe của SONY nghe cực phê!!!

khoihx

Vote cho Sony. Chỉ cần music phone với tai nghe theo máy đã nghe đủ phê, chưa nói tới thửa riêng quả tai nghe xịn nữa thì vô đối.

Ngoài ra Creative cũng không kém nhiều còn Ipod thì rất sành điệu và thời trang. Tùy sở thích và "độ ngấm" thương hiệu mà chọn nữa thôi.

minhtranquang55

Vote cho Sony. Chỉ cần music phone với tai nghe theo máy đã nghe đủ phê, chưa nói tới thửa riêng quả tai nghe xịn nữa thì vô đối.

Ngoài ra Creative cũng không kém nhiều còn Ipod thì rất sành điệu và thời trang. Tùy sở thích và "độ ngấm" thương hiệu mà chọn nữa thôi.

Tôi đang sài iPOD, nghe các bạn nói tôi hơi phân vân, vì giá iPOD bây giờ so với các loại cùng dung lượng cũng không có gì hơn nhau bao nhiêu, thời trang thì có lẽ không phải vì cái iPOD classic cả chục năm nay vẫn như cuc gạch, thời trang hơi kém hơn các loại...còn iPOD touch thì cách đây vài năm thì sành điệu thật , bây giờ cả hàng TQ cũng chấm chấm kéo kéo rồi. Các bạn nói âm thanh iPOD kém hơn sony , tôi chắc phải bỏ iPOD mua sony về sài, các bạn có thể cho biết tên hiệu gì vậy ? dung lượng bao nhiêu, nghe được các định dạng âm thanh loại nào, có nghe được chuẩn .wav DVD không , những file nhạc >80 MB có hổ trợ không ?, có nghe được âm thanh 6 kênh không ? giá bao nhiêu vậy ? bạn nào giợi thiêu đi, sau 30/04 có thưởng tôi mua liền. Tks

thangcatv_hp

Mua SONY đi bạn,không hối hận đâu. Mình nói thật không xui dại đâu

lan806

Well-Known Member

Trang này dành cho nghe nhạc xem phim mà bác, ngồi nhà thì đừng nghe tai nghe. Nếu ra ngoài đường không muốn lỉnh kỉnh thì điện thoại tốt = máy nghe nhạc+điện thoại+đồng hồ+......
Chúc vui

minhtranquang55

Mua SONY đi bạn,không hối hận đâu. Mình nói thật không xui dại đâu

Chào các bạn,
Mình rất sợ hối hận.
SONY series X1061 walkman, loại mới nhất, khá nhiều tiền, dung lượng không lớn, 64 GB. Cái lớn nhất chắc là WALKMAN KHÔNG CHƠI ĐƯỢC LOSSLESS , chỉ MP3 tối đa 320kbps thôi. Cho nên nếu bạn nào cứ âm thanh đỉnh mà phan SONY thì đi đâu cũng đừng quên mang theo laptop để nghe nhạc lossless nhé!
Thân

Chào các bạn,
Mình rất sợ hối hận.
SONY series X1061 walkman, loại mới nhất, khá nhiều tiền, dung lượng không lớn, 64 GB. Cái lớn nhất chắc là WALKMAN KHÔNG CHƠI ĐƯỢC LOSSLESS , chỉ MP3 tối đa 320kbps thôi. Cho nên nếu bạn nào cứ âm thanh đỉnh mà phan SONY thì đi đâu cũng đừng quên mang theo laptop để nghe nhạc lossless nhé!
Thân
Mình dùng Ipod nano gen 4. thấy có cảm nhận sau ( không nên dùng tai nghe zin vì nó quá cùi). Hợp với tai nghe sony. ( Vì ipod không nhiều bass, kết hợp với tai nghe sony. Muốn lossless trong ipod thì rất đơn giản, Tuy nhiên không cần thiết vì nó là máy nghe nhạc cầm tay. Muốn dung lượng phù hợp thì chuyển lossless sang duôi Acc tầm 425kps ( Max của acc rồi ) dung lượng rất tiết kiệm.
Có 1 vấn đề mà người dùng không thích ở Ipod đó là không chỉnh được tùy chọn hiệu ứng nhạc ( chỉ có khuôn khổ Dance, Pop.... khoảng hơn chục cái)
Hehe, vấn đề nan giải này em đã tìm được cách để chỉnh.
Sony thì em thấy hiệu ứng trong 1 bài hát nó khá vang.( nhưng hơi nịnh tai )
Theo em thì bác nên lựa nhạc mà chọn máy nữa.

tuanaiai

Active Member

Chào các bạn,
Mình rất sợ hối hận.
Thân

Bác nói cứ như thánh, dòng này nó hỗ trợ MP3/ WMA/ AAC/ L-PCM, trong đó L-PCM (WAV) không phải lossless là gì bác? Ngoài ra dòng X này chỉ có 2 phiên bản 16 (105x),32GB(106x) thôi làm gì đâu ra bản 64GB.

Ai đã dùng qua dòng này rồi thì không thể chê vào đâu được, chỉ tội cái giá thôi.

^:)^

tuanaiai

Active Member

Bác muốn đỉnh thì walkman dòng A,X mà chơi. Các dòng còn lại cũng thường thôi, ipod nó cũng có cái hay của nó mà lị. Ngoài ra còn lựa chọn giá rẽ mà hay Sansa Clip+, giá cao chút Cowon.

Gday.

Bên trên