Cho mình hỏi cách ghi dĩa DVD

Platinum

Member
Mình có 1 file phim đuôi .mkv dung lượng 6.5Gb phim dài 3h45p vậy giờ mình muốn ghi thành dĩa DVD thì phải làm sao? vì mình thấy dĩa DVD in là 4.7Gb Data 120Min Video,mình không biết ghi dĩa DVD mời các bạn hướng dẫn mình nhé,thank nhiều

lamhuy34

Member
Ðề: Cho mình hỏi cách ghi dĩa DVD

em cũng có thắc mắc giống bác này. Mong các bro vào giúp.

nếu bạn ghi để lưu trữ thì có thể dùng phần mềm để cắt file mkv xuống nhỏ hơn để có thể ghi vào dvd.
Nếu bạn ghi vào dvd để xem trên đầu dvd thì bạn cần phải dùng phần mềm để conver định dạng và ghi xuống dvd video thì chất lượng phim để xuống thấp không còn 1080, 720 mà là 480p

Platinum

Member

Mình muốn ghi vào dĩa dvd để xem trẹn đầu dvd giờ mình phải làm sao? mình đã nero 11 full rồi,giờ mình phải cần soft nào nữa để mình ghi dĩa dvd

baolam1905

Member

Mình muốn ghi vào dĩa dvd để xem trẹn đầu dvd giờ mình phải làm sao? mình đã nero 11 full rồi,giờ mình phải cần soft nào nữa để mình ghi dĩa dvd
Tất cả bạn cần là ở đây:
[HIDE]http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...0582-huong-dan-chi-tiet-ve-convertxtodvd.html[/HIDE]
Bác ấy viết rất chi tiết, cứ từ từ nghiên cứu nhé, và chuẩn bị vài DVD để thử vì không dễ một lần là chuẩn được ngay đâu.

Bên trên