Cho hỏi cách chuyển file film

minhjirachi

Well-Known Member
Cho em hỏi cách chuyển file film từ file trong các đĩa DVD, VCD cho đến các file download trên mạng như .wmv, .mp4, .mkv, .... trở thành file HD thì phải làm sao? Và cho em hỏi thêm là làm cách nào để có file .tp và file .ts vậy? Nếu muốn chuyển từ 1 film thường lên film HD thì cấu hình máy bao nhiêu là đủ :-??? Cảm ơn!

Nếu em post lộn box thì mấy mod move dùm em! Cảm ơn!

youti

Member
Ðề: Cho hỏi cách chuyển file film

Cho em hỏi cách chuyển file film từ file trong các đĩa DVD, VCD cho đến các file download trên mạng như .wmv, .mp4, .mkv, .... trở thành file HD thì phải làm sao? Và cho em hỏi thêm là làm cách nào để có file .tp và file .ts vậy? Nếu muốn chuyển từ 1 film thường lên film HD thì cấu hình máy bao nhiêu là đủ :-??? Cảm ơn!

Nếu em post lộn box thì mấy mod move dùm em! Cảm ơn!

Mấy đĩa VCD thì chép mấy file .DAT ra thôi, còn DVD thì phải dùng phần mềm để RIP, tìm trên mạng thiếu cha gì.

Muốn chuyển từ VCD hay DVD lên HD = PC thì nằm mơ à

minhjirachi

Well-Known Member

Vậy tại sao em thấy trong diễn đàn mình có vài film cũ rồi nhưng nhóm làm film HDVie đã cho nó lên HD đó! Vậy ý em hỏi là làm như thế nào? Giống như thượng đế cũng phải cười là film DVD ra khá lâu rồi! Bây giờ họ post film HD! Em thấy vậy nên hỏi mấy anh thử cái!

Vậy tại sao em thấy trong diễn đàn mình có vài film cũ rồi nhưng nhóm làm film HDVie đã cho nó lên HD đó! Vậy ý em hỏi là làm như thế nào? Giống như thượng đế cũng phải cười là film DVD ra khá lâu rồi! Bây giờ họ post film HD! Em thấy vậy nên hỏi mấy anh thử cái!

Bạn nên nhớ là upscape từ VCD, DVD lên HD chỉ tổ phí dung lượng ổ cứng chứ chất lượng chả hơn đc tẹo nào đâu nhé [có khi còn xấu hơn ấy chứ vì nó stretch hình làm bể hạt luôn].Mấy bản encode của HDVie thì cái nào DVD thì họ làm DVDRip còn có source HD mới làm HD thôi.Bạn chú ý đọc kỹ thông tin kèm theo nhé, đừng có nhầm nhọt rồi suy nghĩ lung tung, chữ DVDRip rất là rõ ràng đấy : The.Gods.Must.Be.Crazy.1980.DVDRip.AC3.x264-HDViE

minhjirachi

Well-Known Member

Vậy cho em hỏi 1 câu nữa! Làm sao để có file .tp và .ts vậy?

hai_duong

Member

Vậy cho em hỏi 1 câu nữa! Làm sao để có file .tp và .ts vậy?

Nếu như có source là phim công nghệ HD chứa trên đĩa bru-ray. Hoặc source là HDTV. Mỗi loại file có ưu thế riêng. Search trên diễn đàn có đó bạn:)

hbc

Moderator

ai bảo phim này họ post lên là phim HD?

Bạn nên nhớ: Những phim cũ được chuyển sang công nghệ HD sau này là nhờ Nhà sản xuất & phát hành phim còn giữ bản source của phim nhựa với chất lượng cao & tốt trong kho lưu trữ! Công nghệ lưu chuyển sang đĩa Blu-Ray vẫn là 1 bí mật! Nếu xem & so sánh cùng 1 bộ phim, chắc hẳn ai cũng công nhận hình ảnh của bản Blu-Ray sắc nét hơn DVD truyền thống khá rõ rệt!!!

hungvq74

Từ chất lượng cao xuống thấp thì OK chứ ngược lại thì chịu, không thể hy vọng chất lượng tốt hơn được đâu - Chỉ có thể chuyển định dạng để xem trên đầu HD thôi, nó có phần mềm HD converter đấy

huytv85

Bạn nên nhớ là upscape từ VCD, DVD lên HD chỉ tổ phí dung lượng ổ cứng chứ chất lượng chả hơn đc tẹo nào đâu nhé [có khi còn xấu hơn ấy chứ vì nó stretch hình làm bể hạt luôn].Mấy bản encode của HDVie thì cái nào DVD thì họ làm DVDRip còn có source HD mới làm HD thôi.Bạn chú ý đọc kỹ thông tin kèm theo nhé, đừng có nhầm nhọt rồi suy nghĩ lung tung, chữ DVDRip rất là rõ ràng đấy : The.Gods.Must.Be.Crazy.1980.DVDRip.AC3.x264-HDViE

Đúng rồi, mình thấy chất lượng fim HD up lên từ VCD hoặc DVD ko cao đâu, cả hình ảnh và âm thanh

Bên trên