Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

arron2

Well-Known Member
Em đang tính mua 1 chiếc HD TV cỡ 32 inch , có khả năng đọc được nhiều định dạng phim qua cổng USB ( em thấy bây h , định dạng chủ yếu là avi, mpg , vob ... chán quá , nên em muốn tìm 1 chiếc đọc được nhiều định dạng hơn ) , đặc biệt là dạng phim mkv HD 720p , ( được 1080p thì càng tốt ) ... Không biết có tv như vậy không
các bác tư vấn hộ em nhé, cảm ơn các bác rất nhiều

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

Nhu cầu của bác thì chỉ có TV Samsung là hỗ trợ nhiều nhất, nhưng chất lượng hình ảnh thua kém TV Nhật.

chihuahua

Member
Ðề: Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

mua cái tv bình thường và một hd player tốt là xong , khỏi suy nghĩ mệt óc, 32 in thì xưa rồi

kforhai

Member

samsung thôi bác ơi xem thoải mái tất cả các loại luôn. vừa rẻ vừa tiện

tìm mua lại samsung 32c650 đời 2010 theo đúng tiêu chí của bác

BuffaloJP

h em mới biết có loại này ..cứ chơi đầu là ổn , chỉ đợi TV chất lượng tốt là múc

thommydo

Bác mua đầu phát đi... linh động rinh tới rinh lui đồ cho tiện... tích hợp nhiều vô tivi làm cho giá nó mắc hơn thôi....

dongho123

Samsung 32D450 là model 2011 đáp ứng yêu cầu, tìm model 2012 thử xem
e củng đang có nhu cầu ko giá bi bao jo nhiêu hả các bác

mrdat_computer

kiếm cái đầu phát HD & 3D phat cho nó chất lượng bác ah. click link Đ bác tham khảo nhé

thienvinh12312

Sr bạn cho mình hỏi ké với,mình chưa đủ 20 bài nên không lập đc.
Tình hình là nhà em có 1 dàn âm thanh 5.1,1 tivi 42in (LS4600),1 laptop coi phim full HD đc (i3 2310,card màn hình 6370, card sound conexant smartaudio hd) Khi em gắm từ laptop sang tivi qua đường RPG để xuất hình qua tivi,jack 3.5 qua AUX của dàn 5.1 thì chỉ phát đc 2 loa,em tìm hiểu thì 1 jack 3.5 không thể phát ra cả dàn 5.1 đc.
Mọi người cho em hỏi là nếu em xuất = đường HDMI từ lap qua tivi,rồi xuất âm thanh từ màn hình qua dàn 5.1 thì có thể phát được ra âm thanh 5.1 không.Vì trên tivi chỉ có 1 đường audio out (hình như là dây quang) và trên đầu cũng có 1 dây như vậy.Em hỏi để biết xem thử được không để còn đi mua dây quang đó.
Thanks mọi người đã đọc.

ngoctan215

Member
Em đang tính mua 1 chiếc HD TV cỡ 32 inch , có khả năng đọc được nhiều định dạng phim qua cổng USB ( em thấy bây h , định dạng chủ yếu là avi, mpg , vob ... chán quá , nên em muốn tìm 1 chiếc đọc được nhiều định dạng hơn ) , đặc biệt là dạng phim mkv HD 720p , ( được 1080p thì càng tốt ) ... Không biết có tv như vậy không
các bác tư vấn hộ em nhé, cảm ơn các bác rất nhiều
chỉ có SamSung là đọc đc nhiều file nhất nhưng vẫn không thể chơi hết tất các các chuẩn nén file, file .ISO thì TV nó chịu và 1 số chuẩn nén file film xem có hình mà k có tiếng hoặc k có phụ đề, tốt nhất bạn cứ làm con TV + vs 1 cái đầu HD chỉ để xem phim nghe nhạc là ok nhất

nambk

32 inch gio thi nhieu lam...

eagle284

Active Member

Sr bạn cho mình hỏi ké với,mình chưa đủ 20 bài nên không lập đc.
Tình hình là nhà em có 1 dàn âm thanh 5.1,1 tivi 42in (LS4600),1 laptop coi phim full HD đc (i3 2310,card màn hình 6370, card sound conexant smartaudio hd) Khi em gắm từ laptop sang tivi qua đường RPG để xuất hình qua tivi,jack 3.5 qua AUX của dàn 5.1 thì chỉ phát đc 2 loa,em tìm hiểu thì 1 jack 3.5 không thể phát ra cả dàn 5.1 đc.
Mọi người cho em hỏi là nếu em xuất = đường HDMI từ lap qua tivi,rồi xuất âm thanh từ màn hình qua dàn 5.1 thì có thể phát được ra âm thanh 5.1 không.Vì trên tivi chỉ có 1 đường audio out (hình như là dây quang) và trên đầu cũng có 1 dây như vậy.Em hỏi để biết xem thử được không để còn đi mua dây quang đó.
Thanks mọi người đã đọc.
Có bài này bạn vô đó đọc có thể giúp đc bạn đó http://www.hdvietnam.com/diendan/165-tu-van-am-thanh-htpc/388049-tu-van-cach-setup-ra-am-3.html

buzzone

Member

các model mới đều đọc đc hết mà, Samsung được đấy bạn, nhà mình đang dùng con 5000 (ko nhớ mã j nữa) file phim đọc đc hết hỗ trợ full HD, cắm qua cổng USB, HDMI sub rời cũng đọc đc

rylryl79

nếu mua của samsung thì xem được hết. đã từng thử trên cái tv plasma 50inch đời 2011 có cổng usb,thử các loại file đều thấy đọc được hết

Connor

Well-Known Member

Chẳng có TV nào có thể gọi là hoàn hảo để chơi phim trực tiếp từ USB cả. Tốt nhất là nên sắm riêng đầu HD hoặc phát từ PC là tốt nhất.

Bên trên