Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

Ðề: Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

sharp đọc mkv chuyên dụng.. em đang dùng 1 con .. gim ổ cứng đọc phà phà

quastex

Ðề: Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

SamSung thôi chứ có em nào qua được nó đâu, lên plasma 43" đi cho đã.

cubiboy90

Nếu bác muốn có HDTV chơi dc nhiều định dạng như trên thậm chí là cả ISO thì chỉ có 42" trở lên , và hiện giờ e đang xài 1 LG 42LM6200 đọc dc cả định dạng MKV tốt nhưng cái player của nó hơi cùi :D.

hanhbkhn

Member

Samsung 32D450 chuẩn luôn, nhà E có 2 con này dùng 2 năm rồi rất Okie, Màu sắc cũng khá đẹp và chiến đc gần như hết các định dạng Video

---------- Post added 02-08-2013 at 14:18 ----------

Sony thì khổ nhất là không chơi được MKV

Muoi_hd360sg

phim bây giờ file dạng .MKV thì nhiều không đọc được cái này là hơi căng đấy các bác à.

samsung & LG còn sony thì hạn chế

mấy bác ko cập nhật công nghệ làm ơn tìm hiểu kỹ mới nói nha. TV đời mới giờ rẻ tiền như 32" đọc hầu hết định dạng rùi trừ định dạng của bluray hoặc dạng đặc biệt gì thôi, mkv là chuyện muỗi. Phụ đề thì mấy hãng có tiến đều đọc được srt hết có file ass là còn kén. âm thanh DD5.1 vô tư hết trừ DTS có vài hãng nhận thôi. Đặc biệt phần play phim ở màn hình dưới 40" ko có sự khác biệt giữa đầu HDPlayer và ổ cứng nhé.
Còn lỡ mua hàng đời cũ rùi phán cả họ nhà nó ko đọc được cái này cái kia thì hơi bậy.

Bên trên