Cho em hỏi về lỗi 0x80070057: The parameter is incorrect khi chép dữ liệu vào HDD

bladies

Active Member
Mình lấy cái HDD 3Tb của mình gắn vào trong cái dock Buffalo, chép file vào máy có file được file không và nó báo lỗi như thế này, các bác có ai dính chưa, chỉ giúp cho mình với ...

cuongdoannhat

Active Member
Ðề: Cho em hỏi về lỗi 0x80070057: The parameter is incorrect khi chép dữ liệu vào HDD

Mình nghĩ có lẽ cái dock này hổ trợ HDD 3TB không OK rồi đó bác. Mình cũng có xài một cái dock buffalo như vậy. HDD 2TB thì không sao, rất tốt. Nhưng gắn HDD 3TB vào (HDD chỉ có 1 đĩa logic 3TB) thì khi chép phim vào có file được file không và bị lỗi tùm lum. Buộc mình phải xóa hết rồi gắn vào PC để chép lại mới OK tất cả.

bladies

Active Member
Ðề: Cho em hỏi về lỗi 0x80070057: The parameter is incorrect khi chép dữ liệu vào HDD

mình cũng đang phân vân về hướng đó

cuongdoannhat

Active Member

Cách test nhanh chóng nhất là bác cứ gắn vào PC mà chép dữ liệu vào, nếu không lỗi có nghĩa là HDD và Dock có vấn đề. Sau đó tìm mượn 1 Dock khác chắc chắn hổ trợ HDD 3TB để test tiếp. Nếu có vấn đề nữa thì xóa tất cả các partition của HDD, init lại HDD, tạo lại partition bằng chính Dock của bác. Nếu vấn đề vẫn còn thì rõ ràng cái Dock này không hổ trợ HDD 3TB rồi.
Hoặc bác tìm một HDD 3TB khác chép dữ liệu bằng chính cái Dock này thì bác cũng suy ra được vấn đề.
Mình có 1 cái 6TB, 2 cái 3TB, 7 cái 2TB. Đừng nói là HDD 3TB không hổ trợ, ngay cả HDD 2TB mình vẫn bị, khi gắn vào đèn tín hiệu nó chớp liên tục -> không nhận được HDD (HDD vẫn OK nhe). Cách của mình là cái nào không dùng qua Dock được thì cho nó vào trong PC thôi. À trước khi bác làm cái test này bác thử dùng command prompt chạy lệnh chkdsk /f xem có hết lỗi không?

Chỉnh sửa lần cuối:

lequynhan

Well-Known Member

Thấy bác chủ gặp lỗi, em cũng chia sẻ một lỗi khi dùng Dock, của em là Orico

Khi cắm máy backup data, kể cả dùng chương trình của win (SV) hay phần mềm ngoài thì hay bị lỗi ngắt thiết bị. Làm mấy ông chương trình này đang backup thì lỗi.
Em nghĩ là mấy em Dock này không thiết kế để chạy liền mạch như PC được :-?

Mấy bác cả góp ý thêm

bladies

Active Member

Cách test nhanh chóng nhất là bác cứ gắn vào PC mà chép dữ liệu vào, nếu không lỗi có nghĩa là HDD và Dock có vấn đề. Sau đó tìm mượn 1 Dock khác chắc chắn hổ trợ HDD 3TB để test tiếp. Nếu có vấn đề nữa thì xóa tất cả các partition của HDD, init lại HDD, tạo lại partition bằng chính Dock của bác. Nếu vấn đề vẫn còn thì rõ ràng cái Dock này không hổ trợ HDD 3TB rồi.
Hoặc bác tìm một HDD 3TB khác chép dữ liệu bằng chính cái Dock này thì bác cũng suy ra được vấn đề.
Mình có 1 cái 6TB, 2 cái 3TB, 7 cái 2TB. Đừng nói là HDD 3TB không hổ trợ, ngay cả HDD 2TB mình vẫn bị, khi gắn vào đèn tín hiệu nó chớp liên tục -> không nhận được HDD (HDD vẫn OK nhe). Cách của mình là cái nào không dùng qua Dock được thì cho nó vào trong PC thôi. À trước khi bác làm cái test này bác thử dùng command prompt chạy lệnh chkdsk /f xem có hết lỗi không?

Mình chỉ có duy nhất cái laptop, với lại mình "cô đơn" trong vụ HD nên không thể mượn cái dock của ai cả, với lại chỗ mình cũng chẳng ai bán dock, toàn gửi mua trong SG thôi ... thế mới đau !

VThanhgtvt

Well-Known Member

B vừa lấy em này của b trong ĐN phải không ah? Có phải là LS-CHL V2 không ah? Nếu đúng là em này thì chia bùn với b. E nó chỉ hỗ trợ max tới 2tb thui ah...
B tham khảo thêm: NAS BUFFALO LS-CHL V2

bladies

Active Member

em cũng đang nghi nghi nó hỗ trợ ở cứng 2Tb nhưng file nó chép lúc được lúc không và máy tính nhận ngon lành ... chắc phải mua cái dock Oricon quá ...

VThanhgtvt

Well-Known Member

em cũng đang nghi nghi nó hỗ trợ ở cứng 2Tb nhưng file nó chép lúc được lúc không và máy tính nhận ngon lành ... chắc phải mua cái dock Oricon quá ...

B thick bufalo làm luôn e nas WVL đi, ok thì ới em...

Bên trên