Cho em hỏi về cấu trúc của một Folder BLU-RAY nguyên gốc ???

Dinhquoc

Member
Em thấy có một số Folder Blu-ray của một số phim ngoài 2 Folder chính có tên là: BDMV và CERTIFICATE thì còn có thêm một Folder khác là : ANY! hoặc FAB!. Vậy thì cho em hỏi 2 Folder phụ đó có gì quan trọng không? và tại sao lại xuất hiện trong Folder Blu-ray? và nếu em xóa chúng đi thì có ảnh hưởng gì đến cấu trúc Folder Blu-ray không ạ? Chân thành cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Re: CHO EM HỎI VỀ CẤU TRÚC CỦA MỘT FOLDER BLU-RAY NGUYÊN GỐC???

Em thấy có một số Folder Blu-ray của một số phim ngoài 2 Folder chính có tên là: BDMV và CERTIFICATE thì còn có thêm một Folder khác là : ANY! hoặc FAB!. Vậy thì cho em hỏi 2 Folder phụ đó có gì quan trọng không? và tại sao lại xuất hiện trong Folder Blu-ray? và nếu em xóa chúng đi thì có ảnh hưởng gì đến cấu trúc Folder Blu-ray không ạ? Chân thành cảm ơn

đó chỉ là fold do tool tạo ra thôi bạn ... xóa đi k sao ... chỉ để lại BDMV vs CERTIFICATE là đc

winnd4spd

Ðề: CHO EM HỎI VỀ CẤU TRÚC CỦA MỘT FOLDER BLU-RAY NGUYÊN GỐC???

Any! là của AnyDVD software, FAB! là của DVDfab. Cả 2 soft này có tác dụng giải mã đĩa (bỏ encryption) trong quá trình sao chép. 2 folder đó ko nên xóa đi vì trong nhiều trường hợp bác rip còn chọn Region... thì đều đựoc lưu ở đó

FullHDer

Mình cũng chẳng biết lắm, chỉ toàn vào thư mục stream rồi click vào từng files m2ts là nó chạy.
Cheers!

anhluc

em giải nén ra thấy một ổ file

bác winnd4spd nói chuẩn đấy, đừng xóa

Xin được chỉ giáo thêm

Bên trên