Cho tôi hỏi về máy HD player

dhdu

Member
Tôi hỏi giữa K200 và Xtream thì nên chon mua máy nào. Ở hàn quốc mua đầu HD thì mua loại nào các anh em nhỉ

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Cho tôi hỏi về máy HD player

Mua máy nào còn tùy vào mục đích và thói quen sử dụng của bạn

neo8x

Well-Known Member

Theo bác thì chất lượng và giá cả thằng nào trội hơn ạ?

Về giá cả thì Xtreamer (3tr) rẻ hơn K200 (3tr7), và dùng 2 chipset khác nhau => tính năng khác nhau. Xtreamer nhỏ gọn hơn nhg ít cổng giao tiếp hơn K200, chỉ cắm đc HDD 2.5", muốn cắm HDD 3.5" thì phải mua thêm box ngoài => giá xấp xỉ K200. FW của XT đang trong giai đoạn phát triển nên vẫn chưa hoàn thiện cho lắm

Còn về tính năng thì bác xem review trong mục HD Player nhé

nobodyknow

Cho tui ké chút nhé bác chủ topic. Tui muốn hỏi là dùng đầu Playstation 3 để xem HD có được đầy đủ các chức năng như một đầu HD Player không? Có run được các file .mkv và film có phụ đề Vietnam .srt? Cám ơn mấy bro

buihung

Administrator

Cho tui ké chút nhé bác chủ topic. Tui muốn hỏi là dùng đầu Playstation 3 để xem HD có được đầy đủ các chức năng như một đầu HD Player không? Có run được các file .mkv và film có phụ đề Vietnam .srt? Cám ơn mấy bro

Không được bạn ạ, muốn xem phải chuyển đổi định dạng cả phim và phụ đề.

manhthang

Huyền Thoại

Tôi hỏi giữa K200 và Xtream thì nên chon mua máy nào. Ở hàn quốc mua đầu HD thì mua loại nào các anh em nhỉ
Ở Hàn quốc thì mua TViX đi mua K200 làm gì :D

Vậy muốn xem được phải convert sang dạng .mkv phải không bro?

Convert sang file VOB, AVI. Nếu convert không cần phụ đề thì cực nhanh, nếu có phụ đề thì rất lâu vì phải render lại toàn bộ phim. Hoặc cũng có thể cài đặt máy tính thành Media Server stream sang PS3 qua mạng LAN để xem.

nobodyknow

Ở Hàn quốc thì mua TViX đi mua K200 làm gì :D

Convert sang file VOB, AVI. Nếu convert không cần phụ đề thì cực nhanh, nếu có phụ đề thì rất lâu vì phải render lại toàn bộ phim. Hoặc cũng có thể cài đặt máy tính thành Media Server stream sang PS3 qua mạng LAN để xem.

Thanks bro. Bro có thể vui lòng cung cấp thêm đường link để mình đọc thêm về Software dùng để convert cũng như cách cài đặt PC thành Media Server được không ạ?

Bên trên