cho mình hỏi kênh TRUE SPORT HD của HTVC và SCTV

quangvic

Re: Ðề: cho mình hỏi kênh TRUE SPORT HD của HTVC và SCTV

Đúng như lời pác vừa nói.

Hix, chiều qua trót dại nghiền HDTV đã lỡ dại SCTV-HD, 25 kênh HD chỉ là quảng cáo, mình sum lại các nhận xét của mình về SCTV-HD, mới lắp chiều qua:

1/ 25 kênh HD- chưa chính xác - hy vọng SCTV làm cho đúng với quảng cáo, vì trùng nhiều kênh
2/ Chất lượng HD: chỉ có vài kênh thôi, chứ các kênh HD còn lại như phim do SCTV sản xuất ....
3/ SCTV-HD Thể Thao - SCTV15-HD : chiếu Euro tường thuật từ VTV2 - VTV3 => k HD
4/ Các kênh HTV, VTV, ... kênh địa phương còn lại ... kém quá ... nhìn nản ... chả muốn xem Tivi.
5/ Còn bản quyền Đá Banh ... em có gọi lên tổng đài ... mấy cô nói chắc như bắp 100% là có... cả ngày chủ nhật. Còn thật sự như thế nào chắc phải đợi bóng lăn mới check được.

Tóm lại:

Với tình hình hiện tại SCTV mà k giải quyết các vấn đề trên, riêng em thì bỏ chạy , tẩy chay SCTV, chia tay sớm bớt đau khổ.
Hy vọng mấy bác SCTV thấy thread này, thì hãy suy nghĩ ....

Thanks.

Mình trả lời cái số 1 & số 2 cho bác nhé.
1. SCTV nó thông báo nó độc quyền Liga, Bundesliga, Serie A trên cáp. Còn Super Sunday thì ko thấy nói. Nhưng theo mình nghĩ qua dzụ SCTV có bản quyền HD của Euro thì cũng đủ hiểu rồi. Ko hy vọng mấy. Mùa giải tới mà ko có HD cho LIga, Bundesliga, Seria là e thanh lý đầu thu luôn :D
2. Về hình ảnh thì đúng là rõ & ko nhiễu so với cable đang dùng SCTV. Tuy nhiên mấy kênh như HTV3, 7, 9 thì hình ảnh kém hơn bình thường. Chắc cha con bọn SCTV nó ưu tiên hình ảnh cho mấy kênh của nó thôi

portlet

Member
Theo mình thì Truyền hình HD ở VN mình còn chạy theo số lượng mà quan tâm chất lượng chưa đúng. SCTV, VCTV thì HD được mấy kênh là TrueHD đâu, còn lại là HD Upscale ko ah. VTC thì chưa dùng nên chưa đánh giá. Nhưng còn K+ thì quá mắc, AVG thì số kênh xem được ko bao nhiêu. Nếu ko tập trung cải thiện chất lượng thì còn lâu mới đạt được chỉ tiêu lộ trình 2015 chuyển hoàn toàn sang KTS =))

Ðề: cho mình hỏi kênh TRUE SPORT HD của HTVC và SCTV

super sunday có còn chiếu chậm vào ngày chủ nhật trên TruesportHD không các bác

trung750

Member

supersunday hết chiếu trên True HD rồi bạn ơi

vẫn xem bình thường,mới xem c1 hôm qua xong.Đúng giờ là phát .

