Cho em hỏi dịch vụ CEC

minizip

Member
Các bác cho hỏi CEC là dịch vụ truyền hình của VTC ạ. Sao ko thấy nó quảng cáo. Và bọn này nó hoạt động thế nào ạ. Có giống Cáp TW hay hà nội ko ạ

jubin

Ðề: Cho em hỏi dịch vụ CEC

Các bác cho hỏi CEC là dịch vụ truyền hình của VTC ạ. Sao ko thấy nó quảng cáo. Và bọn này nó hoạt động thế nào ạ. Có giống Cáp TW hay hà nội ko ạ

bọn đấy cũng có quảng cáo nhg khônng giầm rộ lắm.trên báo 24h và quảng cao lưu động nữa.dv của bọn này cũng khá đấy.

HD_cable_TV

bọn đấy cũng có quảng cáo nhg khônng giầm rộ lắm.trên báo 24h và quảng cao lưu động nữa.dv của bọn này cũng khá đấy.

sao bọn này tên lạ hoắc lạ hơ vậy! ở Mù kang chải về hay thế lào zậy? pác lào bít thì post thông tin cho e phát? nó có gì hay ko? dạo này xem VCTV ức chế quá!

135223395

Dịch vụ CEC chính là truyền hình cáp của VTC đó cac pác ạ. Truyền hình của bọn này hay lắm, nó gồm toàn bộ các kênh của VTC và có thêm một số kênh HD nữa. Mình xem cái đó là thấy thỏa mãn roài, mà bọn này mới ra gói kênh truyền hình số nữa chứ. Xem tha hồ...

BKVcuccu

Em có thằng bạn nó vừa chào em dùng dịch vụ SD và HD của CEC xong các bác ah. Nó bảo đang giảm giá 10% tiền đầu thu từ giờ tới 30/6. Nếu bác nào mà đăng ký trước 31/5 thì được miễn phí 6 tháng thuê bao. Ngoài ra còn dịch vụ mua 2 tặng 1 đầu SD nữa,....

Bác nào cần thì cứ bảo em.

jubin

bác nào muốn biết thông tin chinh sác về cec cư hoi em.j chứ cec thì em biết jõ lắm.có j thắc mắc cứ pm em nhé.

CEC sắp mang cáp nên phố Võ Thị Sáu quận Hai Bà Trưng chưa bạn

tvtruc

Member

Dịch vụ CEC chính là truyền hình cáp của VTC đó cac pác ạ. Truyền hình của bọn này hay lắm, nó gồm toàn bộ các kênh của VTC và có thêm một số kênh HD nữa. Mình xem cái đó là thấy thỏa mãn roài, mà bọn này mới ra gói kênh truyền hình số nữa chứ. Xem tha hồ...

Em đang dùng CEC HD, chưa dùng VTC HD bao giờ nhưng có thể chắc chắn là CEC HD không có toàn bộ các kênh của VTC HD đâu bác nhé. Ví dụ, VTC có HD9 nhưng CEC thì không. Chất lượng dịch vụ thì chắc cũng rứa cả thôi, ở VN khách hàng chả bao giờ được là thượng đế cả. Quan trọng là bác thích loại nội dung gì thì tìm gói kênh và/hoặc dịch vụ phù hợp với mình thôi. Em chỉ có thể xài được mỗi CEC nên đành chấp nhận dùng vậy thôi.

Em có thằng bạn nó vừa chào em dùng dịch vụ SD và HD của CEC xong các bác ah. Nó bảo đang giảm giá 10% tiền đầu thu từ giờ tới 30/6. Nếu bác nào mà đăng ký trước 31/5 thì được miễn phí 6 tháng thuê bao. Ngoài ra còn dịch vụ mua 2 tặng 1 đầu SD nữa,....

Bác nào cần thì cứ bảo em.

Em đính chính lại một chút:

- Bác được giảm giá 10% tiền đầu thu nếu bác trả trước 12 tháng tiền thuê bao.
- Đúng là được miễn phí 6 tháng thuê bao nếu đăng ký trước ngày 31/5 nhưng 6 tháng miễn phí này không phải tính ngay mà hình như tính từ tháng 9 có nghĩa là ban đầu bác vẫn phải trả tiền thuê bao.
- Kkông phải mua 2 tặng 1 mà nếu bác đăng ký 1 đầu HD thì bác có thể xem SD miễn phí (trên các tivi khác trong nhà), chỉ áp dụng với thuê bao là hộ gia đình.

