cho mình hỏi về việc xem Bluray trên máy tính

bladies

Active Member
Mình đang dùng Vaio E 17,4 inch, xem Bluray bằng TotalMedia Theater thì bị sọc dọc sọc ngang, vì sao vậy các bác ? Với lại em cũng ko thấy nó đẹp hơn bản HDrip nữa ... xấu hơn mấy clip SNSD Bluray em tải về ... em cũng chẳng hiểu vì sao ...

bladies

Active Member
Ðề: cho mình hỏi về việc xem Bluray trên máy tính

Vì cái ảnh đó nó rõ ràng cái đường sọc dọc đó bác !

xạo quá cha nội.tui thấy cái gắn vào đôi cửa sổ tâm hồn của bạn,chứ có thấy sọc ngang doc chi mô

rukawa90

Uhm, tui thấy có sọc đen đen trên cái nền đen ;))

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Liệu có xem được không ạ?

Laptop mình cũng VAIO & mình thường xem các file Bluray = Media Player Classic, nó chạy bình thường như coi các file full HD1080, ko bị sọc gì hết.
Bạn thử coi = MPC coi có bị tình trạng này nữa ko?
Nếu vẫn bị thì mình nghĩ VGA máy bạn có vấn đề.

laptrinhtinhyeu305

Well-Known Member

Mình đang dùng Vaio E 17,4 inch, xem Bluray bằng TotalMedia Theater thì bị sọc dọc sọc ngang, vì sao vậy các bác ? Với lại em cũng ko thấy nó đẹp hơn bản HDrip nữa ... xấu hơn mấy clip SNSD Bluray em tải về ... em cũng chẳng hiểu vì sao ...

umh thỉnh thoảng mình xem trên TMT6 cũng thấy có sọc, VGA máy mình cũng bình thường AMD6370 nhưng cài đủ bộ code rồi xem trên jetaudio hay MPC hay CyberLink PowerDVD 13 thì ko găp hiện tượng này. mình toàn xem bluray nhạc nặng thôi .mình cũng xem chúng trên lap. chất lượng tốt mỗi tội ko phát huy hết tác dụng của audio. nhưng mak sv mak lấy đâu ra tiền để mua dàn audio khủng của anh hay mỹ về đú chứ. nhìn thấy bác chỗ mình làm có dàn audio khủng long của Anh ( thậm chí có tiền cũng ko chắc đã mua dc )mak thèm thôi rồi.

GarenaPro

Liệu có xem được không ạ?

xindoiem

Banned
Ðề: Re: cho mình hỏi về việc xem Bluray trên máy tính

Laptop mình cũng VAIO & mình thường xem các file Bluray = Media Player Classic, nó chạy bình thường như coi các file full HD1080, ko bị sọc gì hết.
Bạn thử coi = MPC coi có bị tình trạng này nữa ko?
Nếu vẫn bị thì mình nghĩ VGA máy bạn có vấn đề.

Bluray .m2ts nên dùng TMT6 , .mkv nên dùng KMPlayer nhé . vì MPC xem .m2ts rất tệ , có phim thì k giải mã đc audio

dungoc

Member

từ xưa đến nay mình toàn dùng mpc để xem bluray 2d nhé.

goneboy

Member

Đã chơi video bluray, ít nhất Lap hay PC phải nên được trang bị 1 card đồ họa rời, vì việc xử lý hình ảnh là công việc được dành cho chip đồ họa xử lý, nhiều lúc xem các video ko được mịn màng, hình ảnh ko sắc sảo 1 phần lớn là do card giải mã tín hiệu ko được tốt, còn nếu vẫn bị thì nên dùng các trình chơi media khác để test xem kết quả như thế nào, theo mình nên dùng các bản K-lite codec mới nhất. Lap thì mình dùng con Geforce GT603M, trình MCP, còn HDP thì dùng con HDlife v7, xem vẫn ok cả. Chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề.

tonydong

Xem được bluray trên máy tính. Em nghĩ phải là cái desktop siêu khủng =))

Bên trên