Cho em hỏi chút xíu về dịch vụ cáp quang

Ðề: Cho em hỏi chút xíu về dịch vụ cáp quang

Khi mình đòi cắt mạng để qua viettel thì nhân viên VNPT lấy bản hướng dẫn nội bộ ra ngày 25/5/2016 để thuyết phục mình ở lại VNPT .họ nói thông tin này chưa cập nhật trên web

đúng rồi đó bác lúc mình ký đầu tháng thì chưa thấy đưa cái giấy nâng tốc độ còn cái giá mình được thì bác soi cái giấy nó đưa y trang trên web mà các bác chụp nhưng tờ giấy in nó có thêm ghi chú bé tý, mình cứ căn cứ vào đó mà bắt chẹt nó, ai biết thì chẹt, ko biết thì cứ y bên tren nò làm, đăng ký qua tổng đài thì cứ y trên web mà làm,

Exciter6372

Trong cái bảng giá đó có cái dòng ghi là chưa bao gồm 10% thuế GTGT mà. Mình thì không thích cam kết nên đóng luôn 12 tháng, khỏi cam kết 24 tháng, được giảm 45% và tặng 2 tháng nên tính ra luôn VAT còn 207k/tháng. Thông tin in đậm là từ đâu vậy bác? Nếu được nâng lên 24Mbps thì tốt quá rồi, có điều phải canh xem có được nâng chưa chứ lần nào nâng băng thông cũng phải gọi lên đòi dù thông báo chính thức đã ra trước đó cả tháng.
Haizz hổm em đóng trước 18 tháng luôn mà giờ nó bắt chẹt nói em cam kết 24 tháng,mặc dù trong hợp đồng em đang giữ không có dòng nào ghi 24tháng cả
theo các bác em nên làm sao ạ?mang hợp đồng ra bắt khó nó là tui không cam kết,hay ráng lê lết thêm 6 tháng nữa (có cảm giác như bị nó lừa vậy)

cautien1162

Member

Haizz hổm em đóng trước 18 tháng luôn mà giờ nó bắt chẹt nói em cam kết 24 tháng,mặc dù trong hợp đồng em đang giữ không có dòng nào ghi 24tháng cả
theo các bác em nên làm sao ạ?mang hợp đồng ra bắt khó nó là tui không cam kết,hay ráng lê lết thêm 6 tháng nữa (có cảm giác như bị nó bắt chẹt vậy)

Hôm mình làm việc với nhân viên VNPT họ nói vẫn có thể lên được gói Fm+ trong thời gian còn cam kết 24 th ,chỉ khác là gói Fm thì cước 220k/th đã có VAT còn Fm+ thì cước 220k/th chưa có VAT

Exciter6372

Hôm mình làm việc với nhân viên VNPT họ nói vẫn có thể lên được gói Fm+ trong thời gian còn cam kết 24 th ,chỉ khác là gói Fm thì cước 220k/th đã có VAT còn Fm+ thì cước 220k/th chưa có VAT
đúng rồi bác..tính ra gói 20MBps của VNPT giá 242k/tháng trong khi cũng gói 20Mbps bên Viettel chỉ có 200k/tháng
trong hợp đồng em không có cam kết gì cả,liệu dựa vào đó ổn không ạ?

cautien1162

Member

Trong cái bảng giá đó có cái dòng ghi là chưa bao gồm 10% thuế GTGT mà. Mình thì không thích cam kết nên đóng luôn 12 tháng, khỏi cam kết 24 tháng, được giảm 45% và tặng 2 tháng nên tính ra luôn VAT còn 207k/tháng. Thông tin in đậm là từ đâu vậy bác? Nếu được nâng lên 24Mbps thì tốt quá rồi, có điều phải canh xem có được nâng chưa chứ lần nào nâng băng thông cũng phải gọi lên đòi dù thông báo chính thức đã ra trước đó cả tháng.

Hôm nay lên trang Web VNPT thấy gói Fm+ chính thức có tốc độ 24Mbps và có thêm gói F18+

Bên trên