BKVcuccu

Em đang dùng CEC HD, chưa dùng VTC HD bao giờ nhưng có thể chắc chắn là CEC HD không có toàn bộ các kênh của VTC HD đâu bác nhé. Ví dụ, VTC có HD9 nhưng CEC thì không. Chất lượng dịch vụ thì chắc cũng rứa cả thôi, ở VN khách hàng chả bao giờ được là thượng đế cả. Quan trọng là bác thích loại nội dung gì thì tìm gói kênh và/hoặc dịch vụ phù hợp với mình thôi. Em chỉ có thể xài được mỗi CEC nên đành chấp nhận dùng vậy thôi.

Vì bạn mới chỉ xem CEC HD nên bạn thấy thế thôi. Nếu bạn có được sự so sánh.Ví dụ xem VTC HD ở một nhà nào đó bạn quen chẳng hạn thì bạn sẽ thấy chất lượng của CEC tốt hơn và ổn định hơn. Cái này mình đã xem và so sánh rồi. Và thực tế thì chất lượng của TH cáp bao giờ cũng cao hơn chất lượng của truyền hình vệ tinh.

Em đính chính lại một chút:

- Bác được giảm giá 10% tiền đầu thu nếu bác trả trước 12 tháng tiền thuê bao.
- Đúng là được miễn phí 6 tháng thuê bao nếu đăng ký trước ngày 31/5 nhưng 6 tháng miễn phí này không phải tính ngay mà hình như tính từ tháng 9 có nghĩa là ban đầu bác vẫn phải trả tiền thuê bao.
- Kkông phải mua 2 tặng 1 mà nếu bác đăng ký 1 đầu HD thì bác có thể xem SD miễn phí (trên các tivi khác trong nhà), chỉ áp dụng với thuê bao là hộ gia đình.

- Bạn lại sai rồi: Chính sách mới của CEC là bạn mua ngay đầu thu trong thời gian từ bây giờ tới hết 30/6 là được giảm ngay 15% khi mua đầu SD và 10% khi mua đầu thu HD (giá SD niêm yết là 1tr6 bây giờ chỉ còn 1tr350 và đầu HD thì từ 3tr2 --> 2tr880). Cái này chưa tính bạn đóng phí thêu bao 1 năm. Nếu đóng phí thuê bao 1 năm được giảm tiếp 10% nữa.
- Có chính sách mua 2 tặng 1 khi bạn mua đầu SD của CEC. Còn không phải là được xem SD miễn phí mà là xem analog miễn phí bạn ơi.

Không biết CEC thế nào ?Sao bây h lắm người reg nick rồi vào quảng cáo thế nhỉ

jubin

em nghe noi cec dang khuyen mai lon lam ma
phai ko ca nha ui

jubin

nghe dau la 1000 nam thang long hn nen moi co, bao gio het han bac oi
bao e kiu

CEC sắp mang cáp nên phố Võ Thị Sáu quận Hai Bà Trưng chưa bạn

minizip

Member

Ko hiểu bác này đã về đến khâm thiên chưa các bác nhỉ. Mà em chẳng tìm thấy gói cước chính thức gì cả. Bác nào có up lên đây dc ko ạ

HD_cable_TV

ừ...cái lày tui mới đc cập nhập, đang tò mò quá.

vừa rồi nhà ông anh mình ở nhà A2 Thịnh Quang, chơi phát 3 đầu HD của ông CEC lày,...(nhà ông anh mình có 3 con LCD Samsung 42") đang lắp VCTV khi chuyển sang gói HD của ông CEC lày, vợ chồng ông anh mình được xem lắp thử 1 chiếc và thấy phê mấy kênh HD quá...lắp liền thêm 2 chiếc nữa...đúng là đại gia.
hiện giờ thì mua 2.88tr/1 chiếc, nhưng do mua 3 chiếc thì đc khuyến mại còn 2.6tr/1 chiếc. Thuê bao là 99k/1 tháng nhưng đến tháng 12/2010 mới phải đóng!
Đợt tới WC có khi sang xem WC với ông này thì phê quá?

anh_va_em

khu kim mã có chưa vậy bác ơi, nếu có thì tôi chơi luôn.

sonnt

Thế mình chỉ muốn xem thể thao (chủ yếu là Bóng đá) và phim (HBO.Cine.Star..) thì nên mua gói nào? Mà ở SG Q2 đã có CEC chưa vậy?

Bên trên