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: cho mình hỏi kênh TRUE SPORT HD của HTVC và SCTV

vẫn xem bình thường,mới xem c1 hôm qua xong.Đúng giờ là phát .
người ta đang nói England Premier League Super Sunday (EPL)
bác nhảy vào nói UEFA Champions League (UCL)
bác xem kĩ bài viết chưa vậy??

patricktee

Mình xin giải đáp thắc mắc của bạn chủ Topic như sau:

_Nếu bạn đăng ký sử dụng đầu thu kỹ thuật số SCTV thì sẽ xem được kênh TrueSport HD. Tuy nhiên, kênh TrueSport HD của SCTV vẫn sẽ bị làm chậm (delay) khoảng 30 phút. Nguyên nhân không phải xuất phát từ vấn đề kiểm duyệt mà do có những giải đấu truyền hình trực tiếp không thể mua bản quyền (điển hình là Ngoại Hạng Anh Super Sunday) nên SCTV bị buộc phải phát chậm như vậy. Còn những giải đấu mà SCTV có bản quyền, ví dụ như Ngoại Hạng Anh, các giải Tennis Master 500, Master 1000, GrandSlam (trừ Wimbledon) thì các bạn hoàn toàn có thể thưởng thức trên kênh SCTV Thể Thao HD, SCTV15 HD,

_Tuy nhiên, nếu các bạn đăng ký đầu thu kỹ thuật số SCTV thì chỉ không xem được Ngoại Hạng Anh ngày Chủ Nhật, còn lại tất cả các trận đấu khác của Ngoại Hạng Anh, Bundesliga, La Liga, Serie A, Ligue1, Copa Libertadores, các giải Tennis Masters 500, Masters 1000, GrandSlam (hiện các kênh TH của VN vẫn chưa có bản quyền Wimbledon và SCTV cũng vậy), các sự kiện quyền Anh nổi bật, đều sẽ được TH trực tiếp trên các kênh thể thao của SCTV vào mùa giải năm sau. Vì vậy về mặt nội dung trong mảng thể thao, SCTV hy vọng sẽ làm thỏa mãn nhu cầu của các bạn.

_Bên cạnh đó, SCTV hiện cũng đang rất phong phú về nội dung ở các mãng kênh khác như Phim Truyện (HBO, STARMOVIES, CINEMAX), Ca Nhạc (SCTV11 kênh ca nhạc Tổng Hợp, Channel V, Yan TV), Hài Kịch (SCTV1), Thời Trang (FTV, Fashion 1)... hy vọng các bạn sẽ hài lòng khi chọn TH Cáp SCTV cho nhu cầu giải trí

Có gì thắc mắc các bạn cứ post vào đây mình sẽ trả lời nhé

xin lỗi! nếu nói như vậy truyền hình cáp không phải đầu kỹ thuật số ko coi được truesport à? mình rất thích sctv và lắp đặt ti72 rất lâu nhưng không có nhu cầu xem kỹ thuật số thì phải mất những kênh mình yêu thích hay sao? vd: mtv, truesport???

lehoang24121992

xin lỗi! nếu nói như vậy truyền hình cáp không phải đầu kỹ thuật số ko coi được truesport à? mình rất thích sctv và lắp đặt ti72 rất lâu nhưng không có nhu cầu xem kỹ thuật số thì phải mất những kênh mình yêu thích hay sao? vd: mtv, truesport???

Bạn không có nhu cầu nhưng trước sau gì thì tất cả cũng chuyển qua số hết, chủ trương nhà nước là thế, do đó các kênh (thường hay) sẽ từ từ tống qua gói KTS hết. Sắp tới sẽ chẳng còn cáp analog để xem nữa đâu bạn

jiti

Xem bóng đá Ngoại hạng Anh trên SCTV HD có kênh nào True HD không vậy ? Mình muốn xem bóng đá True HD thì nên dùng nhà đài nào vậy mấy bạn , không chơi K+ vì quá mắc :D. Nhờ mấy bác tư vấn giúp. Cảm ơn nhiều.

true HD ko có phát ngoại hạng anh nữa. True HD ko còn trên cáp HTVC nữa còn SCTV thì mình chưa test lại

Có True HD nhé. kênh 112 luôn. giá chỉ còn 80k/tháng

gssphcmth

bài viết hay , up cho bạn nhé.................!

........................................................................................................................................................

..........................................................................................................................................................

Bên trên