cho em hỏi tí về con samsung T220HD

tuanyeucuahong

mới lụm con này trên ebay, giá $420, ship thêm $20 các bác ạ, mà cho em hỏi fát là nhà xài cable quang (cái dây đầu tròn ở giữa có 1 chân lòi ra, em nghĩ là coaxial cable, chả biết fải kô , hehe ), vậy thì em cắm vào con này em coi tivi được kô nhỉ

mục đích mua con này là vừa lướt net vừa coi tivi, mà em cũng thấy nó có chữ HD, chắc sau này khi mà các channel trên tivi chuyển wa HD thì em vẫn coi được, khỏi mua cục converter, mà em nghĩ thế có phải kô các bác?

mới đọc bài HTPC của bác chip, hay vật vã, cảm ơn bác đã chia sẻ cùng anh em , đa tạ bác luôn, em cũng còn mơ hồ về cái HD này, nhờ bài viết của bác mà cũng sáng ra được 1 tí

link con samsung em mua trên ebay
http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&ssPageName=STRK:MEWNX:IT&item=220252655659

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: cho em hỏi tí về con samsung T220HD

- cái cable mà TV nhà bạn xài không gọi là cable quang (vì có ánh sáng chỗ nào đâu mà "quang"), cũng không phải là coaxial cable (vì nó là analog chứ không phải digital như coaxial cable). Chính xác nhất thì cái cổng mà bạn đang nói tới gọi là cổng RF

- muốn coi TV thì màn hình của bạn phải có Tuner (cái này bạn coi thêm catalog xem có không và hỗ trợ số hay analog nha)

- tín hiệu TV VN hiện nay là analog tiêu chuẩn, nếu sau này muốn phát HDTV thì tín hiệu phát nâng cấp lên digital chuẩn HDTV, rất ít khả năng TV các loại sẽ bắt được tín hiệu này vì nhà đài sẽ mã hóa để bán đầu thu riêng (set-top-box). Vả lại, đến khi VN có HDTV thì chắc gì bạn còn xài cái màn hình nêu trên nữa.

sieucan

Active Member

Với nhu cầu
vừa lướt net vừa coi tivi
thì em này chuẩn rồi.
Special Features: built-in DTV (ATSC) tuner, sound: Dolby Digital, optical digital sound (SPDIF) out, component, 2 HDMI, supporting 1080p input
Chắc là bạn chủ thread không ở VN, cho nên tuner của em này có thể dùng được, ở Vn thì chưa có nguồn phát số trực tiếp. Nói chung màn hình bạn mua hội tụ đủ nhu cầu của bạn the là OK rồi.

meomatto

Active Member

Em cũng dùng con T220 này nhưng mà ko có HDTV, hàng HDTV hình như ko dành cho thị trường VN mình thì đúng hơn. Thấy SS có vẻ ưu ái con này trên Web SS lắm, có hẳn 1 thớt riêng. Con này chưa đạt chuẩn Full HD, giá bi giờ còn 3.8t, đang bán tại ST Pico.

Bên trên