Cho xin ý kiến về Plasma 42PG30TR của LG

papillon

Member
Có Bãn nào biết Plasma LG 42" này xài có tốt không?

Một số thông số kỹ thuật:
+ có 160GB nên ghi hình chương trình TV độc lập.
+ 2 Tuners
+ USB for pictures và MP3
+ Chỉ là HD ready
+ Giá 18T tại Best caring - Lottemart Q.7

Rất mong nhận được ý kiến chỉ giáo.

Thanks

duongbaba

Active Member
Ðề: Cho xin ý kiến về Plasma 42PG30TR của LG

18 tr thì mua 2 cái plasma HD Ready về xem có phải sướng hơn không?

Red Water

LG Time Machine rùm beng một thời đây mà :))

P/S : tiền này bác để mua Pana 42PV80H (chất lượng đã được rất n` người khó tính kiểm chứng) còn dư ra đc khối để làm việc khác.

nad238

Member

Mình đang dùng con này, xem TV thì không đẹp lắm nhưng xem HD thì vẫn tuyệt vời.
Con này nếu ai không thích ghi lại chương trình ti vi hay tua lại khi đang xem và xem đồng thời 2 kênh (cái này rất hay) thì không nên mua làm gì vì giá như thế là quá cao so với các con Plasma khác hiện nay, lại bị gắn mác LG nữa:D.
Chức năng xem Divx và nghe nhạc, xem ảnh qua USB thì hầu như mình không dùng, HD đầy xem Divx làm qué gì.
Cá nhân mình thì vẫn thích con này. Hiện đang xem với máy tính, nối qua đường VGA, xem ở chế độ 1366 x 768 @ 75Hz, nếu cắm vào đường HDMI thì vẫn lên được 1080P.
Nói dài quá, chốt lại là nếu ko cần xem cùng lúc 2 kênh và ghi lại chương trình TV (chương trình ghi lại chỉ xem được trên TV đó thôi, ko thể xem độc lập trên máy tính như những file video bình thường được nhé) thì mua Panasonic PV80H cho rẻ.

tieuthieugia

Well-Known Member

LG Time Machine rùm beng một thời đây mà :))

P/S : tiền này bác để mua Pana 42PV80H (chất lượng đã được rất n` người khó tính kiểm chứng) còn dư ra đc khối để làm việc khác.

chính xác, dư khoảng 5tr.. tha hồ muh mua HDD chứa phim nhé

papillon

Member

Nhưng con Pana 42PV80H chỉ có độ phân giải 1024*768 thì coi HD ko đẹp lắm phải ko?

HTung

Member

bác tieuthieugia cho hỏi em Pana 42PV80H này giờ giá bao nhiêu vậy? Ở HCM ấy. Mà em này có ồn ào ko bác?

exploration

Hi bạn papillon,

Nếu bạn vẫn thấy thích con Plasma 42PG30TR này thì mình thấy Điện Máy Gia Thành trên đường Trần Hưng Đạo, quận 5 đang có bán con này với giá dưới 15 triệu đồng, hôm qua mình mới xem ở đó. Nhà mình cũng đang xài 1 con 42" Time machine của LG nhưng là LCD, nói chung xem cable tivi HTVC cũng đẹp lắm chứ không tồi đâu. Chúc bạn sớm có màn hình xem phim vừa ý.

mrtuanvn

Member

mình vote NO cho con này ở giá 18chai.

Bên trên